Trang 9 / 18 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 178
    Like
    50
    Quote Được gửi bởi Con Chim kìa View Post
    Nhìn cách Alex nhai kẹo mà dân Anh nó ghét, bên nó viết lên báo, Minh Phương đọc được, dịch lại, đăng lại lên báo của mình. !
    Vậy minh phương là thằng trộm cắp hả bác ! thấy cái bài tên nó không à, có nguồn gì đâu. Mà làm gì có báo Anh nào dám nói ông FG nhai kẹo thấy ghét nhỉ ?.

Bác Chim nói được thì cho xin cái nguồn tiếng Anh xem nào !
    http://www.baobongda.com.vn/tin-tuc/.../090911100538/

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huongct View Post
    (1)Bác Bờ Lốc nóng nảy rồi. Cái thằng Minh Phương có ý nhục mạ ông Ferguson, còn cái tay sephiroth2m thì post lên rồi cười, bác thì lại bảo tui xúc phạm thằng Minh Phương. Có liên quan không nhỉ ?

(2)-Tui bảo nó như vậy bởi vì thằng cháu lớp 4 của tui không biết thấy ghét người khác vì 'nhai kẹo cao su'
    (3)-Vậy minh phương là thằng trộm cắp hả bác ! thấy cái bài tên nó không à, có nguồn gì đâu. (4)Mà làm gì có báo Anh nào dám nói ông FG nhai kẹo thấy ghét nhỉ ?.
    http://www.baobongda.com.vn/tin-tuc/.../090911100538/
    (1) Nóng gì hả ông bạn, nếu ở ngoài mà gặp vụ như thế này thì...khó đoán à!
    @ Nói kiểu như ông thì nếu anh A bênh vực anh B => A và B có liên quan với nhau mật thiết hả. Bác giỏi tư duy logic quá nhỉ!

Xem lại nhé ông bạn:

(ảnh chụp màn hình)

=> Ông giải thích giúp tôi cách viết văn của ông xem, dấu ... thể hiện điều gì? Ông phán như thế người khác không bất bình mới lạ.

(3) Tôi nói thật nhé, tôi dám khẳng định BÁO BÓNG ĐÁ là nơi xuất hiện rất nhiều các bài viết được ăn cắp trắng trợn từ GOAL.COM. Vì thế nếu bài này cũng là do trộm cắp mà có thể cũng là "chuyện thường ở BBĐ".

Đã có lần tôi comment góp ý về vụ này nhưng comment không được duyệt => đáng khinh bỉ!

Nếu để ý, những bài như "Chấm điểm trận A-B,..." của BÁO BÓNG ĐÁ đều lấy từ GOAL.COM cả.Nhiều bản tin, bình luận khác cũng được dịch từ trang này nhưng tác giả "quên" ghi nguồn.

Bạn nào không tin thì kiểm tra xem.

Với tôi, ở VN thì PV của TT&VH là hành xử có văn hóa nhất. Những bài được dịch đều ghi rõ nguồn gốc. Ở TT&VH,hầu hết ý kiến phản biện, góp ý với PV, BBT đều được ghi nhận và được đăng. Tôi phục cách làm việc của họ.

(4) Ghét hay không ghét là tùy văn hóa của mỗi nước. Ví dụ, ở VN, sau khi khách vào nhà chơi thì chủ nhà thường mở cửa ra (đóng cửa thì người khác nghi là có chuyện mờ ám). Nhưng ở nhiều nước khác thì họ sẽ đóng cửa lại. Đó là văn hóa về lịch sự của mỗi nước.
    Được sửa bởi BlogTheThao.Com lúc 00:20 ngày 26-12-2009

Like
    50
    Ủa, tui hỏi bác Chim mà sao bác Bờ Lốc trả lời giùm thế nhỉ !

Like
    0
    Ủa, tui hỏi bác Chim mà sao bác Bờ Lốc trả lời giùm thế nhỉ !
    Tiện thể trả lời luôn ông ạ, bởi tôi chúa ghét mấy thằng chuyên đi ăn cắp mà không biết ngượng.

@Bác Chim cứ trả lời đi, tôi có giành đâu hehe

Like
    0
    Thiệt chán quá.

Tui nhờ các bác so sánh xem hiện nay MU va Barca ai hoàn hảo hơn. Cứ lôi ba cái thành tích quá khứ củ rích ra làm gì.

Theo tôi barca hiện nay tuy mạnh nhưng một đội bóng chơi có đầu óc 1 chút thì hoàn toàn có thể vượt qua họ.

Thử phân tích 1 vài điểm yếu của Barca trong lượt trận vòng bảng cúp C1 và c ả 1 số đội bóng nhỏ ở La liga mà tui không nhớ tên: ( Hoàn toàn không có ý chê bai hay bươi móc gì nhá)

Hàng công:
    - Henry có lẽ phần mất phong độ phần không được lòng HLV nên ít được ra sân. Những bước chạy thần tốc đã không còn. Khả năng dứt điểm củng kém hẳn

- Irahimovic: hiện nay chủ yếu nhận nhiệm vụ làm tường.

Rất may họ còn có Petro nổi lên như một hiện tượng mới.

Hàng tiền vệ Barca tuộc dạng mạnh nhất hiện nay với hai Xavi và Idinesta và Leon Messi, và điểm mạnh của họ là khả năng giữ bóng, lừa bóng chứ không phải chuyền bóng. Đó củng là yếu điểm của họ vì sẽ làm chậm nhịp trận đấu nếu gặp lối đá phòng ngự số đông.

Nếu hàng tiền vệ bị kẹp chặt thì lối chơi barca sẽ bị phá sản.( Như trận lượt về với Rubin Kazan chẳng hạn 0-0, Barca hầu như không có 1 cơ hội nào đáng kể)

Một phần nữa là dự bị cho những vị trí này là quá mỏng và không đồng đều. Đã rất nhiều lần Pep muốn giữ sức cho Messi bằng cách để anh dự bị Barca đều gặp khó khăn và messi tiếp tục phải cài ải

Hàng tiền vệ phòng ngự và hậu của Barca khá tốt với Seidu Keita, Toure một phần là do các hậu vệ cánh của họ là Alves và Abidal củng đá cao nên tiền vệ phòng ngự rất đở vất vả. Vì khu vực này lúc nào Barca củng có rất nhiều quân.
    Vất vả là trung vệ và thủ môn vì mổi khi tiền vệ mất bóng và bị phản công nhanh Puyol và Pique phải chạy thụt mạng.

Một điểm yếu nữa của Barca là Victor Valdes chọn điểm rơi và bắt bóng bổng không tốt lắm

Nói chung đội hình Barca thiên về tấn công nhưng các bài tấn công của họ không quá đa dạng, ít nhất đối thủ của họ củng yên tâm với các pha tạt từ bên cánh vì khả năng thành công là hơi thấp.

Barca có thể chơi thăng hoa thắng 5-6 trái đó rồi trận ngay sau đó không ghi nổi 1 bàn. Vì thế tui dự đoán Barca không thể tiến xa ở Champion là có cơ sở vì ở đấu trường này mổi trận đều là 1 trận chung kết.

Có lẽ nói về bóng đá thì hơi lạc đề ở đây.

Các bác cứ cãi tiếp cho hết năm.

Like
    50
    Tui gọi bác gần chết mới thấy bác Culi ! may mà bác cũng ráng phun một bài. Bác vạch điểm yếu BC người ta không chấp nhận đâu, báo hại mấy người kia bị vạ lây. Bác chơi ác quá nghen !

Like
    0
    Tui gọi bác gần chết mới thấy bác Culi ! may mà bác cũng ráng phun một bài. Bác vạch điểm yếu BC người ta không chấp nhận đâu, báo hại mấy người kia bị vạ lây. Bác chơi ác quá nghen !
    Rảnh rảnh vạch điểm yếu MU là huề, tui thuộc dạng ba phải mà.

Nhưng có lẽ không thú vị bằng xem các bác cãi nhau

Like
    0
    theo bác Culi nói là Barca có điểm yếu và những đội bóng chơi có đầu óc có thể vượt qua họ, nhưng tại sao trong những trận đấu quyết định, họ luôn là người chiến thắng, và tại sao những đội bóng chơi đầu óc kia lại ko dùng đầu óc của mình để chặn 6 cái Cup vừa rồi của Barca ?

Barca có cần căng sức ra đá để trận nào cũng thắng 5-6 bàn ko ?

Xavi, Iniesta, Messi mà nói là ko chuyền bóng tốt thì trên thế giới này tìm được ai chuyền bóng khá đây hả trời ?

Nếu bác có xem Barca đá từ đầu mùa đến nay mà có thể phán được Barca chơi tấn công ko đa dạng thì tôi sẽ ko nói nữa. Bác có thể xem lại các bàn thắng của Barca gần đây được tổ chức như thế nào nhé !

Tôi đồng ý với bác về sự không chắc chắn của Vandes, nếu anh này bắt được tý nữa chắc Barca cũng ko phải nhận những bàn thua ngớ ngẩn vừa rồi đâu nhỉ ?

Nói chung Barca 2009 có đủ khả năng nhất để lần đầu tiên bảo vệ thành công CL !

Ibra mà bác nói chủ yếu làm tường (làm tường mà đã có 11 bàn rồi cũng hay phết nhỉ)

Tất nhiên khi Barca chọn sơ đồ 4-3-3 để chinh chiến thì chấp nhận chịu thiệt ở phòng ngự rồi, triết lý của họ là thắng bằng cách ghi nhiều bàn hơn đối thủ đấy thôi. Sở dĩ Barca gắn bó và thành công với sơ đồ này vì họ có một hàng hậu vệ vững chắc và tuyến giữa làm bóng, giữ bóng tuyệt vời, cộng với khả năng khai hỏa hoàn hảo của tuyến trên. Mourinho, Leonardo... cũng rất thích 4-3-3 nhưng có làm nổi đâu.. Hiện nay Barca chỉ thiếu người dự bị ở vị trí của Alves mà thôi, còn hàng dự bị thì phải gọi là siêu khủng, cộng với vài gương mặt trẻ đôn lên từ đội B cũng đang thể hiện tuyệt vời.
    Được sửa bởi Con Chim kìa lúc 01:06 ngày 26-12-2009

Like
    0
    Con người thường có một tính xấu, đó là ghen tỵ với thành công của người khác.
    - Nhìn vào Top 10 người giàu nhất sàn chứng khoán, lại tự nhủ: "ôi trời, mấy ông này may mắn mua ck từ hồi 200-300 điểm nên bây giờ giàu là phải. Mình mà cũng mua từ hồi đấy thì có khi là tỷ phú usd rồi ý chứ"
    - Nhìn ông bầu Đức giàu mua máy bay riêng, lại tự nhủ: "ôi trời, chắc ngày xưa phá rừng bán gỗ nên mới giàu thế"
    - Nhìn thằng bạn cùng học ĐH, học kém cả mình nhưng bây giờ đã có biệt thự, ô tô lại AQ: "chắc lại COCC, hoặc may mắn lấy con vợ giàu chứ nó có tài gì đâu".
    ...
    Trở lại chuyện bóng đá tý:
    - "các trận chung kết 98-99, 2004-2005, 2007-2008: chức vô địch may mắn, kém thuyết phục?"
    May mắn? uh, có thể. Bây giờ làm gì mà chả cần có sự may mắn ít nhiều. "Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên"- chẳng phải lời Gia Cát Lượng sao? Thế nhưng chỉ có may mắn thì có thành công được không? Và ai sẽ có may mắn mãi mãi?
    Kém thuyết phục? Tại sao không nhận định một cách tích cực tý? Là một đội đã chiến đấu đến giờ phút cuối cùng, dù là hy vọng còn rất mong manh thì nếu đội đó lật ngược thế cờ, chiến thắng ở những giờ phút cuối cùng, chiến thắng đó càng phải được trân trọng đáng quý chứ.
    Trận AC-Liv đó. Bị dẫn 3-0 rồi mà còn lật được. Nghĩ tiêu cực thì bảo Liv may, nghĩ tích cực thì bảo Liv ngoan cường, chiến thắng xứng đáng. Hay trận 07-08, nói Terry, Anelka không may mắn nên đá trượt, vậy Ronaldo đá trượt thì sao không nói gì? Vả lại khi Terry đá trượt thì Chel vẫn có cơ hội. Có trách thì trách Anelka. Dù Terry khóc nức nở nhưng tôi thấy anh ấy đàn ông hơn rất nhiều Anelka- một người vô cảm, chơi bóng không vì màu cờ sắc áo mà chỉ như một cậu bé dỗi hờn.
    Vậy khi nói thành công của người khác là may mắn, kém thuyết phục thì có phải là một biểu hiện của ghen tỵ với thành công của người khác không? Với tôi đánh giá, các cup C1 đó cũng quý trọng như tất cả các cup C1 của năm khác.
    Một chuyện tương tự là ở SerieA hiện nay với Inter vô đối. Nhiều người cho rằng Inter vô địch mấy năm gần đây là do AC già cỗi, Juve sa sút,... nên các chức vô địch này kém thuyết phục. Hình như 1 ông BLV nổi tiếng cũng cho là như thế. Thật nực cười với mấy luận điệu này. AC già cỗi, Juve sa sút là lỗi của Inter à? Vậy tại sao phải đánh giá thấp các chức vô địch của Inter thế? Phải chăng là ghen tỵ với Inter? Tôi còn thấy rằng Inter đáng được quý trọng vì đã chơi thứ bóng đá fair play chứ không dính dáng mấy vụ tiêu cực của bóng đá Ý mấy năm trước.
    Nói thêm một tý: Thành thực tôi tự nhận thấy đôi khi mình cũng ghen tỵ với thành công của người khác. Nhưng kỳ lạ, dù là fan MU nhưng tôi không ghét một đội nào khác cả.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Con Chim kìa View Post
    theo bác Culi nói là Barca có điểm yếu và những đội bóng chơi có đầu óc có thể vượt qua họ, nhưng tại sao trong những trận đấu quyết định, họ luôn là người chiến thắng, và tại sao những đội bóng chơi đầu óc kia lại ko dùng đầu óc của mình để chặn 6 cái Cup vừa rồi của Barca ?

Xavi, Iniesta, Messi mà nói là ko chuyền bóng tốt thì trên thế giới này tìm được ai chuyền bóng khá đây hả trời ?
    Ý chuyền bóng tốt ở đây là họ thường rê hai ba nhịp, vượt qua 1, 2 người rồi mới chuyền. Khả năng đá 1 nhịp của Barca kém hẳn so với mùa trước lúc còn Eto (Nếu bác xem họ đá sẽ nhận ra ngay) Như vậy tính đột biến là không cao và dễ phá hơn. Trận chung kết cúp câu lạc bộ gì gì đó vừa rồi chẳng hạn.

Nói thật tôi xem họ đá củng nhiều nhưng tui chả nhớ mấy cái cúp họ đoạt tên gì nữa vì tôi chỉ chú ý đến các tình huống trên sân thôi.

Trang 9 / 18 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết