Trang 7 / 8 FirstFirst ... 245678 LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 74
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi LiquidSnake View Post
    Nói như mấy bác thì cái gì có sẵn rồi thì cứ kệ nó thế, thay đổi làm gì cho nó phức tạp.

Cái này là nghiên cứu khoa học. Phải có những nghiên cứu kiểu như thế này thì mới có thay đổi công nghệ được. Có điều, theo cách các bác nói em đoán rằng những công việc này chỉ "xứng đáng" với những người ở các xứ phát triển như Mỹ, châu Âu... hoặc thấp hơn một chút là TQ?

Mình thì không nghĩ là dân mình không có khả năng nghiên cứu khoa học. Tiếc là xã hội này hiện nay nó không hỗ trợ được thôi, và mãi mãi chỉ là người kẻ đi sau và làm việc vặt cho người ta (nêu vẫn cứ duy trì như thế).
    Cậu nhầm, nghiên cứu khoa học cỡ như bác Quang là một ví dụ điển hình trong lĩnh vực công nghe máy tính. Còn trong các ngành nghề khác, thiếu gì những nghiên cứu tầm cỡ, vấn đề là người nghiên cứu có cái tâm ở trong đó hay ko?
    Đề án tiến sỹ nói chung sẽ tập trung vào 1 yếu tố rất công nghệ, và thường đi trc thực tế, do vậy ứng dụng ngay vào thực tế phải có thời gian, ko thể sớm chiều có ngay đc. Thành ra các thành quả ít đc mọi người để ý.

Like
    0
    ko biết khi nào d32 chính thức trở lại nhỉ??

trên web thấy ghi là D32 2009 coming soon!!!!!!!!!!

Like
    0
    e rằng thời gian gián đoạn hơi lâu, nên chưa biết thế nào.
    Nếu d32 trở lại, vn là thị trường có nhiều avr cạnh tranh nhất thế giới cũng nên: symantec, kas, bit, escan, bkav, cmc, ....
    ko biêt còn sót ko ?

Like
    0
    Nghĩ lại cũng thấy buồn.

Trương Minh Nhật Quang: một mình, sản phẩm không update, chuẩn bị thi Nhân tài đất Việt.

Nguyễn Tử Quảng: Nuôi một công ty 500 người, sản phẩm chiếm 85% thị phần, quảng cáo trên tivi, chuẩn bị ra toàn cầu.

Tiếc thay.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi chaonguoidep View Post
    Nghĩ lại cũng thấy buồn.

Trương Minh Nhật Quang: một mình, sản phẩm không update, chuẩn bị thi Nhân tài đất Việt.

Nguyễn Tử Quảng: Nuôi một công ty 500 người, sản phẩm chiếm 85% thị phần, quảng cáo trên tivi, chuẩn bị ra toàn cầu.

Tiếc thay.
    Bác Quảng sống được là nhờ ở cái xứ VN này còn 70% là nông dân, cái số 30% còn lại cũng không thật nhiều người thạo vi tính. Hữu danh vô thực thôi mà. Mình là mình chúa ghét những cái sản phẩm nổ, quảng cáo bố láo. Những cái sản phẩm như thế mà mang sang quảng cáo ở nước ngoài, nó nhiều chuyên gia, dìm cho chết từ trong trứng nước, kiện cho phá sản luôn chứ ở đó mà nổ.

Còn bác Quang mình không nhận xét nhiều, vì cũng không rõ về bấc ấy. Nhưng mình thích những người làm khoa học. Nếu họ mà kiêu căng thì thôi, nhưng nếu họ là người khiêm tốn biết điều mình đặc biệt thích vì họ dám đi trên con đường của mình muốn, mà theo mình ở VN không phải là mảnh đất phù hợp để phát triển những cái gì cao siêu (ít nhất là hiện nay).

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chaonguoidep View Post
    Nghĩ lại cũng thấy buồn.

Tiếc thay.
    sao lại tiếc
    quan trọng là khi nào mới ra đc toàn cầu kìa
    không khéo bị d32 qua mặt khi tái xuất giang hồ ấy chứ
    sp tốt hay ko là người dùng đánh giá chứ ko phải chính doanh nghiệp đó đánh giá

Like
    0
    Quote Được gửi bởi install View Post
    sao lại tiếc
    quan trọng là khi nào mới ra đc toàn cầu kìa
    không khéo bị d32 qua mặt khi tái xuất giang hồ ấy chứ
    sp tốt hay ko là người dùng đánh giá chứ ko phải chính doanh nghiệp đó đánh giá
    Cũng gian truân lắm, một bên là hướng nghiên cứu phát triển học thuật, một bên là hướng nghiên cứu phát triển thực tiễn <== em hơi triết một tí

Like
    0
    em đọc chả hiểu gì, thứ nhất là cái máy học và hệ chuyên gia, thứ hai là trí tuệ nhân tạo, có phải 2 cái đó là một hay cái đầu chỉ là 1 phần của cái thứ hai ạ?

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi lenovo7876 View Post
    em đọc chả hiểu gì, thứ nhất là cái máy học và hệ chuyên gia, thứ hai là trí tuệ nhân tạo, có phải 2 cái đó là một hay cái đầu chỉ là 1 phần của cái thứ hai ạ?
    Trí tuệ nhân tạo là thuật ngữ dùng chung.
    Còn những cái kia là những lĩnh vực cụ thể.

Để dễ hiểu có thể hình dung Trí tuệ nhân tạo như cái tên lenovo7876 của bác (chả có tác dụng gì ngoài việc định danh, định nghĩa) còn mấy cái kia là những cái cụ thể như tim gan phèo phổi thận của bác ... nhất là chim cu (có tác dụng rõ ràng cụ thể)

Like
    18
    Sao cứ tranh cãi bác Quang vs bác Quảng làm gì, sao không so sánh bác Quang vs Kaspersky???
    PS: Nhà em nghèo, dùng mạng MegaVNN được VNPT trả tiền bản quyền CMC hộ nên em cứ CMC mà táng, dùng cũng được 7, 8 tháng rồi mà máy chưa có hiện tượng gì lạ.

Trang 7 / 8 FirstFirst ... 245678 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết