Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Mua chip gắn vào máy playstation 2 console.

Các bạn thân mếm !

Xin nhờ vả các Bác một điều sau đây .
    Số là tớ có nhờ mua một số game DVD Playstation 2 như: Finding Memo vân vân...nhưng điều đáng tiếc là những DVD này không sữ dụng được cho máy Playstation 2 [ mua tại Mỹ ] ...Người nhà tớ nói rằng phải gắn thêm CHIP thì máy mới không kén dĩa ...
    Tớ ờ Mỹ nên chưa có điều kiện để đem về Việt Nam mà gắn Chip này [ khoãng 35 dollars ] ...
    Vậy bạn nào biết ký hiệu của Chip này số mấy , loại gì và cách gắn như thế nào thì xin giúp ý kiến ... để tớ mua tại Mỹ và tự gắn hay nhờ người khác gắn .
    Vậy bạn nào thông hiểu về vấn đề này xin giúp ý kiến .

Thân mến
    Trần Văn .
    Thành viên chính của
    www.tinhocungdung.com

Sắp đến tớ sẽ upload lên Dreamweaver MX Bibles Sách dài 1200 trang , Zip file 20 MB bung ra thành ebook dfb 27 MB . Nhớ download trong tuần tới .
    Quote Quote

Like
    0
    Nobody Help ???
    Pls ! Help Me !

Like
    0
    Bạn vào www.modchip.com hay là www.psxtune.com có bán chip bạn cần đó.

Like
    0
    Bạn ra đường Hùynh Thúc Kháng mà hỏi xem . Chỗ đó có nhiều tiệm cài chip lắm . tùy máy PS2 bạn loại gì mà họ cài Chip đó vô . giá chip PS2 từ 400đ -1.2tr . Bạn nên đi vài tiệm hỏi xem máy mình thuộc loại gì rồi nhớ tên loại máy Ps2 của mình rồi qua tiêm khác hỏi thử xem có đúng vậy không sau đó là tới giá của con chip ... xem xem tiêm nào rẻ nhất ... nhưng cẩn thận vì coi chừng rẻ là chip dỏm đó . Mà nè , có thể bạn cài chip trên HTK hơi bị nguy hiểm là có thể bị bọn này đổi Main và con mắt đó . Theo tui nên lên 98 Patuer . 100 Pastuer - mimi cái tiệm lớn như vậy mà còn có trò thay main của người ta nữa thì ... bó tay luôn . Lên số 98 [ kế bên mà cài chip . chúc may mắn nhen .

Về nhà mà thấy không xem dvd được tức là bị đổi măinm1t rồi đó . Nếu bị đổi mắt thì bù thêm vài chục ngán để có con mắt xem dvd được

Like
    5
    cho mình hỏi máy PS2 thường hư hỏng bộ phận nào vậy? và mình thấy có mấy model ghi đằng sau máy là scph10000, 15000, 18000, 13000. thì nên chọn model nào tốt? Giá cả sửa chửa PS2 có cao không?

xin cảm ơn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lkt1827
    cho mình hỏi máy PS2 thường hư hỏng bộ phận nào vậy? và mình thấy có mấy model ghi đằng sau máy là scph10000, 15000, 18000, 13000. thì nên chọn model nào tốt? Giá cả sửa chửa PS2 có cao không?

xin cảm ơn.

Vấn đề này bạn có thể qua website GameVN , vào Box HotGames để tham khảo thêm . Mục này ở gần cuối trang

Like
    0
    Ừ, qua bên Gamevn cho chắc. Mà mua model càng cũ càng tốt ấy nhưng đừng có mua máy cũ (Hình như cái model xịn nhất nó bán hết rùi, hi hi ... !)
    Nghe tụi bạn nói bên Mỹ bán Chip AC để chơi bằng disc mua ở VN qúa trời mà.

Like
    5
    mình chỉ sợ khi mua nhấm máy cũ lỡ có hư hỏng mà linh kiện thay thế quá mắt hoặc không có thì chết luôn. vì chưa từng chơi qua máy PS2 nên khi lên web thấy có chuyện phải dùng đĩa mồi gì đó tùm lum không biết là như thế nào

Like
    0
    Mod chip tốt nhất hiện giờ là DMS3, function của nó rất tốt, có thể đọc được tất cả định dạng, Divx, Mp3, DVD region free và có thể chạy được hết những game copy. nhưng mà con này hơi mắc 1 chút, và lắp cũng khó. Bạn có thể thử 1 vài website ở Mỹ họ có dịch vụ gắn modchip within 2 day đấy.

Like
    5
    cho mình hỏi. nếu mình ở tp HCM. thì khi mình ra mua chip về gắn họ có cung cấp kèm theo sơ đồ chân để mình tự lắp không? vì mình lên trang www.modchip.com thì thấy quảng cáo khi mua modchip sẽ có kèm theo luôn sơ đồ để lắp chip.

Giá chip DMS3 ở vn khỏang bao nhiêu? và con mắt của PS2 có phải mắt đọc sony? đời mắt của nó mã số bao nhiêu vậy?

Cho mình hỏi thêm máy PS1 có cần lắp chip không? không phải PSone mà là PS đời đầu(máy lớn).

mình hỏi hơi nhiều mong các bạn thông cảm.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết