Trang 10 / 18 FirstFirst ... 57891011121315 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 178
    Like
    0
    Trở lại đúng chủ đề topic tý. Dù là fan MU, nhưng vào thời điểm này tôi đánh giá Barca cao hơn.
    Tuy nhiên, đây chưa phải thời điểm kết thúc mùa giải.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi BlogTheThao.Com View Post
    Bạn kaizvn viết:

Bác huongct đáp:

Tôi cũng là người bình thường nè, nhưng tôi hiểu bác à. Bác dùng ngôn ngữ gì hằng ngày mà câu nói ai cũng hiểu như thế bác lại không hiểu ?

Số đông? Ví dụ như cỡ 51% CĐV MU ở VN có thái độ như bác kaizvn nói thì bác ấy gọi là số đông.

Toàn bộ? 100%...

Dễ hiểu quá mà phải không bác?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

OK, tôi nghĩ chắc là có người ghen tức (một HLV nào đó chẳng hạn).

Với các Fans, chả việc gì phải ghen tức. MU càng mạnh thì họ càng muốn đội bóng họ yêu thích đánh bại MU và đạt được những Cup mà MU từng đoạt được. Đó cũng có thể coi như MU là tấm gương cho các đội khác ở Anh phấn đấu. <= chẳng liên quan gì đến Barca.

@Gaurdiola ư? Chỉ một mùa thôi, anh ta đã làm được điều mà những HLV tự cho (được phong)là tài ba nhất TG phải làm trong nhiều mùa bóng. Đó là cú ăn 6 của Barca: một "thành tích/ kỷ lục vô tiền khoáng hậu "

Không biết có ông HLV nào thèm được như Pep không nhỉ?

Giá mà trời sinh tôi ra gắn với nghề làm HLV thì tôi cũng thèm
    khuyên bác đừng giải thích làm gì .

ở cái box bóng đá này ko ai bựa và bảo thủ bằng huongct đâu . Tốt nhất là coi như ko đi ...

Like
    0
    Điểm yếu của Barca là chuyền bóng ??? Bác có biết vì sao Cesc kiến thiết bóng hay như thế mà đá ở ĐTQG vẫn ngồi dự bị và vì sao Cesc muốn về Barca nhưng mà kô thể kô ? Bây h kô có một cầu thủ nào kể cả Lampard, Gerrard, Alonso chuyền bóng hay bằng Xavi hết. kô hiểu sao lại nói được như thế ????

Like
    0
    @May mắn: Bạn thừa nhận MU vô địch một số mùa do may mắn ? Vậy thì CĐV đội khác không phục có gì là lạ.

Kiểu như trận Chelsea-Barca năm ngoái, fan Chelsea không thể phục Barca, đó là đương nhiên và fan Barca phải công nhận điều đó. Nhưng Barca hạ MU ở CK thì đó là trận thắng khiến Ferguson phải TÂM PHỤC, KHẨU PHỤC. Vì thề bạn đừng ép người khác phải nghĩ theo ý bạn, khi mà thưc tế trên sân chưa khiến họ phục.

Tất nhiên là để có được những giây phút may mắn đó, cả đội phải nổ lực hết mình. Thành công nào cũng đáng ghi nhận? Điều này đúng.

Quote Được gửi bởi NamBacvn View Post
    Nói thêm một tý: Thành thực tôi tự nhận thấy đôi khi mình cũng ghen tỵ với thành công của người khác. Nhưng kỳ lạ, dù là fan MU nhưng tôi không ghét một đội nào khác cả.
    Tôi cũng không ghét MU hoặc 1 CLB nào khác, chỉ ghét một vài cầu thủ của họ và một số CĐV của họ.

Quote Được gửi bởi kaizvn View Post
    khuyên bác đừng giải thích làm gì .

ở cái box bóng đá này ko ai bựa và bảo thủ bằng huongct đâu . Tốt nhất là coi như ko đi ...
    Tôi ghi nhận lời khuyên của ông bạn
    Được sửa bởi BlogTheThao.Com lúc 01:08 ngày 26-12-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    1
    bác huongct với BlogTheThao.Com chặc chém nhau ghê quá
    chắc phải hạ 2 cái đầu nóng bằng mỗi người 1 thẻ vàng.

Like
    0
    Bác hương ct và Blog thể thao
    Còn Bác rúc ku bà bác chim
    Tiếc là bác rúc ku hôm nay bận
    Nhìn chung là tạm ngừng chặt chém tí. Chứ không có lại mất tính giải trí.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Culytruong View Post
    Ý chuyền bóng tốt ở đây là họ thường rê hai ba nhịp, vượt qua 1, 2 người rồi mới chuyền. Khả năng đá 1 nhịp của Barca kém hẳn so với mùa trước lúc còn Eto (Nếu bác xem họ đá sẽ nhận ra ngay) Như vậy tính đột biến là không cao và dễ phá hơn. Trận chung kết cúp câu lạc bộ gì gì đó vừa rồi chẳng hạn.
    Bái phục bác !
    Ko phải họ ko biết chuyền ngay, ko biết bật tường, mà bởi vì lối đá của họ nó vậy thì họ phải thi đấu như vậy thôi. Nếu bác thường xem Barca thì có ko ít tình huống Barca bật tường 1 chạm nhanh như điện đấy thôi. Tùy vào tình huống trên sân và chiến thuật cả đội nữa. Barca mà đá một chạm thì còn gọi là Barca nữa sao? Mà hiện nay có ai làm bóng giỏi như Xavi, giữ bóng giỏi như Iniesta. giữ bóng, làm bóng giỏi, vượt qua 2-3 người... bác còn chê, chắc những cầu thủ có bóng là phải chuyền ngay đi nơi khác mới giỏi nhỉ ? Có lẽ bác là fan của bóng đá kiểu Anh !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Culytruong View Post
    Ý chuyền bóng tốt ở đây là họ thường rê hai ba nhịp, vượt qua 1, 2 người rồi mới chuyền. Khả năng đá 1 nhịp của Barca kém hẳn so với mùa trước lúc còn Eto (Nếu bác xem họ đá sẽ nhận ra ngay) Như vậy tính đột biến là không cao và dễ phá hơn. Trận chung kết cúp câu lạc bộ gì gì đó vừa rồi chẳng hạn.

(*) Nói thật tôi xem họ đá củng nhiều nhưng tui chả nhớ mấy cái cúp họ đoạt tên gì nữa vì tôi chỉ chú ý đến các tình huống trên sân thôi.
    Ông bạn này hâm mộ lối đá của CLB Tottenham à ?

@*: Khâm phục bác, xem nhiều nhưng chả nhớ cup tên gì. Dễ nhớ nhất là Vô địch La Liga, Cup Nhà Vua, Cúp C1 => 3 CÁI CUP TO NHẤT mà các CLB TBN thèm khát được sở hữu trong một mùa bóng.

Quote Được gửi bởi soscamau View Post
    bác huongct với BlogTheThao.Com chặc chém nhau ghê quá
    chắc phải hạ 2 cái đầu nóng bằng mỗi người 1 thẻ vàng.
    Quote Được gửi bởi thongdoanvan View Post
    Bác hương ct và Blog thể thao
    Còn Bác rúc ku bà bác chim
    Tiếc là bác rúc ku hôm nay bận
    Nhìn chung là tạm ngừng chặt chém tí. Chứ không có lại mất tính giải trí.
    Nguyên tắc của tôi là sẽ bàn chuyện bóng đá, nhưng sẽ dừng lại và chuyển hướng nếu ai đó khiến tôi phải làm thế. Tôi sẽ không bao giờ là người đầu tiên chủ động, dụ dỗ người khác bình luận lệch hướng Topic. Và dù có cãi nhau thì cũng trên tinh thần thượng võ, không dùng từ ngữ thô tục => Rất khó dính thẻ

"Dĩ hòa vi quí"(1) là câu tôi thích nhất, nhưng "Đã chiến đấu thì chiến đấu tới cùng, không khiếp sợ"(2) là câu tôi thích đặc biệt :P

(Không áp dụng (1) được thì mới phải theo (2), chẳng ai muốn cãi nhau chi cho mệt )
    Được sửa bởi BlogTheThao.Com lúc 01:42 ngày 26-12-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi BlogTheThao.Com View Post
    @May mắn: Bạn thừa nhận MU vô địch một số mùa do may mắn ? Vậy thì CĐV đội khác không phục có gì là lạ.

Kiểu như trận Chelsea-Barca năm ngoái, fan Chelsea không thể phục Barca, đó là đương nhiên và fan Barca phải công nhận điều đó. Nhưng Barca hạ MU ở CK thì đó là trận thắng khiến Ferguson phải TÂM PHỤC, KHẨU PHỤC. Vì thề bạn đừng ép người khác phải nghĩ theo ý bạn, khi mà thưc tế trên sân chưa khiến họ phục.
    Chào bạn.
    Barca năm ngoái vô địch là không có tý may mắn nào hả bạn?
    Như bạn nói ở trên đó, không có may mắn thì Barca có vượt qua Chelsea ở BK để vào CK không?

Vì thế nếu bạn nói là do may mắn nên bạn không phục MU năm 2008 thì năm ngoái bạn cũng phải không phục Barca chứ.

Và cứ suy luận kiểu thế thì chả có đội nào đáng phục cả. Vì đội nào chả có may mắn ít nhiều.

Like
    0
    Một vài bạn hình như nói theo cảm tính chứ không phải do quan sát và đúc kết.

Nhìn vào đội hình dự Barca tôi thật không thấy cái gọi là siêu khủng như bác Chim nói. Không phải ngẩu nhiên mà có tin họ đòi mua Vidic của Manu nhỉ, (Sau này mua Dmytro Chygrynskiy nhưng anh không thể hiện được nhiều)

Xavi đúng là cầu thủ cầm trịch tuyến giữa hay nhất nhì thế giới hiện tại nhưng không phải là 1 cầu thủ phát động tấn công hay nhất.

Đá bóng đôi khi không phải cứ giữ bóng nhiều là chiến thắng đâu

Xem lại vòng bảng cúp Champions League 2009-2010 có lẽ đối thủ Barca đã rút ra nhiều điều.

( Mà thôi mổi người có ý kiến riêng tranh ai đúng ai sai làm gì, cố quay topic về đúng quỹ đạo chút rồi dọt.)

Trang 10 / 18 FirstFirst ... 57891011121315 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết