Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Cài máy in qua RJ45

Like
    0

Cài máy in qua RJ45

Mình cài máy in cho một máy tính rồi share lên cho các máy khác in là OK,Khi máy tính nối trực tiếp với máy in đó chết thì tất cả các máy tính khác không in được.
    Con máy in HP5200 của mình có cổng RJ45 mình muốn gán một IP cho máy in và in độc lập thông qua cổng RJ45, không phụ thuộc vào máy tính nào thì làm sao. Làm hoài mà không in được. Ai biết chỉ giúp với
    Quote Quote

Like
    2,418
    1. Máy in đó gắn vào mạng, đã được gán 1 địa chỉ IP cùng lớp với các máy tính khác.
    2. Từ các máy tính khác muốn nối đến máy in đó, chọn Settings - Printer and Fax - Add printer như bình thường, chọn local printer (bỏ mục "Auto detect printer" đi) - Create a new port - Bạn tạo mới 1 port TCP/IP với địa chỉ là IP của máy in. Tiếp theo thì giống như cài máy in bình thường. Vấn đề là mình sẽ tạo thêm một port mới và coi như máy in đó nối local với máy tính.

Like
    0
    Bạn chỉ dùm cách gán IP cho máy in luôn đi. Không biết gán như thế nào nửa. Không có tài liệu đi kèm máy in gì hết đó

Like
    0
    Thích tài liệu à chiều ngay

Trong đó có hướng dẫn chi tiết các set ip rồi nhé tự ngâm cứu sẽ ra

Mà sao pác ko xài printer server cho nó rẻ chứ mua card cắm vào máy in đắt bỏ xừ
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    Máy in 5200 có card mạng sẵn mà, printer server là tốt rồi nhưng phải mua thêm nửa. Tài liệu bạn đưa tốt lắm nhưng hơi bị nhiều rồi, ngâm cứu chắc lâu lắm đây. Có cách nào chỉ ngắn gọn hơn không vậy.

Like
    0
    Có đó đọc lướt qua tìm mục nào có địa chỉ ip thì đọc chăm chú là sẽ được vậy thôi
    cũng đơn giản mà pác
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    chào bạn, mình cũng đã gặp tình huống giống bạn. Mình đã tìm hiểu tài liệu của một bạn ở trên và đã cấu hình thành công.
    Bạn cắm cổng RJ45 vào máy in của bạn, nếu mạng của bạn có máy chủ thì một ip động sẻ được cấp cho máy in đó. Bạn sẻ nhấn những nút trên máy in ( trong mục Setup hay Config ) có chức năng cho phép bạn biết được máy in đó địa chỉ IP bao nhiêu .(Show IP).
    Sau khi biết được Ip của máy in HP 5200 của mình rồi, bạn nên đặt IP tỉnh cho một máy tính trong hệ thống mạng của mình có cùng lớp mạng mạng với máy in đó.
    Ping thử tới máy in đảm bảo nó thông nhau.
    Bạn thực hẹnn đăng nhập từ máy tính đến máy in trên cửa sổ web qua địa chỉ ip máy in. ví dụ: \\10.0.0.5 ( nếu máy in có ip động như thế).
    Nhấp chọn mục TCP/IP -> chọn Manua (để cấu hình bằng tay) .Thiết lập IP theo bạn muôn. Chúc thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Trong chức năng của máy in cho phép mình in cấu hình hệ thông của máy , bạn nên in thông tin để biết Ip máy in của mình một cách nhanh chóng.( mình nhớ không lầm là chức năng Print Infomation)
    Được sửa bởi thanhqbi lúc 16:01 ngày 19-01-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết