Trang 7 / 10 FirstFirst ... 245678910 LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 93
    Like
    0
    NVQS là trách nhiệm ^^
    Nhưng mà ai đi NVQS về, mình nghĩ chưa chắc đã trưởng thành đâu.
    Vì họ đâu có va chạm cuộc sống nhiều như những người đi làm thực tế.

Like
    0
    nghe mấy bác nói năm nay tăng lên 27 tuổi em nghe rét quá. bác nào có thể cho em xin cái link của nó ko? em tìm mà hem thấy... hic

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bestwestnmq View Post
    nghe mấy bác nói năm nay tăng lên 27 tuổi em nghe rét quá. bác nào có thể cho em xin cái link của nó ko? em tìm mà hem thấy... hic
    Thật sự đã tăng lên 27t. Lúc trước 27, giảm xuống còn 25. Nay lại tăng lên 27. Mình làm Dân quân Cơ động, sáng đi làm tối 2-4-6 lên trực. Nên tình hình tuyển quân ra sao mình cũng biết, mình xin bảo đảm cho bạn là 27t

Like
    1
    hè, mới khám nghĩ vụ quân xong rồi, phần con mắt cho 5 point, răng 2 point thế là rớt

Like
    1
    đi xong về là ngu người lun, có sức trâu mà đi xin làm bảo vệ hay giữ xe thì ok. còn ai mà học IT đi nghĩa vụ về là chết lun, chỉ có nước bỏ thêm tiền đi học lại bên ngoài, đã tốn 3-4 năm đại học mà chả kiếm đc tiền bù lại còn phải đi làm culi, xong ra còn tốn tiền thêm để đi học ôn lại kiến thức. Mà chưa chắc học xong đã có việc làm, mà có việc chưa chắc là đúng chuyên ngành. Túm lại 1 câu, ai có chân cẳng rễ gốc trong đảng thì đi xong ra đc thăng lên vù vù. Còn ko thì ra toàn làm culi (98%)

Like
    0
    Thằng bạn mình làm nhà nước, có vợ sắp có con nhưng dưới 25 tuổi nên bị gọi, nhưng bỏ ra 2 chai thế là ok hết.

Like
    1

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi GiangPhiNgu View Post
    đi xong về là ngu người lun, có sức trâu mà đi xin làm bảo vệ hay giữ xe thì ok. còn ai mà học IT đi nghĩa vụ về là chết lun, chỉ có nước bỏ thêm tiền đi học lại bên ngoài, đã tốn 3-4 năm đại học mà chả kiếm đc tiền bù lại còn phải đi làm culi, xong ra còn tốn tiền thêm để đi học ôn lại kiến thức. Mà chưa chắc học xong đã có việc làm, mà có việc chưa chắc là đúng chuyên ngành. Túm lại 1 câu, ai có chân cẳng rễ gốc trong đảng thì đi xong ra đc thăng lên vù vù. Còn ko thì ra toàn làm culi (98%)
    bác này nói quá chuẩn. thế mà có người còn chưa tỉnh ngộ ra. cứ ca ngợi cái nghĩa vụ quân sự kia kìa.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Sugarman View Post
    Vì NVQS yêu cầu học vấn lớp 7 chở lên.

Nghĩa vụ là thế này, 1 ngày 8 tiếng thao trường, học chính trị, trồng cây cuốc đất, buổi chiều ra đá banh, bóng chuyền 1 tí, ăn cơm, ngồi xem thời sự 1 tiếng, 2 tiếng còn lại ngồi coi tivi, đọc báo, đánh cờ đến 9 rưỡi lên giường ngủ. Hết.
    Ờ phải rồi "chở lên" ko hà. Mà bạn thấy cuộc sống lanh quanh bao nhiêu đó trong suốt 2 năm có uổng phí hay "là là" bổ ích nhỉ .

Phải đi NVQS mới có cơ hội rèn luyện cơ thể, hay va chạm với đời cho cứng cáp hơn phải ko ta .

Những mem của ddth đều có sự đam mê tìm hiểu IT, mà cái ngành này thì đào thải cao, cập nhật kiến thức công nghệ hàng ngày sợ còn thua người ta huống chi bỏ 2 năm.

Nói thật ra thầy dạy IT của tôi là một người đi NVQS ra mất hết 10 năm để gầy dựng lại kiến thức và mối quan hệ XH. Bây giờ đã gần 60 rồi mà chỉ là giảng viên thôi, nếu ở tuổi ông người ta có thể đã lấy bằng tiến sĩ hoặc giáo sư nếu ko bỏ lỡ 2 nằm đó (cái này chính sư phụ nhận định).

Còn pác nào nói là có nhiều phần mềm do bộ đội viết thì xin hỏi những phần mềm đó có đủ sức cạnh tranh trên thị trường hay chỉ gói gọn ở mức nói ra cho oai

Like
    0
    Tình hình là trốn nghĩa vụ nhẹ phạt 500k, nặng phạt án tù treo, có ghi tiền án vào sơ yếu lý lịch. hãy cẩn thận nha mọi người

Like
    0
    hehe, ở chỗ tớ chẳng thấy gọi NVQS j cả, năm nay tớ 21t rùi ^^
    PM: tớ ở BMT

Trang 7 / 10 FirstFirst ... 245678910 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết