Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! Hỏi cách cài WinVista và XP trên laptop?

mình đang dùng con ASUS X83VB. WinVista 64bit bản quyền. mình muốn cài thêm XP nhưng khi cài xong thì không nhận được driver phần cứng. ai biết cách làm hướng dẫn mình với nhé. mình đang cần lắm, cảm ơn các bạn nha
    Quote Quote

Like
    0
    đã cài winvista rồi lại còn cài XP ,cài 2 hệ điều hành trên 1 máy,một số main tích hơp sẵn driver ( số ít )thì không phải cài driver, đa số là phải cài ....tuy là bạn cài trên cùng 1 ổ cứng nhưng bạn sử dụng 2 hệ điều nó không nhận đc thiết bị cũng phải thôi
    (ps:bạn cài 2 HDH thì khi bạn vô 1 HDH nào đó thì nó sẽ chỉ chạy HDH đó,không có chuyện chạy song song cùng 1 lúc 2 HDH)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hamm View Post
    mình đang dùng con ASUS X83VB. WinVista 64bit bản quyền. mình muốn cài thêm XP nhưng khi cài xong thì không nhận được driver phần cứng. ai biết cách làm hướng dẫn mình với nhé. mình đang cần lắm, cảm ơn các bạn nha
    Bạn đọc ài này nhé !

http://diendankythuat.net/viewthread...extra=page%3D1
    Good Luck ! Nếu ko có driver XP cho dòng này thì qua 43 Nguyễn Cư Trinh Q1 mình chép cho ! (Nếu bạn ở TPHCM)

Like
    0
    Cài 2 Win là chuyện bt. Con Sony Vaio của mình cũng được cài sẵn Win Vista bản quyền mà thực sự mình dùng rất ít. Mình cài thêm Win XP 3 chạy cho nhẹ, giao diện cũng ổn, làm việc online tốt hơn. Tuy nhiên khi cài thêm bạn phải lên trang web của công ty đó tìm driver cho XP nhé.

Like
    0
    Mình cài 2 HDH trên 2 o đĩa khác nhau sau đó dùng vistabootpro 3.1 để tạo menu boot chọn HDH muốn vào nhưng không thành công nó chỉ vào được vista thôi còn khi chon xp nó báo lỗi thiếu tập tin... hơn nữa trong xp mình cũng không thể cài driver cho máy được. tìm trên web của asus thì nó chỉ hỗ trợ vista 32 & 64bit cho dòng asus x83vb này thôi. bạn nào biết chỉ mình với nhé

Like
    0
    Quote Được gửi bởi n0bIta88 View Post
    đã cài winvista rồi lại còn cài XP ,cài 2 hệ điều hành trên 1 máy,một số main tích hơp sẵn driver ( số ít )thì không phải cài driver, đa số là phải cài ....tuy là bạn cài trên cùng 1 ổ cứng nhưng bạn sử dụng 2 hệ điều nó không nhận đc thiết bị cũng phải thôi
    (ps:bạn cài 2 HDH thì khi bạn vô 1 HDH nào đó thì nó sẽ chỉ chạy HDH đó,không có chuyện chạy song song cùng 1 lúc 2 HDH)
    đúng là nôbita......................................

Like
    0
    chài đét !

Like
    0
    Cảm ơn bạn đã cung cấp link tài liệu. nhưng hiện tại mình ko có đĩa cd vista nên không repair được. bạn có cách nào giúp mình mà không càn cd vista không? hiện mình đã vào được vista khi cài xong xp nhưng vào xp không được

Like
    5
    Vì nó bị mất file boot.ini.

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi user_84_gialam View Post
    Vì nó bị mất file boot.ini.
    Bạn ơi sao mình không tìm ra file boot.ini của win 7 bạn nhỉ ???????

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết