Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

thu được wifi nhung lai khong truy cap internet duoc

máy của mình bắt wifi song rất mạnh nhưng không vào được innternet ko bik li do vi sao xin chi giúp;

no hien len nhu sau:
    UNIDENTIFIED NETWORK
    ACCESS: LOCAL ONLY
    thanks nhìu nhìu
    Quote Quote

Like
    0
    Trường hợp này là bạn đang để IP tĩnh.Bạn nên chuyển sang IP động để có thể sử dụng được wifi của các nơi sử dụng IP động.

Like
    0
    em cũng ko vào đc wifi tương tự. em xài máy bàn. thằng cùng phòng em xài laptop vaio thì kết nối đc. password là rỗng. (bấm connect nó hỏi pass, ko nhập gì hết bấm tiếp connect thì máy laptop của thằng bạn vào đc). máy em (win XP - desktop) nó báo connected nhưng ko vào đc internet. bùn ghê. ai giúp em với.
    card mạng mới mua, brother mua cho, em ko biết hãng gì, loại tốt dổm sao lun.

Like
    0
    mình cũng dùng laptop nhưng bắt được wifi rất mạnh nhưng không kết nối internet được.có thể chỉ mình cách chuyển IP tĩnh sang IP động được không.thanks

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huongvorosemary View Post
    mình cũng dùng laptop nhưng bắt được wifi rất mạnh nhưng không kết nối internet được.có thể chỉ mình cách chuyển IP tĩnh sang IP động được không.thanks
    Khi bạn sử dụng wifi thì mặc định kết nối với hotspot sử dụng IP động do router wireless phát. Còn vấn đề kết nối được mà không vào được internet là do router wireless kết nối với internet bị lỗi hoặc không kết nối được. router wireless chỉ cần cắm điện vào là nó có thể phát đc sóng wifi chứ không cần gì thêm nhưng tất nhiên là bạn sẽ không vào được internet. Cùng giống như modem ADSL vậy, tức là khi bạn mở máy tính lên thì nó kết nối với modem ( máy tính kết nối với wifi ) nhưng chưa chắc là vào mạng được vì mạng có vấn đề ( tương tự là router wireless không kết nối được với mạng ).

Nên không có nghĩa cứ kết nối đc wifi là vào dc internet.

Like
    2
    Nếu không đặt pass mà bạn vẫn không vô được thì là do acess point không cấp ip cho máy của bạn.Cũng có thể là do admin đã chặn.Bạn hãy tự đặt ip cho máy thì mọi chuyện sẽ ok.Mình cũng đã bị trường hợp này và tự đặt lại ip cho máy là được

Like
    0
    Để đặc IP động bạn làm thế này:
    Để đặt IP động bạn làm thế này:
    Click vào "hình 2 cái máy tính"
    sau đó click vào property (Hoặc bạn có thể làm bất kỳ cách nào khác để vào được connection property)

Trong mục "local aera connection"Bạn kéo xuống dưới sẽ nhìn thấy cái giao thức "Internet Protocol TCP/IP" OK -> clich vào nó sẽ hiện lên cái bảng "Internet protocol (TCP/IP) property".

Bạn đánh cái dấu kiểm vào optain an IP address automatically
    và optain DNS Server address automatically.
    OK -> OK -> có thể nó sẽ yêu cầu bạn khởi động lại máy.

Like
    0
    mình dùng điệnt hoại BB8820 cũng bị bệnh này, bắt được sóng, kết nối báo kết nối thành công nhưng cũng không vào được internet,mặc dù laptop vào ngon lành qua cái bộ phát đó... chả hiểu....

Like
    0
    chuyển sang IP động là ok àh,mình cũng vào bình thường nè

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết