Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23
    Like
    0

Không tắt moderm có ảnh hưởng đến giá cước không?

Cả nhà ơi, cho em hỏi với, khẩn cấp quá.

Chẳng là ở nhà em chỉ đọc báo bình thường hoặc check mail, vào forum nhẹ nhàng thôi nhưng cước internet tháng nào cũng phải 300k hoặc hơn (cộng với 85k thuê bao của FPT nữa)nên tháng nào mẹ em cũng dọa cắt

Hôm nay đọc trên Việt Nam Net thấy có 1 ông khách hàng kiện là tại sao chỉ đọc báo thôi mà cước MegaVNN lên đến 400k. VNPT trả lời là do không tắt Moderm, tuy nhiên vị khách này vẫn không chấp nhận.

Hu hu, ở nhà em cũng chẳng bao giờ tắt moderm cả. Vậy đây có phải là nguyên nhân không các bác ơi? Kíu em với
    Quote Quote

Like
    0
    ko phải đâu bt nếu để modem thì đâu có tính phí vì cũng như bạn dùng đt đó chỉ khi bạn sử dụng mới tính thôi có thể máy bạn dính virut tự động đăng nhập nên giá cước sẽ cao bạn ko diệt đc hết thì an toàn là tắt đi vì sẽ hạn chế và tiết kiệm điện hơn nữa tránh modem nhanh hỏng

Like
    0
    Cảm ơn bác Khanh 3t nhiều nhiều nhé

Like
    0
    ko có gì giúp đỡ nhau mà sau này mình cần thì các bạn giúp đỡ cũng vậy mà

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cadicxayda View Post
    Cả nhà ơi, cho em hỏi với, khẩn cấp quá.

Chẳng là ở nhà em chỉ đọc báo bình thường hoặc check mail, vào forum nhẹ nhàng thôi nhưng cước internet tháng nào cũng phải 300k hoặc hơn (cộng với 85k thuê bao của FPT nữa)nên tháng nào mẹ em cũng dọa cắt

Hôm nay đọc trên Việt Nam Net thấy có 1 ông khách hàng kiện là tại sao chỉ đọc báo thôi mà cước MegaVNN lên đến 400k. VNPT trả lời là do không tắt Moderm, tuy nhiên vị khách này vẫn không chấp nhận.

Hu hu, ở nhà em cũng chẳng bao giờ tắt moderm cả. Vậy đây có phải là nguyên nhân không các bác ơi? Kíu em với
    máy bác đang là con Zombie trên Internet

Like
    0
    chẳng có loại virus hay trojan nào làm "lưu lượng Internet tăng đột biến tới vài chục lần"! Vài chục lần ở đây là bao nhiêu Gigabyte?? Trojan hay virus thì chỉ có ăn cắp thông tin, hoặc làm bonet, liệu nó có chiếm dụng đường truyền tới hàng Gb không?? Trừ phi máy tính đó bị dính virus P2P Các ông bưu điện chúa hay tính láo lưu lượng down và up của khách hàng.. nhưng ai mà đong đếm từng byte được..

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gaixixon View Post
    chẳng có loại virus hay trojan nào làm "lưu lượng Internet tăng đột biến tới vài chục lần"! Vài chục lần ở đây là bao nhiêu Gigabyte?? Trojan hay virus thì chỉ có ăn cắp thông tin, hoặc làm bonet, liệu nó có chiếm dụng đường truyền tới hàng Gb không?? Trừ phi máy tính đó bị dính virus P2P Các ông bưu điện chúa hay tính láo lưu lượng down và up của khách hàng.. nhưng ai mà đong đếm từng byte được..
    Sao lại không? Chắc bạn chưa từng nhìn thấy cái máy nào bị virus há
    Tiệm net dùng cáp quang đàng hoàng mà chỉ cần 2 máy nhiễm virus thôi là đã nghẽn luôn port, rớt cả tiệm thì đủ biết nó broadcast traffic lớn cỡ nào.

Chưa kể máy có mấy chương trình P2P. Ví dụ bạn cài Flashget, bạn sẽ được khuyến mãi free thêm client emule trong đó. Thế là máy của bạn thành nơi để cả thế giới sục vào download.

Like
    5
    tháng nào cũng 300k thì dùng trọn gói luôn cho lành

Like
    0
    Đối với các bạn xài gói xài nhiêu trả nhiêu thì tốt nhất sau khi lướt web xong không xài nữa thì tắt cái modem đi.Để modem vẫn có lưu lượng qua lại nên tính phí,cái này bạn mình gặp rồi.
    Lúc trước ko chịu tắt thì ông nhà mạng tính 1 tháng gần 300k mặc dù bạn mình chỉ đọc báo,chát thôi,ko game,film gì cả.Sau khi phát hiện thì tắt thì chi phí giảm rõ rệt.

Like
    26
    Hic, em thì thấy 1 thằng bạn của em, nó game với cả down phim suốt ngày, thế mà tháng nào nhiều nhất cũng chỉ 50k, chả hiểu thế là thế nào nữa )

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết