Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 62
    Like
    0

Hạnh phúc Em thích về lập trình, học Toán - Tin KHTN Hà Nội có phải là lựa chọn tốt ???

Em thích về lập trình, học Toán - Tin KHTN Hà Nội có phải là lựa chọn tốt ??? Bởi lẽ theo em nghĩ học ở đó sẽ có tư duy thuật toán tốt, mình muốn đi sâu vào lập trình thì tự học thêm hoặc đi học aptech, niit gì đó thêm .. bởi em thấy có học Bách Khoa thì cũng mình phải tự học thêm là nhiều, với cả em thích cả toán nữa nên thích Toán Tin hơn.

Anh chị cho em kinh nghiệm nhé, em sắp phải có lựa chọn cuối cùng rồi.
    À anh em cho em tý nhận xét cả về HV Bưu chính viễn thông thì tốt (khoa CNTT) .
    Quote Quote

Like
    0
    Hình như em là học sinh cấp 3? Và em đang muốn theo ngành CNTT? Nếu em thích CNTT, anh nghĩ e có thể chọn trường ĐH Công nghệ, ĐHQGHN. Trường không lớn, nhưng đội ngũ giảng viên trẻ, nhiệt huyết và có kiến thức sâu rộng. Các thầy cô cũng rất tâm lý, gần gũi với sinh viên. Nếu em thực sự yêu thích toán và thuật toán, bộ môn Khoa học máy tính của ĐH Công nghệ sẽ phù hợp với em.
    Còn nếu e sắp thi đại học và đã đăng ký trường rồi, và dù em có học ở đâu, a nghĩ quan trọng là ở lòng đam mê của em. Khi có đam mê, sẽ thôi thúc mình tự học, tự tìm hiểm. Cũng không nên định hướng cho bản thân quá sớm (trước năm cuối đại học) mà bó hẹp tương lai của mình ^^.

Thân,
    fnc

Like
    0
    Cảm ơn anh, nhưng em không đăng ký ĐH Công Nghệ vì năm trước điểm nó cao, thi trường đó đối với em hơi nguy hiểm, bởi lẽ năm sau cải cách rồi, năm nay trượt năm sau phải đi học lại nhiều lắm.

Like
    5
    mình khoái mấy ông ĐH Công Nghệ,giỏi,tư duy tốt.còn BCVT theo mình biết nó có 2 hệ.1 hệ lấy cao điểm(26đ 2 năm trc ).còn 1 hệ thì học phí hơi đắt(21 điểm).
    cậu ước chừng mình học giỏi hay khá.nếu giỏi có thể đạt 23-24 thì nên thi ĐH CÔng nghệ.
    tiếc là miền Bắc ko có ĐH CNTT,trg` đó lấy vừa tầm(20 đ).

Like
    0
    Nhưng học Toán Tin thì sao mọi người ??? có tương lai không.

Like
    0
    Tương lai thì có nhưng phải học từ giỏi trở lên (làm giản viên) hơn nữa thì ra nước ngoài làm việc, nghanh này chủ yếu phục vụ việc nghiên cứu, toán là chủ yếu chứ tin ít lắm, nếu bạn thích lập trình mà lại thi toán tin thì chắc là chọn sai nghanh rồi, tôi nói thật đấy

Like
    0
    Nhưng em thấy mấy anh trong nghề bảo vậy mà, ra trưởng tuy lúc đầu không bằng bên CNTT nhưng mình tự học thêm thì vượt trội hơn hẳn, và các công ty lập trình giờ cần nhiều Toán Tin mà, CNTT giờ đông quá rồi,
    Mấy anh làm cntt bảo em vậy, các anh bảo có đúng không ???

Like
    0
    Tớ quen đứa bạn học Toán-Tin ứng dụng bên KHTN thấy nó bảo cả lớp nó hầu như chỉ học để sau này ra đi làm giáo viên. Tất nhiên làm CNTT cái đầu tiên là đam mê, nhưng kể ra môi trường cũng có ảnh hưởng phần nào. Học với lớp kiểu đấy nghĩ cũng hơi nản.
    Mình đang học ĐH Công Nghệ nên vẫn nghĩ nó là #1, theo mình biết KHTN cũng có một CLB về CNTT khá sôi động do SV hoạt động. Bên đó cũng chịu khó thi Olympic tin học SV phết, kết quả cũng khá cao thì phải.
    PS: Còn nếu mục đích học để ra đi làm lập trình cho mấy cty bình thường thì chỉ cần tự học vài tháng là ok ngay. Nhưng khi học ĐH bạn sẽ được trang bị những kiến thức nền tảng sâu và bổ ích hơn. Ví dụ, bài tập lớn C++ của SV năm 1st của trường tớ là viết chương trình nhận dạng chữ viết tay (tớ k0 có ý khoe khoang gì đâu ná, chỉ là có chút ý kiến cho mọi ng tham khảo thui).

Tóm lại: Cứ sống vì niềm đam mê, ắt thành công.

Like
    0
    Học Toán Tin bạn sẽ được 1 lợi thế là kiến thức toán và thuật toán rất tốt. Sau đó bạn có thể tự học thêm các môn thuộc bộ môn Khoa học máy tính (Trí tuệ nhân tạo, Đồ họa máy tính, Xử lý ảnh) thì sẽ rất tốt. Còn nếu bạn học chỉ để làm lập trình viên thì học đâu chả được .

Like
    0
    Khuyên thực lòng.kHá giỏi thì vào Toán Tin.Học cực lắm nhưng đất dụng võ thì ít.Bên trong nó cũng có những chuyên nghành có liên quan đến tin học, nhưng hầu như ra trường không biết gì.
    Nó tréo ngoe ở chổ, học thì rất cực khổ.Nhưng vận dụng làm thì ch8ảng báo nhiêu.Nhiều thứ dạy trên trời dưới biển cả đời không dùng bảo giờ.
    Thích lập trình thì có thể chuyển qua đúng nghành CNTT.Sau này lỡ chán lập trình có thể học qua mạng,...chứ học Toán Tin lỡ chán không biết chuyển đường nào.
    Tui là cựu SV Khoa TOán Tin nên cũng có chút giải bày với bro.

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết