Trang 1 / 10 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 93
    Like
    3

lại nghĩa vụ quân sự

tình hình là em học xong 4 năm đại học(em học lập trình) h đã 24 tuổi , đang chuẩn bị đi làm mà h các bác ý gọi đi nvqs
    em nghĩ là:
    1-đi nvqs tốt nhưng chẳng cần đến 1 năm 6 tháng không chạm vào máy vi tính chắc kiến thức bay hết
    2-giá gọi em sớm hơn thì tốt
    đèn cao áp chieusanggroup com
    Quote Quote

Like
    0
    tuổi đi nvqs là đến 25 tuổi mà, nếu em đi làm cty tư nhân thì giơ hợp đồng ra là nó ko bắt được đâu. Còn làm nhà nước nó vẫn gọi đi khám như thường.

Muốn chắc ăn thì ra đút cho nó tí nó đánh trượt ngay

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thinhtf View Post
    tuổi đi nvqs là đến 25 tuổi mà, nếu em đi làm cty tư nhân thì giơ hợp đồng ra là nó ko bắt được đâu. Còn làm nhà nước nó vẫn gọi đi khám như thường.

Muốn chắc ăn thì ra đút cho nó tí nó đánh trượt ngay
    Tư nhân vẫn gọi như bình thường, chỉ còn cách ra làm luật với thằng phường đội

Like
    0
    Tư nhân hay nhà nước nó đều gọi cả. Bác thinhtf lại nói bừa rồi. Theo bác thì bọn quân sự nó coi trọng hợp đồng của tư nhân hơn hay là hợp đồng của nhà nước hơn. Chịu khó mất cho nó ít tiền đi đến năm 25 là hết thôi.

Like
    0
    Khi em làm sinh viên. Có cắt nghĩa vụ quân sự ở quê. Sau đó chả nộp vào đâu cả => chả thằng nào bắt bớ cả.

Cả hộ khẩu cũng thế. Ở quê mỗi lần nộp thuế (2 lần 1 năm) mỗi nhân khẩu phải đóng nhiều lắm. Cắt đi rồi chả nộp vào đâu cả thế là giờ chả phải nộp.

Like
    0
    vào bệnh viện xin cái giấy có chữ ký và dấu của bác sỹ sức khỏe yếu là oke

Like
    0
    ac, trường hợp của tui còn tréo nghoe nữa! Tui làm cho 1 cty ở SG, có trụ sở chính ngoài HN! Vừa rồi sếp ở trong này nhận đc cái thông báo từ ngoài HN, thằng ủy ban quân sự ngoài HN nó thông báo kêu lập ds những người còn trong độ tuổi nvqs trong cty! Vô tình mình thuộc cái trụ sở ngoài HN nên dính lun:| Tục cái là năm nay 24, còn vài tháng nữa là wa 25 rồi, chả biết có bị hú ko nữa

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi s.code View Post
    Khi em làm sinh viên. Có cắt nghĩa vụ quân sự ở quê. Sau đó chả nộp vào đâu cả => chả thằng nào bắt bớ cả.

Cả hộ khẩu cũng thế. Ở quê mỗi lần nộp thuế (2 lần 1 năm) mỗi nhân khẩu phải đóng nhiều lắm. Cắt đi rồi chả nộp vào đâu cả thế là giờ chả phải nộp.
    Cứ thế đi em, mai mốt lấy vợ, làm hôn thú là biết liền à.

Câu chuyện là vầy, hồ sơ làm giấy đăng ký kết hôn có mục chính quyền địa phương xác nhận tình trạng độc thân của bạn từ năm 18 tuổi đến thời điểm đăng ký, bây giờ bạn đi không ai biết, ở không ai hay thì đến lúc đó lo mà kiếm được chỗ nào nó đồng ý chứng là bạn chưa hề lập gia đình trong suốt thời gian từ 18 tuổi. Tốn kém à
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    1
    cái món quân sự này thực ra rất dễ. Bạn xin vào học ở 1 trung tâm nào đó hoặc ở 1 trường con con nào đó có cấp bằng và có dấu đỏ. Mang cái xác nhận đang đi học cho nó ngắm là nó chịu. Qua 25 tuổi thì cho tiền nó cũng chẳng gọi đi làm gì đâu

Like
    0
    cố gắng kéo dây kéo dưa qua 25 là OK mà. Mẹo khi đi khám sức khỏe nè: Trước khi đi uống 1 lúc 2 ly cafe đen đậm đặc. Lúc vào đo huyết áp bít kết quả ngay. Ai yếu yếu sợ ko đi nổi đến chổ khám nữa là =))

Trang 1 / 10 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết