Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 44
    Like
    0

Giận dữ ! Bức xúc vì hnam mobile va nokia care!!!

CHUYỆN NÀY CÓ HƠI DÀI NHƯNG MỌI NGƯỜI HÃY ĐỌC VÀ KHI ĐI MUA DÙ LÀ PRO HAY GÀ (GIỐNG TÔI) HÃY CẨN THẬN!!!
    Tháng 9 tôi cầm số tiền 5tr đi mua đt. Tôi yêu cầu hơi cao nào là phải là Nokia, camera 5MP, wifi, 3G...nhưng tôi không thích cảm ứng và thế là tôi đi TGDD, VTA và nhiều cửa hàng uy tín thì không thấy được cái nào đúng yêu cầu. Cuối cùng tôi được tư vấn là mua N79 xách tay giá vào khoảng 5tr1. Và tôi cũng có nghe tin là cửa hàng xách tay thi Hnam mobile tương đối uy tín. Và thế là tôi đi mua. Khoảng 9g30 sáng hôm sau tôi lại cửa hàng Hnam mua, khi mua tôi cảm thấy rất lạ chắc có thể đây là lần đầu tiên tôi mua hàng xách tay. Họ giao máy cho tôi và đưa tôi kiểm tra không tư vấn tôi bất cứ câu gì. Tôi biết sơ sơ về điện thoại nên cũng kiểm tra vài thứ nhỏ nhặt như tem rồi mấy chức năng chụp hình, nghe nhạc thôi. Lúc tôi mua họ có dán tờ giấy trên vách là quý khách mua hàng sẽ được tặng một thẻ VIP của cửa hàng khi mua đt sẽ được giảm giá nhưng khi tôi mua xong đợi tôi nhắc họ mới đưa mà cũng chẳng phải thẻ VIP gì mà tự nhiên họ kêu tôi ghi họ và tên, số đt vào một cuốn sổ gì đó. Tôi cũng cảm thấy thẻ VIP cũng không có gì quan trọng nên cũng không hỏi nữa. Tôi mua về sạc 3 lần đầu tôi canh đúng 8h rồi rút ra không cần coi gì thêm. Đến các lần sạc sau tôi thấy đt mình sạc được một hồi thì ngưng không sạc nữa tôi và tôi nghĩ có thế là mấy lần đầu nó vậy nên cũng thôi. Được khoảng một tháng sau tôi vẫn bị tình trạng thế và tôi bắt đầu lên mạng kiếm thời gian và nội dung bảo hành của Hnam coi. Và thế là tôi mới tá hỏa là lúc mua họ sẽ đưa tôi phiếu bảo hành và trên phiếu có số IMEI. Nhưng ở đây họ không đưa tôi và ngay lập tức tôi gọi đt đến Hnam và hỏi thì họ nói nếu còn tem cũng được. Tôi kiểm tra trên máy có 3 con tem thế là tôi đem ra Hnam. Khi đem ra tôi hoàn toàn bất ngờ khi họ nói tem này không phải của họ (Hnam đưa tôi coi tem của Hnam) và tôi hoàn toàn không được bảo hành. Và thế là tôi phải cầm vào Nokia Care (NC) để sữa và tính tiền. Vài ngày sau tôi được báo là hư "BO" gì gì đó hết 500k và tôi cũng đồng ý sửa. Trong các ngày đem máy đi sửa tôi có một người bạn của tôi xài N73 mượn cục sạc của N79 của tôi sạc thì N73 cũng bị tình trạng giống vậy. Đến đây tôi cảm thấy rất lạ cục sạc hư hay máy tôi hư mà NC nói máy tôi hư "BO" gì đó. Tôi gọi lên ngay và nói ra tình trạng như vậy thì NC vẫn nói tình trạng máy tôi hư "BO". Và đến ngày NC trả máy về tôi sạc bằng cục sạc của tôi nó vẫn bị và tôi thử cục sạc 6070 thì sạc bình thường!!!
    Tôi kể sự việc này ra tôi rất tức giận mình và bức xúc Nokia Care va Hnam mobile. Giận mình vì khi tôi mua máy ở Hnam tôi không biết coi tem, giận mình vì khi đem máy đi sửa mà không xác định hư cục sạc hay hư đt. Đến đây tôi xin nói tôi là người không biết nhiều về đt và cũng là lần đầu tiên đi mua hàng xách tay nên bị như vậy!!! Tôi hy vọng mọi người có đi mua hàng xách tay hay đi sửa đt ở Nokia Care hãy cẩn thận...

Like
    0
    hix cái tình trạng đi sữa điện thoại mà ko có người quen thì 1 là bị đổi đồ, 2 là tốn tiền ngu, 3 là mất luôn(ko sữa được, hoặc thay đồ giá quá cao, bỏ còn hơn), mình bị 2 lần rồi 1 em o2 và n91, khốn nạn! biết ngu nhưng ko biết làm gì vì ko có bằng chứng và cam kết, đi sữa dt mà thợ hỏi là ko chịu trách nhiệm nếu máy chết thì bó tay

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi đại-ka View Post
    hix cái tình trạng đi sữa điện thoại mà ko có người quen thì 1 là bị đổi đồ, 2 là tốn tiền ngu, 3 là mất luôn(ko sữa được, hoặc thay đồ giá quá cao, bỏ còn hơn), mình bị 2 lần rồi 1 em o2 và n91, khốn nạn! biết ngu nhưng ko biết làm gì vì ko có bằng chứng và cam kết, đi sữa dt mà thợ hỏi là ko chịu trách nhiệm nếu máy chết thì bó tay
    mấy thằng thợ này sướng quá, máy người ta tưng tưng mang đến sửa xong chét queo rồi nói không chịu trách nhiệm thì... quá ư là quá đáng, mướn du đãn đánh nó bỏ bu luôn á!

Like
    0
    sao nhiều người bị như vậy TRỜI

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    không biết mấy bác thế nào chứ chỗ tớ (Cần Thơ) Nokia care Cần Thơ và bảo hành Samsung ở Cần Thơ làm việc rất chu đáo và tận tình (đã đi BH ở Nokia 3 lần, Samsung - FPT, 4 lần) thấy phục vụ rất tốt và chân tình.
    Cái đó là ở hãng, còn ở ngoài như Phương Tùng, Quốc Hưng cũng rất chu đáo...
    Chắc mấy bác gặp lừa đảo thôi.

Like
    0

Tệ thật ! Hnam lừa đảo! ko nên mua!

Đúng rùi mình cũng vừa mua 1 con LG GW300 ở Hnammobile. Lúc mua nó bảo: "chỗ em buôn bán nhỏ nên ko có hàn trưng bày cho anh chị xem, anh chi zui lòng qua Phước Lập mobile bên Võ Thị Sáu coi hàng rồi quay lại mua dùm em!". Thế mình cũng ham rẻ sang PL mobile coi rồi về mua máy chỗ nó, nó ko cho mình test hàng, nó bắt phải trả tiền mới đc cho mở máy ra coi. thế là các bác chết với cái máy ấy luôn rồi đấy, hư hỏng ráng chịu (kinh nghiệm của em đấy), sau này có hư hỏng thì đừng mơ mà nhận đc 1 kết cục tốt đẹp mà Hnam mang lại… (kinh nghiệm của em, xương máu đó).
    Mua về chưa đc 1 ngày máy ko nhận thẻ nhớ, hoặc có nhận thẻ nhớ thì ko đọc đc các file, mình và bạn trai chạy từ GV -> Q1 cho nó đổi thẻ nhớ (vì nó nói trong vòng 24h nếu có lỗi gì thì đc đổi mới các món đi theo máy). Tới nơi mình chỉ nhận đc thái độ khinh khỉnh, ko nói ko rằng, ko sửa chửa, ko xem xét, nó chỉ format thẻ nhớ cho mình... thế là xong chuyện của nó (thế này ở nhà format cho rồi cần gì chay thế đem cho nó format chi), mất hết chương trình trong thẻ nhớ, nó bảo: “anh chị tự down lại dùm đi, chứ em ko biết được”. Thái độ thế đấy... Rất vô trách nhiệm...
    Còn nữa nhé, nó dán tờ giấy to ì đùng là khi mua hàng sẽ đc xuất hóa đơn.. nhưng lúc mình ko để ý thì nó ko có đưa gì cho mình bất cứ hóa đơn gì (cái này ko phải do mình yêu cầu hay ko mà bên Thegioididong, VienThongA.. mình có cần yêu cầu đâu tự khắc khi thanh toán nhân viên sẽ đưa cho mình 1 tờ hóa đơn thôi), ngoại trừ cái máy hết, Phiếu bảo hành thì nó cũng ko ghi ji` ngoại trừ ngày xuất và nhập kho, ko ghi ngày mua, nơi cửa hàng mua... thế này thì giấy bảo hành vô hiệu nghiệm rồi, có 1 anh nhắc mình chuyện này mình mới để í chứ ko thì cũng ko để í đâu. Mang lên nói nó, nó bảo:
    “ Cái này bên em ko biết được phải gởi PBH của anh chị lên trên Hãng LG VN, vì phiếu này bị lỗi rồi, bên em ko bik' ” ( mua hàng chỗ nó mà nó quăng cho mình 1 câu là em ko biết, rồi đẩy hết cho LG -> bực mình)...
    “ anh chị để PBH lại đi rùi khi nào có tụi em gọi điện ”
    Mình hỏi khi nào có; nó bảo:
    “ cái này cũng chưa bik' được chị ơi, khi nào có bọn em gọi điện, chắc khoảng 1 tháng ”.
    Như zậy có nghĩa là trong 1 tháng đó máy có ji` thì tự ôm show hết đó, khôn thế đó... Chưa tính thái độ của bọn nhân viên, lúc mua rất ngọt “ hàng em là hàng chính hãng anh chị yên tâm về máy, có chế độ bảo hành đàng hoàng! ”.. khi đi bảo hành thì thái độ khinh khỉnh, khách hàng tụi nó coi như bọn ngu ko biết xài máy ấy... rất là bực mình, thà thêm ít tiền đến những chỗ uy tính như VienThongA, Thegioidiong, ... ít ra còn có hóa đơn, hay tem bảo hành, 1 chút tin tưởng cho cửa hàng, và thái độ phục vụ phục vụ đúng mực (vì mình có tiền mới đi mua hàng mà việc gì phải chịu cảnh như zậy, mình có mua chịu hay ăn quỵt gì của nó đâu chứ). Trên mạng cũng có nhiều gặp trường hợp như mình khi mua hang ở Hnam, anh chị em cứ lên google search “ Hnam cẩn thận lừa đảo ” thì nó ra 1 mớ… riêng mình xin chừa bọn Hnam lừa tình này, ko có lần thứ 2 mua hàng cái chỗ này, kể cả vào mua điện thoại trắng đen. Tẩy chay nó đi, buôn bán zậy thì ko tồn tại nổi đâu... anh chị em cẩn thận nhé, hãy nhận được những gì xứng đáng zới đồng tiền mà anh chị em bỏ ra nhé!!!

Like
    0
    ham mua đồ rẻ xách tay rồi con kêu than gi nữa

Like
    0
    mình đã nghe cái vụ hàng xách tay này nhiều lắm rùi. chẵng có gì bảo đảm đó là hàng chính hảng hết các pác àh. sẵn khoe với pác wasio_kaku luôn mình mua em LG GW305 o viễn thông a nay hon 1 tháng rùi, trên cả những gì mong đợi

Like
    0
    cho vào black list ngay

Like
    0
    Bảo hành gì, hỏng thì tự sửa thôi, chờ bảo hành mất việc và thời gian lắm

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết