Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Hỏi cách làm chạy chữ trong adobe premiere pro 2.0

Mình đang tự học dựng phim bằng phần mềm Matrox RTX100, dử dụng adobe premiere pro 2.0. Mình muốn làm chạy chữ dưới màn hình nhưng tìm mãi không biết làm thế nào. Bác nào biết xin chỉ giúp với. Xin đa tạ nhiều.
    Quote Quote

Like
    5
    Quote Được gửi bởi hoang2007 View Post
    Mình đang tự học dựng phim bằng phần mềm Matrox RTX100, dử dụng adobe premiere pro 2.0. Mình muốn làm chạy chữ dưới màn hình nhưng tìm mãi không biết làm thế nào. Bác nào biết xin chỉ giúp với. Xin đa tạ nhiều.
    Matrox RTX100 là hardware mà, có driver hỗ trợ Premiere.
    Bạn vào title/new title/default Crawt( chạy ngang) default roll (chạy lên)

Nếu có card matrox không cần render.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi DN-ads View Post
    Matrox RTX100 là hardware mà, có driver hỗ trợ Premiere.
    Bạn vào title/new title/default Crawt( chạy ngang) default roll (chạy lên)

Nếu có card matrox không cần render.
    Bạn nói rõ một chút nữa được không bạn, mình cũng mới thử cài và vẫn chưa quen với giao diện lắm

Like
    5
    Vào Adobe Premiere sẽ thấy ngay:

Like
    0
    bác có phần mềm này gửi cho em với về làm đĩa tặng bạn bè

Like
    0
    Cảm ơn Bạn DN-ads. Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng chỉ tạo chữ được thôi.Mình muốn hỏi công vệc tiếp theo: Sau khi tạo chữ xong rồi, đưa chữ xuống thanh timeline theo thời gian mình muốn để cho chữ chạy ra thì phải dùng hiệu ứng nào nữa, nếu không thì chạy chữ khôn chạy. Bạn hướng dẫn tiếp cho mình nhé. Cảm ơn nhiều....

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn DN-ads thân mên! bạn có biết sử dụng cái adobe audition 2.0 thì chỉ giáo cho mình cách sử dụng với. Mình có phần mền này trong Matrox rtx100 cùng với adobe premiere 2.0 mà không biết sử dụng nó. Mong bạn chỉ giúp nhé. Cảm ơn nhiều....
    Được sửa bởi hoang2007 lúc 16:45 ngày 13-10-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    5
    Nếu tạo title chạy ngang phía dưới màn hình thì bạn chọn title/default Crawt
    rồi bạn cứ gõ nội dung chữ cần đánh (nhớ không cần enter để xuống dòng)cứ gõ tiếp tục khi nào hết nội dung thì thôi. Xong kéo title ấy xuống timeline thì chữ tự động sẽ chạy ngang thôi.Còn tốc độ chạy nhanh hay chậm thì tùy bạn kéo title ấy dài hay ngắn.

Còn Adobe Audition bạn hỏi thế khó trả lời quá. Bạn cứ làm đi có gặp trở ngại gì hãy hỏi.

Like
    0

Hỏi tiếp bạn DN-ads

Bạn DN-ads thân mến!
    Cảm ơn bạn nhiều. Mình đã làm được chạy chữ theo hương dẫn của bạn. Mình lại muốn hỏi bạn tiếp: Khi đã làm dược chạy chữ rồi mình đưa xuống thanh timeline để chạy dưới hình đã định sẵn nhưng thấy có hiện tượng trước khi chuyển sang chạy chữ, hình bị dừng lại rồi mới xuất hiện chạy chữ. Vậy có thể khắc phục được hiện tượng này không, xin bạn chỉ giúp tiếp nhé.
    À, Mình xin hỏi bạn thêm về việc chuyển file âm thanh từ máy ghi âm KTS để đưa vào đường tiếng của premiere 2.0 như thế nào? Giống như khi cho nhạc hoặc lời bình vào phóng sự ấy.
    Còn về sử dụng adobe audition 2.0, Mình chưa biết sử dụng thế nào. Sau khi mở biểu tượng ra, thấy giao diện của nó mà Mình khôn biết bắt đầu từ đâu và thực hiện như thế nào để sử lý đựoc các file nhạc.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi hoang2007 View Post
    Bạn DN-ads thân mến!
    Cảm ơn bạn nhiều. Mình đã làm được chạy chữ theo hương dẫn của bạn. Mình lại muốn hỏi bạn tiếp: Khi đã làm dược chạy chữ rồi mình đưa xuống thanh timeline để chạy dưới hình đã định sẵn nhưng thấy có hiện tượng trước khi chuyển sang chạy chữ, hình bị dừng lại rồi mới xuất hiện chạy chữ. Vậy có thể khắc phục được hiện tượng này không, xin bạn chỉ giúp tiếp nhé.
    À, Mình xin hỏi bạn thêm về việc chuyển file âm thanh từ máy ghi âm KTS để đưa vào đường tiếng của premiere 2.0 như thế nào? Giống như khi cho nhạc hoặc lời bình vào phóng sự ấy.
    Còn về sử dụng adobe audition 2.0, Mình chưa biết sử dụng thế nào. Sau khi mở biểu tượng ra, thấy giao diện của nó mà Mình khôn biết bắt đầu từ đâu và thực hiện như thế nào để sử lý đựoc các file nhạc.
    Bạn để ý xem ngay chỗ dừng đó trên thanh timeline có báo đỏ không? Nếu có bạn cần render bằng cách nhấn phím Enter để chương trình Preview sau đó bạn sẽ xem lại mượt mà thôi.

Còn file âm thanh Rec từ máy ghi âm thì tùy theo loại máy có định dạng file nào? Bạn dùng soft convert lại thành Wave hay Mp3 sau đó import vào Premiere edit bình thường.

Like
    0

Hỏi bạn DN-ads

Bạn DN-ads thân mến!
    Mình muốn bạn giải đáp giúp mình tiếp nhé: Máy ghi âm Mình sử dụng là SoNy ICD-SX46, không rõ của Tầu hay của Nhạt nhưng mình dùng tốt 2 năm nay vẫn tốt. File ghi âm có đuôi là dvf. Bạn hướng dẫn cho mình cách đổi sang avi hoạc Mp3 để có thể Inpot trong premiere pro 2.0
    Mình không hiểu Soft convert là thế nào, Bạn giải thích cho mình nhé. Cảm ơn nhiều.....

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết