Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21
    Like
    0
    Bác cossimalebangoc ơi em làm theo bác hướng dẫn mà nó chỉ chia ra chứ ko thấy có hỏi ổ đích gộp lại như bác nói
    Sau khi em chia ra nó được như hình

Giờ em muốn gộp 2 cái ổ cứng mới tách ra 5Gb và 2Gb kia vào ổ C: Em phải làm như nào ạ?
    Cảm ơn các bác!

Like
    0
    Xin mấy bạn cho mình hỏi là , mình mới recovery lại cái laptop mình , nó mất hết dữ liệu , và chỉ gộp tất cả ổ đĩa lại thành 1 ổ C , ổ C lúc đó dung lượng là 446 GB , mình chia bằng cách shrink volume thì dc thêm 2 ổ nữa là ổ G : 121Gb và ổ H : 100 GB , và ổ C còn lại là 225 GB và mới chỉ chứa hết 30 Gb , nên ổ C còn trống 196 GB , mình tiếp tục chia tiếp ổ C thì ko dc , nó ko cho thêm mình dung lượng nào , đáng nhẽ còn dư 196Gb thì nó cũng cho mình chia tiếp ra dc thêm 1 ổ nữa cỡ khoảng 100 Gb chứ , sao mình chia nó ko cho dung lượng nào nữa , và ví dụ như mình muốn ổ C mình rút xuống còn 50 Gb thôi thì có dc ko ? , vì ổ C hiện tại mới chỉ chứa 30 Gb , tổng thế 225 Gb còn trống 196 Gb . Mong mọi người tư vấn giúp dùm mình . Mình xin cảm ơn .

Like
    0
    không có cách nào để chia ổ c đâu bạn
    ngoại trừ bạn dùng phần mềm
    hjhj

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Marki View Post
    Bác cossimalebangoc ơi em làm theo bác hướng dẫn mà nó chỉ chia ra chứ ko thấy có hỏi ổ đích gộp lại như bác nói
    Sau khi em chia ra nó được như hình

Giờ em muốn gộp 2 cái ổ cứng mới tách ra 5Gb và 2Gb kia vào ổ C: Em phải làm như nào ạ?
    Cảm ơn các bác!
    Bạn dùng phần mềm này nha gộp ko bị mất dữ liệu PowerQuest ParatitionMagic

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Maki thân mến!
    Theo mình nghĩ khi đã chia ra thì sẽ không gộp lại được,nó giống như tiền xé ra rồi thì ko còn thuốc chữa

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi warmkid View Post
    Xin mấy bạn cho mình hỏi là , mình mới recovery lại cái laptop mình , nó mất hết dữ liệu , và chỉ gộp tất cả ổ đĩa lại thành 1 ổ C , ổ C lúc đó dung lượng là 446 GB , mình chia bằng cách shrink volume thì dc thêm 2 ổ nữa là ổ G : 121Gb và ổ H : 100 GB , và ổ C còn lại là 225 GB và mới chỉ chứa hết 30 Gb , nên ổ C còn trống 196 GB , mình tiếp tục chia tiếp ổ C thì ko dc , nó ko cho thêm mình dung lượng nào , đáng nhẽ còn dư 196Gb thì nó cũng cho mình chia tiếp ra dc thêm 1 ổ nữa cỡ khoảng 100 Gb chứ , sao mình chia nó ko cho dung lượng nào nữa , và ví dụ như mình muốn ổ C mình rút xuống còn 50 Gb thôi thì có dc ko ? , vì ổ C hiện tại mới chỉ chứa 30 Gb , tổng thế 225 Gb còn trống 196 Gb . Mong mọi người tư vấn giúp dùm mình . Mình xin cảm ơn .
    Chào bạn:
    ổ C bạn đã cài hệ điều hành,bạn không thể chia ra thêm vì ổ C đã được chọn là Active(bạn chỉ có thể chia khi ổ C của bạn chưa có hệ điều hanh)
    Được sửa bởi titibmt lúc 21:33 ngày 31-10-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Thông tin Gộp lại ổ cứng

Bước 1: Copy hết dữ liệu ở ở đĩa phụ (ổ đĩa muốn bỏ)
    Bước 2: Start > Run > gõ diskmgmt.msc > Enter
    Bước 3: Chuột phải vào ở đĩa phụ chọn Delete Volume
    Bước 4: Chọn ổ đĩa để nhập vào, phải chuột chọn Extend Volume / chọn phân vùng vừa xóa Next… Xong

Like
    1
    @titibmt: Mình không biết bạn học ở đâu mà nói ổ chia ra rồi không gộp lại được! Nếu không dùng phần mềm khác mà chỉ dùng chức năng trong Windows 7 thì có lẽ đúng. Còn nếu bạn dùng một phần mềm khác như Acronis Disk Director hoặc Partition Magic thì việc cắt ra và gộp ổ đĩa lại có thể thực hiện rất dễ dàng.
    Thêm nữa, ổ C có cài hệ điều hành hay active thì vẫn chia ra được như thường nếu bạn dùng phần mềm thứ 3.
    ----
    Mình nghĩ nếu các bạn muốn thao tác về việc chia ổ đĩa thì nên dùng một phần mềm nào đó vì chức năng trong Windows còn nhiều hạn chế. Thứ hai là chỉ nên thử với những phân vùng (partition) không cài HDH trên đó.
    Trang web này có hướng dẫn một ít về cách chia ổ đĩa:
    http://www.vn-zoom.com/f94/chia-o-di...te-231089.html

Thân

Like
    0
    Cái này chắc fải dùng mấy tool của acronis mới được )

Like
    0
    rất tuyệt,cãm ơn mọi người

Like
    20
    Thế thì cái chức năng Extend volume của Disk-manager trong Win 7 để làm gì?

Like
    1
    theo mình nếu không dùng hết ổ c thì chia lại dùng pq magic ma chia lại cho an toàn

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết