Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25
    Like
    0

Cần hỏi về PowerPoint

Các bạn ơi ! cho hỏi về Power point
    Em vừa mới làm một cái Trình diễn SlideShow PowerPoint .Có nhiều hình ảnh và có kèm theo một bản nhạc ; khi tôi làm xong thì tôi có mở ra xem thử thì thấy nó trình diễn các hình ảnh rất tốt và bản nhạc cũng hát theo các hình ảnh rất là được .

Nhưng khi tôi chuyển cái Powerpoint ấy qua máy tính khác ,lúc mở ra xem thì nó chỉ trình diễn hình ảnh thôi , chứ còn bản nhạc thì không thấy hát .

Và em cũng gửi cái Slide PowerPoint ấy cho bạn khác bằng Email . thì bạn ấy Download cái PowerPoint đó về máy của bạn ấy . thì bạn ấy mở ra xem thì nó cũng chỉ có trình diễn các hình ảnh thôi , còn bản nhạc thì không thấy hát gì cả ?!

Vậy em muốn hỏi các bạn là tại sao nó lại như vậy ? Nghe ở cái máy tính làm ra nó thì nghe được , còn ở máy của người khác thì lại không nghe được bài hát !

Có cách nào làm cho nó nghe được bài hát ở máy của người khác không ?

Thanks các bạn !

.
    Em muốn nhúng bản nhạc tích hợp luôn bản nhạc vào SlideShow dạng có đuôi là .pps để khi gửi Slide đó đi bằng Email mà không cần gửi bản nhạc , ( mà người nhận Email khi mở Slide đó ra vẫn nghe được nhạc ) thì làm như thế nào để Tích hợp bản nhạc vào Slide ?

Có bạn nào biết không ?

Thí dụ như là cái Powerpoint dưới đây ; (nhấn vào Link dưới tải về mà xem)

http://www.mediafire.com/?w2y9zcyflxr

Nó không có bản nhạc đi kèm theo nó mà khi mở ra xem thì nó vẫn có âm thanh , (nghĩa là người ta đã tích hợp vào nó rồi )

Còn cái Powerpoint của em làm ra khi gửi đi thì người nhận mở ra xem thì chỉ có trình trình diễn hình ảnh , còn âm thanh thì nó không hát.
    Vậy có anh em nào biết nhúng nhạc vào Powerpoint giống như cái Powerpoint trên Link trên không dậy em làm vơi

Thanks

Like
    20
    Trong Powepoint muốn imbed nhạc vào trong slide show và gởi đi thì nhạc đó phải là dạng WAV không phải là MP3.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Trong Powepoint muốn imbed nhạc vào trong slide show và gởi đi thì nhạc đó phải là dạng WAV không phải là MP3.
    thì em chèn nhạc có đuôi là .WMA mà .

Nhưng ý của em muốn hỏi là làm thế nào để gửi cái Powerpoint đi mà không cần kèm theo bản nhạc , mà người nhận khi họ mở ra xem mà nhạc nó vẫn hát

Like
    168
    Như vậy có vài cách nhưng cách đỡ mất công người gửi (file lớn) là :

1. Bảo người nhận tìm bài hát đó trước, bỏ trong máy đúng vào folder mình muốn,
    2. Khi làm PP thì dùng link đúng folder của bản nhạc
    3. Gửi file cho người nhận
    4. Người nhận mở ra lấy bản nhạc qua link.

Like
    2,418
    Cách của bác Tam_giang hơi bất tiện, chỉ thích hợp cho các presentation về training thôi, chứ bạn kia công phu ngồi soạn một file với các hình ảnh đẹp, lồng vào một bản nhạc lãng mạng để tặng cho đào mà bác bảo làm thế thì còn gì là mùi mẫn nữa ạ.

Có vẻ Vuottruongson chưa hiểu đúng ý bác TOM, sau khi bạn embedded file .WAV vào file .PPT hoặc .PPS thì nó chỉ còn là 1 file thôi, phần âm thanh đã được nhúng vào đó rồi. Lưu ý khi gởi đi vì kích thước sẽ lớn đấy. Lưu ý: .WAV và .WMA là hai format file hoàn toàn khác nhau.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    0
    Bạn có thể dùng nhạc Mp3, nhưng nên để cả file nhạc và file văn bản vào 1 thư mục rồi làm, sau đó đi đâu thì copy cả thư mục đó là OK

Like
    0
    Bạn dùng chức năng Publish của PowerPoint , đóng gói lại, khi đó các files Media của bạn sẽ "gom" về thành 1 gói. Đảm bảo slide ko bị mất sound

Like
    0
    yeah, ý đồ của bác ngay nghề chức năng Publish của PP 2007 luôn, bác tự tìm hiểu trong đó có nhiều cách "đóng gói": chép ra CD, chép ra folder, đưa lên mạng, ... Cách mình hay xài là Package for CD, trong đó có tùy chọn "Copy to folder". Khi đó là "tất cả trong 1"

Like
    0
    Đây nè các bạn ơi :

Load về mà nghiên cứu xem
    của người ta làm nó không có bản nhạc kèm theo , vậy mà khi mở ra thì nó vẫn có nhạc hát với hình trình diễn , Ý của mình muốn hỏi là có ai biết làm cái Slide như trên không ?

Ai biết làm giống cái Powerpoint ở trên thì dậy mình với ,chứ mình thấy cá bạn nói lung tung beng quá , ý mình hỏi một đàng thì các bạn trả lời một nẻo !

Các bạn cứ thử Load cái Link nói trên về mà xem , nó chỉ có cái biểu tượng của nó , rồi là mình cứ kích đúp vào nó là nó trình diễn , và nó hát nhạc , chứ đâu có thấy nó kèm theo folder chứa nhạc đâu .

Like
    20
    Quote Được gửi bởi vuottruongson View Post
    Đây nè các bạn ơi :

Load về mà nghiên cứu xem
    của người ta làm nó không có bản nhạc kèm theo , vậy mà khi mở ra thì nó vẫn có nhạc hát với hình trình diễn , Ý của mình muốn hỏi là có ai biết làm cái Slide như trên không ?

Ai biết làm giống cái Powerpoint ở trên thì dậy mình với ,chứ mình thấy cá bạn nói lung tung beng quá , ý mình hỏi một đàng thì các bạn trả lời một nẻo !

Các bạn cứ thử Load cái Link nói trên về mà xem , nó chỉ có cái biểu tượng của nó , rồi là mình cứ kích đúp vào nó là nó trình diễn , và nó hát nhạc , chứ đâu có thấy nó kèm theo folder chứa nhạc đâu .
    Không theo dỏi và đọc rỏ ràng lời giải thích mà có thái độ trách móc rồi.

Tôi không cần coi cái link của bạn. Chuyện imbed, tôi dùng chữ Imbed chớ không dùng chữ link nhạc trong Powerpoint, tôi đả làm nhiều lẩn trong powerpoint rồi và biết bạn muốn nói cái gì rồi.

Để khỏi phải giải thích lôi thôi dài dòng xin bạn đọc cái bài chỉ dẩn của MS Office. Tôi đễ MS giải thích cho bạn, tôi cho bạn cái link.
    Nhắc cho bạn là WAV không phải là WMA.

Trong bài chỉ dẩn của MS office không cho phép imbed MP3, tuy nhiên có một cách imbed file MP3 vào trong PP Presentation qua mặt được PP mà tôi không muốn nói tới vì nản cái thái độ của bạn quá.

Đây là cái link của MS Office nói về Imbed với WAV file, bạn ráng tìm hiều lấy: http://office.microsoft.com/en-us/po...303071033.aspx

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết