Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Thay đổi mật khẩu cho MODEM WiFi

Tôi có MODEM Linksys WAG200G, nó là loại Wireless-G ADSL Home Gateway, có địa chỉ gateway 198.162.1.1; Khi truy nhập giao diện quản tri web qua giao thức http://www.192.168.1.1 để thay đổi pass. thì nó hỏi username và pass., mặc nhiên là admin cho cả usernam và pass. Nhưng nhập admin nó báo không đúng; tôi nhập username và password của nhà cung cấp dịch vụ Internet MagaVNN nhưng vẫn báo không đúng. Có cách nào lấy lại Password khi quyên ở trường hợp này không xin mọi người chỉ giáo dùm.
    Quote Quote

Like
    0
    Gõ 192.168.1.1 chứ không phải thêm www ở trước đâu. Nếu chưa thay đổi password bao giờ thì chắc vẫn là password mặc định thôi. Cái này bồ xem trong catalogue đi kèm modem là có. Nếu đã thay đổi password mà giờ không nhớ thì bồ ấn vào nút reset trên modem rồi setup lại các thông số mới có thể vào mạng được (đương nhiên khi reset, password modem sẽ trở về password mặc định của nhà sản xuất được ghi trong catalogue đó).

Like
    0
    Nếu không đăng nhập được thì bạn nên lấy cây tăm nhấn vào nút Reset ở mặt sau modem trong vòng 10giây khi đang cắm điện. Rồi cài đặt lài modem thôi. Bạn có thể thàm theo hướng dẫn như hình bên đưới là OK

Like
    0
    Thì ra phải reset lại. Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn. Để tôi thử lại coi.
    Tôi vừa ở bên mục mạng LAN-WAN và có để lại điều thắc mắc này với bạn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nvh44 View Post
    Thì ra phải reset lại. Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn. Để tôi thử lại coi.
    Tôi vừa ở bên mục mạng LAN-WAN và có để lại điều thắc mắc này với bạn.
    Phải reset khi người dùng trước đó đã đổi usernam, pass thôi. Còn nếu ko đổi thì ko cần phải reset lại bro ạ.

Like
    0
    Vấn đề đã được giải quyết: To đã khởi động lai rồi làm như hướng dẫn của ban t012 ,tuy giao diện có chút khác với hình ảnh trong hướng dẫn, xong cũng khá dễ dàng để thực hiện. Nhà tôi có 1 máy bàn và 2 Laptop, tất cả đều theo ý mình. Bất kỳ máy khác muốn truy nhập vào mạng đều phải khai báo tên mạng, mật khẩu..
    Cám ơn mọi người đã chỉ giáo!

Like
    0
    Chúc mừng bạn nhé ^_^

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết