Trang 70 / 93 FirstFirst ... 656768697071727375 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 691 đến 700 / 922
    Like
    1

Barca: Cuộc cạnh tranh khắc nghiệt

Người ta gọi Nou Camp là thiên đường bóng đá bởi tập hợp toàn những ngôi sao Iniesta, Xavi, Messi,… Đó là nơi bất kỳ cầu thủ nào cũng muốn đến nhưng để tồn tại được không phải là chuyện dễ.

Để đứng trong hàng ngũ Dream Team ở Nou Camp, nếu không phải là một người La Masia thì phải là một ngôi sao đẳng cấp thế giới. Được sát cánh cùng những Pique, Xavi, Iniesta, Messi… là giấc mơ với bất kỳ cầu thủ nào, đó chính là lý do Afellay đã bỏ qua không biết bao lời mời hấp dẫn khắp châu Âu để gật đầu ngay lập tức trước lời đề nghị của đội bóng xứ Catalan. Trong trận đấu với Betis giữa tuần vừa rồi, tiền vệ Hà Lan đã lần đầu tiên được ra sân trong đội hình xuất phát. Với 78 phút có mặt trên sân những ấn tượng mà cựu cầu thủ PSV để lại chưa nhiều nhưng cũng đủ để anh cảm thấy vui mừng.

Được góp mặt trong đội hình của Barca không chỉ là giấc mơ với những cầu thủ ngoại quốc như Afellay mà còn là ước vọng của chính những người con La Masia. Học viện đào tạo số 1 thế giới hiện tại mỗi năm đều xuất xưởng hàng tá những gương mặt tiềm năng nhưng không phải ai cũng có được cơ hội được chuyển lên “ăn lương” đội 1. Như trường hợp của tiền vệ trẻ Thiago Alcantara, mặc dù đã thể hiện rất tốt trong màu áo Barca B rồi các đội trẻ Tây Ban Nha, thậm chí là cả trong những lần được đôn lên đội 1 nhưng phải mãi đến đầu năm nay, BLĐ Barca mới quyết định để anh chính thức gia nhập đội lớn.

Thiago chính thức lên đội 1

Nhưng không phải ai cũng được như Thiago, có rất nhiều đồng đội của anh ở Barca B cũng là những người có tài nhưng có lẽ sẽ không bao giờ tiếp bước cầu thủ gốc Brazil. Cuộc cạnh tranh để có được chỗ đứng vững chắc ở Barca là rất khốc liệt, và nếu không đủ năng lực, không đủ tầm bạn sẽ bị đào thải. Thậm chí có tài nhưng không “hợp thời” thì vẫn có nguy cơ bán xới như những gì đã được chứng kiến với Giovani Dos Santos. Tiền đạo Mexico đã từng được coi là sản phẩm sáng giá nhất của La Masia sau Messi nhưng rồi cũng đành phải rũ áo ra đi do sinh cùng thời với Bojan Krkic. Thế nên nếu có phải ra đi thì những Rochina, Benja, Nolito, Oriol… chắc cũng không phải phiền lòng.

Những cầu thủ trên cùng Saul Berjon, Jonathan Soriano đều sắp hết hạn hợp đồng và nhiều khả năng sẽ phải tìm bến đỗ mới. Quyết định này nằm trong kế hoạch thanh lọc lực lượng trẻ ở Barca và thậm chí mới đây cả Jonathan Dos Santos cũng đã được bật đèn xanh. Có không ít CLB đang nhòm tài năng này và Barca muốn có được 3 triệu euro. Với những khó khăn về tài chính, BLĐ đội bóng xứ Catalan đã phải lên kế hoạch cắt giảm bớt nhân sự và có lẽ các cầu thủ này cũng không cần phải lo lắng. Tấm gương Fabregas và Pique vẫn đang sáng tỏ trước mắt, họ đã quyết định tìm đến phương trời mới để giờ đây đã và đang trên đường trở lại theo cách oai hùng nhất.

Cuộc thương lượng với Alves gặp trục trặc
    Các cầu thủ trẻ phải ra đi nhưng các ngôi sao thì đang được chèo kéo ở lại. Cuộc thương lượng với Busquets coi như đã thành công và chỉ còn thiếu duy nhất chữ ký của tiền vệ cao kều này để hoàn tất bản hợp đồng đến năm 2016. Cùng với đó, trong ngày hôm qua, Barca cũng đã có buổi làm việc chính thức với đại diện của hậu vệ Dani Alves. Hợp đồng của tuyển thủ Brazil còn hạn đến tháng 6/2012 nhưng đã có một hàng dài các đại gia xếp hàng để chờ chữ ký của anh, trong đó Man City sẵn sàng đưa Alves lên hàng ngôi sao lĩnh lương khủng nhất thế giới.

Barca đã đưa ra một lời đề nghị mới theo đó, Alves sẽ tiếp tục gắn bó với Nou Camp đến năm 2015 trong đó mức lương của anh sẽ lên ngang hàng với nhóm thứ 3 của CLB bao gồm Pique, Puyol và Valdes (nhóm 1 là Messi, nhóm 2 là Xavi, Iniesta, Villa). Tuy nhiên Alves đã từ chối và cuộc đàm phán sẽ còn phải tiếp diễn.
    24H.COM.VN

Like
    0
    BARCA vĩ đại rồi 1 đội cả 3 quả bóng của TG mà

Like
    31
    Quote Được gửi bởi FC Barcelona View Post
    Tôi đây bác, giờ Barca quá hoàn hảo nên tôi cũng chẳng biết nói gì, chiến thắng là điều tất yếu với đội bóng này, nếu như Barca lỡ hòa một trận xem thì topic này có lẽ xôm tụ hơn rất nhiều. Các cule đã quá quen với chiến thắng, danh hiệu và những thông tin tốt đẹp tràn lan trên mặt báo... điều đó thể hiện đẳng cấp vượt trội của Barca so với những đội bóng khác như Inter, MU, Chelsea, Arsenal ... Các cule mỗi đêm cuối tuần đều có thể tin tưởng vào chiến thắng của Blaugrana, vấn đề là thắng thế nào để các fan đội khác khỏi vạch áo tìm sâu thôi... Còn fan Inter, MU, Chelsea, Arsenal ...thì mỗi đêm đều lo ngay ngáy vì không biết ngày mai đội bóng mình có vượt qua đối thủ hay ko
    Trời lạnh nổ tý cho nóng máy hả bạn. Barca đá rất hay nhưng sẽ hay hơn nếu họ có những Fan biết nhìn lại 1 tý. Barca hoàn hảo vậy à, trận bán kết năm 2007/08 bar thua MU, trận 2008/09 không có overbo thì vào bằng răng , năm vừa rồi lượt đi không nói lượt về đá với 10 người trong 60 phút mà nổ tung đất. Tại sao Fan barca không học Xavi hay messi về khoản nổ nhỉ. Messi và xavi là 2 cầu thủ tôi tôn trọng nhất barca vì họ có tài thực nhưng không bao giờ xúc phạm đụng chạm gì ai. Fan thì... Có lẽ vẫn mộng tưởng năm ngoái thắng ARS là thắng cả ngoại hạng. => nản . Mà giỏi quá nên luôn thắng nhỉ. Chắc thua betis 1-3 thì do 1 số cầu thủ bán độ.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi vietnamurl1 View Post
    Trời lạnh nổ tý cho nóng máy hả bạn. Barca đá rất hay nhưng sẽ hay hơn nếu họ có những Fan biết nhìn lại 1 tý. Barca hoàn hảo vậy à, trận bán kết năm 2007/08 bar thua MU, trận 2008/09 không có overbo thì vào bằng răng , năm vừa rồi lượt đi không nói lượt về đá với 10 người trong 60 phút mà nổ tung đất. Tại sao Fan barca không học Xavi hay messi về khoản nổ nhỉ. Messi và xavi là 2 cầu thủ tôi tôn trọng nhất barca vì họ có tài thực nhưng không bao giờ xúc phạm đụng chạm gì ai. Fan thì... Có lẽ vẫn mộng tưởng năm ngoái thắng ARS là thắng cả ngoại hạng. => nản . Mà giỏi quá nên luôn thắng nhỉ. Chắc thua betis 1-3 thì do 1 số cầu thủ bán độ.
    Không biết bác này cay cú điều gì mà vào nói vô duyên thế nhở?

Nếu bác có xem các trận mà bác nói ở trên thì bác sẽ phải ngượng mồm khi nói những câu đó.

Chờ đợi và hoan nghênh những người có am hiểu hơn về Barca tới comment !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 8bongda.com View Post
    Ở đâu thì ko dám nổ chứ trên ddth này bác nào nói xem bóng đá ANH & TBN nhiều hơn tôi thì tôi vái bác ấy (vái từ đầu đến chi...m)
    Ai kêu tui đó...

Fan MU nghe nhột hả?

Like
    31
    Quote Được gửi bởi FC Barcelona View Post
    Không biết bác này cay cú điều gì mà vào nói vô duyên thế nhở?

Nếu bác có xem các trận mà bác nói ở trên thì bác sẽ phải ngượng mồm khi nói những câu đó.

Chờ đợi và hoan nghênh những người có am hiểu hơn về Barca tới comment !
    ồ tớ có xem chứ. Xem nhiều là đằng khác, rất thích phong cách của barca nhất là thời đỉnh cao của ronaldinho và S'Eto . Công nhận thực tế tớ là Fan MU , 3 năm vừa rồi nếu bạn nói bạn coi những trận đó mình sợ bạn ngượng mồm đấy. Trừ khi không hiểu thế nào là bóng đá. Năm 2008/09 tớ công nhận MU thua trước Barca và họ chiến thắng trong trận chung kết là xứng đáng. Nhưng nếu không có trọng tài ( chắc chỉ có Fan Barca hâm mộ quá mức mới phủ nhận ) thiên vị quá mức trận bán kết với chelsea thì sẽ rõ.Năm 2007/08 thì khỏi phải nói 2 đội MU và barca cân sức cân tài ai tận dụng tốt người ấy thắng. Có lẽ bạn nên nhờ bác 8bongda cho đường link coi lại trận đó thì sẽ tâm phục.

@babylearnit : bạn quả là có óc hài hước, tại sao lại phải nhột nhỉ. Barca hơn real 4 điểm với 1 dàn sao. MU hơn phần còn lại ít nhất 3 điểm và 1 trận chưa đấu với đội hình khá .Mỗi 1 nền bóng đá có cái hay khác nhau nếu so sánh thì rất khập khiễng, NHA thiên về chiến thuật và thể lực, TBN thì ngẫu hững nhiều nhưng họ quá yếu so với 2 CLB hàng đầu của họ. Mình cũng thích barca nhưng không phải FAn của họ. Vào đọc tin tức tý nhưng thấy có người bình luận thật vô duyên khi thích đâm trọc đội khác thì mình nói. Vậy thôi bạn à.

Chốt lại thế này nhé. Nếu là 1 người yêu bóng đá thực sự, tôi ghét khi đội tôi đá xấu, tôi yêu khi đội tôi thể hiện được tinh thần bóng đá, và tôi luôn nhìn nhận những thất bại của đội bóng để yêu nó hơn. Bởi vậy tôi mới là fan MU sau mười mấy năm được chớ.MU,barca , ARS là những đội trong thập niên này không đáng bị nhận chỉ trích nào hết. Bạn là Fan Barca mình tôn trọng nhưng có lẽ bạn quá trẻ để có những nhận xét tốt cho đội bóng mình hơn.Thân

Like
    1
    ồ tớ có xem chứ. Xem nhiều là đằng khác, rất thích phong cách của barca nhất là thời đỉnh cao của ronaldinho và S'Eto . Công nhận thực tế tớ là Fan MU , 3 năm vừa rồi nếu bạn nói bạn coi những trận đó mình sợ bạn ngượng mồm đấy. Trừ khi không hiểu thế nào là bóng đá. Năm 2008/09 tớ công nhận MU thua trước Barca và họ chiến thắng trong trận chung kết là xứng đáng. Nhưng nếu không có trọng tài ( chắc chỉ có Fan Barca hâm mộ quá mức mới phủ nhận ) thiên vị quá mức trận bán kết với chelsea thì sẽ rõ.Năm 2007/08 thì khỏi phải nói 2 đội MU và barca cân sức cân tài ai tận dụng tốt người ấy thắng. Có lẽ bạn nên nhờ bác 8bongda cho đường link coi lại trận đó thì sẽ tâm phục.
    Bác này tự dưng lôi chuyện trọng tài lên phán, thế bác có biết sao hầu hết các fan trung lập đều cho là MU ăn rùa không vậy, bởi vì MU nhờ "duyên" trọng tài quá nhiều, rất nhiều trận MU được thiên vị một cách lộ liễu và toàn ở những trận cầu quan trọng, nếu không nhờ trọng tài thì tôi chắc rằng MU ko thể nào có cú ăn PL 3 lần liên tiếp trước đây. Bác phải đồng ý cái này nhé ! Trọng tài là một phần của cuộc chơi, không một đội bóng nào không từng bị ưu ái hay sức ép bởi trọng tài cả, nếu bác có xem trận lượt về Barca - Inter, nếu trọng tài không từ chối bàn thắng hoàn toàn hợp lệ thứ hai từ Bojan Krkic thì có lẽ Barca đã vượt qua Inter và có thể làm nên lịch sử là CLB đầu tiên giành CL hai lần liên tiếp rồi.
    MU nhờ trọng tài rất nhiều nên chuyện đó quá bình thường, chẳng ai buồn phán xét, còn Barca luôn cống hiến sức mình bằng vẻ đẹp hoàn mỹ, nên lỡ lâu lâu có một trận được gọi là thiên vị thì sẽ bị mang tiếng cả... lịch sử, hỏi rằng vì sao đã 2 năm rồi mà có người vẫn lôi chuyện đó lên nói kìa !

@babylearnit : bạn quả là có óc hài hước, tại sao lại phải nhột nhỉ. Barca hơn real 4 điểm với 1 dàn sao. MU hơn phần còn lại ít nhất 3 điểm và 1 trận chưa đấu với đội hình khá .Mỗi 1 nền bóng đá có cái hay khác nhau nếu so sánh thì rất khập khiễng, NHA thiên về chiến thuật và thể lực, TBN thì ngẫu hững nhiều nhưng họ quá yếu so với 2 CLB hàng đầu của họ. Mình cũng thích barca nhưng không phải FAn của họ. Vào đọc tin tức tý nhưng thấy có người bình luận thật vô duyên khi thích đâm trọc đội khác thì mình nói. Vậy thôi bạn à.

Chốt lại thế này nhé. Nếu là 1 người yêu bóng đá thực sự, tôi ghét khi đội tôi đá xấu, tôi yêu khi đội tôi thể hiện được tinh thần bóng đá, và tôi luôn nhìn nhận những thất bại của đội bóng để yêu nó hơn. Bởi vậy tôi mới là fan MU sau mười mấy năm được chớ.MU,barca , ARS là những đội trong thập niên này không đáng bị nhận chỉ trích nào hết. Bạn là Fan Barca mình tôn trọng nhưng có lẽ bạn quá trẻ để có những nhận xét tốt cho đội bóng mình hơn.Thân
    Bác không nhận ra rằng Barca thắng rất dễ Valencia, còn khi MU thì chật vật thế nào mới kiếm điểm nổi từ Valencia à?. Vậy thì Valencia, Villareal, A.Madrid quá yếu hay Barca và Real quá mạnh vậy? Chưa kể EUROPA LEAGUE, các đội ở Liga luôn làm mưa làm gió kìa. Với đội hình MU sang Liga đá thì tôi nghĩ MU cũng chẳng khác gì Valencia tội nghiệp đâu. Đẳng cấp là khá rõ ràng, ai nhìn cũng nhận ra, Top 4 NHA giờ quá yếu không đội nào là đối thủ xứng tầm của Barca và Real cả.

Bạn là Fan Barca mình tôn trọng nhưng có lẽ bạn quá trẻ để có những nhận xét tốt cho đội bóng mình hơn.Thân
    Tóm lại là cuối cùng bác chê người khác còn ít tuổi nên nói không đúng, chưa hiểu rõ triết lý và trình độ ní nuận về bóng đá cao siêu như bác... Vậy thì bác vào đây comment làm gì? Bác thử xem lại những lời của bác đã đủ "lớn" chưa...

Like
    31
    @FC Nói vậy đủ biết là thế nào rồi . . Thôi thì để bạn tự sướng vậy. Ở ddth này thực sự để có sự hiểu biết về bóng đá tôi thấy có vài bác. MU rùa đơn giản thôi họ nuôi rùa 20 năm để có thành công. Barca nên học tập. Và những thành viên anti nói rùa chắc xem bóng đá qua báo. .
    PS : nhắc lại triết lý bóng đá tôi không cao siêu. Tôi cũng là 1 người coi bóng đá như bạn như bác 8bongda hay nhiều thành viên ddth trót mê trái bóng. Tôi cũng yêu bóng đá đẹp vì vậy tôi không thích giải ITALY từ hồi họ còn rất mạnh trên châu âu. Cái tôi muốn nói là bạn hãy thể hiện sự tôn trọng Fan đội khác khi đó đội bóng mà bạn yêu thích sẽ nhận được những sự ngưỡng mộ hơn là chuyện bạn đi so sánh. Tôi nói lại 1 lần là Mỗi 1 nền bóng đá có cái hay khác nhau nếu so sánh thì rất khập khiễng, NHA thiên về chiến thuật và thể lực, TBN thì ngẫu hững nhiều nhưng họ quá yếu so với 2 CLB hàng đầu của họ Barca thắng valencia dễ tôi công nhận, MU thắng khó đúng. Nhưng nếu nói MU kém barca 1 bậc thì đúng là...
    Thôi chào bác tranh luận kiểu này không đem lại cái lợi ích gì cả đơn giản cái gì đến nó sẽ đến.
    Được sửa bởi vietnamurl1 lúc 17:17 ngày 23-01-2011

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Kìa v2 View Post
    Chỉ có mấy thằng điên mới thức dậy lúc 2h sáng xem Liga ở VN
    đó chính là giá trị của giải bóng đá không bị đồng tiền chi phối quá nhiều và là thách thức cho tình yêu của các Fan châu Á

Like
    31
    Mình thấy ở laliga trận barca - real , hay 2 đội đó với vilareal ngủ sớm, rồi dậy xem hay đó chứ. Nhưng vẫn chỉ là tấn công đẹp mắt chứ không có nhiều bất ngờ . Còn thức 2 h sáng không phải thách thức tình yêu bóng đá. Mà những người xem 90% là cá độ banh và chưa đi làm. Mỗi giải có cái thú vị. Đến TBN để xem bàn thắng, đến ngoại hạng để xem kịch tính, đến Italy để xem toan tính, và đến brazil để xem ngẫu hững...

@cu_dom bạn nghĩ 277 triệu euro của barca trong 2 năm là cái gì. Real hơn 300 triệu là cái gì mà đồng tiền không bị chi phối nói hài quá đó bạn.
    Được sửa bởi vietnamurl1 lúc 10:57 ngày 26-01-2011

Trang 70 / 93 FirstFirst ... 656768697071727375 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết