Trang 12 / 18 FirstFirst ... 7910111213141517 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 173
    Like
    0
    DDTH dạo này thành nơi bàn chuyện chính trị, chính em, để tranh cãi mất rồi. Có những nick được tạo ra chỉ để nói về những việc đó. Có lẽ tôi không nên vào những mục đó nữa. Mà tại sao mình lại mất thời gian vào những mục đó nhỉ? Thích thì vào những chỗ thích hợp hơn để xem, bàn luận.
    Mà dạo này ít thấy những gương mặt quen thuộc như bác TOM vào trong mục Chat chit, hay Góc giải trí. Do đó ở đó cảm thấy chẳng còn chút thư giãn nào cả. Vì không khí ở đó đã đổi mùi rồi.

Like
    0
    em ko gởi bài được vào topic do em mở ra là sao vậy ? ai biết chỉ giùm

Like
    0
    Chà... Chuyện phê phán diễn đàn, thì hẳn là hiển nhiên rồi. Một diễn đàn tầm cỡ, làm sao mà quản lý hết tất tần tật chứ. Cái gì cũng có một giới hạn nhất định.
    Riêng phần em, em cũng tình cờ làm thành viên của ddth thôi. Số là em hỏi về CSS của anh kia, ảnh khuyến khích là gởi lên forum này, để ảnh và nhiều anh em khác trả lời, cho được toàn diện. Thế là em tham gia cho tới giờ luôn.
    Và hoàn toàn hài lòng về diễn đàn. Các anh cố gắng phát triển diễn đàn hen. Em cũng ủng hộ.

Like
    0

Một góp ý nhỏ

Trước tiên, em gửi lời chào và kính chúc admin sức khỏe.
    Sau đó, xin mọi người xem qua, nếu admin chưa xem, mong mọi người nói nhắn giùm một tiếng, em sợ em thấp cổ bé miệng, lời khó đến tai anh ấy.

Em biết DDTH thì khá lâu, từ lúc domain còn chưa bị trục trặc kìa, nhưng chủ yếu là đọc, vì thấy toàn cao thủ, nên hong dám nói nhiều...

Mọi thứ cứ êm ả trôi...

Đến một ngày em gặp khúc mắc. Em chợt nhớ đến DDTH.com, và theo như kiến thức hạn hẹp của em, thì trong kinh doanh nó gọi em là "khách hàng tiềm năng", và một tổ chức có thành công được hay không, là ở khâu giữ chân "khách hàng hiện tại" và khắc sâu hình ảnh của tổ chức đó vào tâm trí của "khách hàng tiềm năng". Em nói hơi lắm điều, mong anh thông cảm.

Và em bắt đầu post thắc mắc của mình.

Một ngày, hai ngày...

Số lượt đọc thread của em ngày một tăng, từ 2, lên 8,9,10, hiện giờ là 35.
    Nhưng số lượt reply là 0!

Và em nghĩ nó sẽ mãi mãi nằm ở đó, cho đến khi nó bị các thread khác mới hơn đẩy vào tận page thứ 99, 100.

Em thử cố tự reply để thread em được quay trở lại trên cao, thì ngay lập tức, em phát hiện ra, diễn đàn mình có chức năng gì gì đó, gộp bài reply của chính tác giả thành ==> Bổ sung bài viết <==

Và tất nhiên, thread em vẫn ở trang 2.

Vậy ở DDTH.com, tồn tại một dạng luật, là nếu bạn muốn có kiến thức, bạn phải phạm luật.

Vì em muốn có người xem thread của em, em phải post lại. Và nếu thread cứ như thế bị lãng quên? Em lại làm lại một lần nữa? Như thế là phạm luật, em sẽ bị xem là một thread spammer. Và có thể sẽ bị warning là "Post nhiều thread cùng một chủ đề."

Em reg một nick khác để tự reply? Việc gì em phải làm thế? Em muốn là chính em đường đường chính chính. Hơn nữa, đối với đa số diễn đàn, reg nhiều nick cũng tương đương phạm luật.

Em không trách chức năng đó của diễn đàn. Nó giúp ngăn chặn tình trạng spam đang diễn ra quá nhiều. BQT làm điều đó là đúng.

Em cũng không cần thiết cao thủ hay chuyên gia vào giải đáp cho em điều đó.

Em chỉ muốn thảo luận. Nhưng em sẽ không làm được, vì em TUÂN THỦ HOÀN TOÀN các quy tắc của diễn đàn.

Luật được sinh ra để giúp đỡ người yếu đuối. Đặt mọi người vào vị trí bình đẳng trong cộng đồng. Điều này có thật sự đúng?

Mong ai đó giúp em hiểu rõ hơn. Cám ơn.

----------------------------------

P/S: Nếu các anh bảo em tự reg một nick khác để reply kéo thread mình ngược trở lên trên, thì xin thưa, điều đó thật buồn.

Like
    0
    http://www.ddth.com/showthread.php?t=182882

Vấn đề bạn hỏi có lẽ hơi khó nên không ai trả lời được.

Ngay như tôi cũng không thể trả lời bạn ngay được, có lẽ phải research 1 chút ^_^

Về tính năng merge posts của diễn đàn, trong khoảng 3 ngày thì bạn có thể tự "up" thread của mình lên. Nghĩa là sau 3 ngày kể từ khi bạn post bài cuối, bài post tiếp theo sẽ không bị merge vào.

Like
    0
    Xin cảm ơn anh. Lẽ ra cũng không cần anh phải nhọc tâm research thông tin giùm em đâu, phiền anh quá.

Còn về tính năng merge post, là do em thiển cận không rõ, thành thật xin lỗi anh.

Chúc anh và mọi người một ngày tốt lành.

Chào.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi achxi View Post
    3. Sao Mr. Huy Phong không đụng đến HVA nhỉ, cũng là một diễn dàn lớn nhất Việt Nam đấy chứ hay là Mr (Echip) sợ :-D

achxi@
    Tôi nghĩ HVA là một diễn đàn hoạt động rất có kỉ luật , những bài viết mang tính chất đùa giỡn và không mang tính đóng góp sẽ đưoc các mod xóa ngay ,...
    Thiết nghĩ ddth cũng nên hoạt động theo khuynh hueoengs đó ,
    Thân.

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi lavecoi View Post
    Tôi nghĩ HVA là một diễn đàn hoạt động rất có kỉ luật , những bài viết mang tính chất đùa giỡn và không mang tính đóng góp sẽ đưoc các mod xóa ngay ,...
    Thiết nghĩ ddth cũng nên hoạt động theo khuynh hueoengs đó ,
    Thân.
    Ờ ờ, bác nói cũng đúng đó...
    Nhưng cũng tùy bác à, ví dụ như nếu đã là box thư giãn, vô đó mà không cho đùa giỡn, thư giãn thì dẹp bà cái box đó cho rồi. Không biết em nói vậy có đúng không.

Like
    0
    tất nhiên là phải loại trừ một số box như "tán gẫu" và trash rồi

Like
    0
    ddth hiên nay đặt tần số refesh thấp quá, brower load liên tục

Trang 12 / 18 FirstFirst ... 7910111213141517 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết