Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

ket noi 2 PC lai voi nhau

hiện nay mình có 1 desktop và 1 laptop nhưng không biết làm cách nào để kết nối hai máy lại với nhau được, cộng đồng mình có ai biết cách kết nối chỉ mình với. chân thành cám ơn cộng đồng mạng giúp đỡ!
    Quote Quote

Like
    3
    ra hiệu có bán cái dây kết nối Desktop và Laptop qua USB đó, tầm vài chục ngàn :-?
    MobileLife'Team

Like
    5
    Cắm 2 máy qua switch!

Like
    0
    Bạn dùng một đoạn cáp mạng, Cáp chéo thì an toàn hơn vì không phải Laptop nào cùng hỗ trợ tự chuyển, ko cần Switch đâu. Đặt IP cho 2 máy cùng dải, thế là bạn thoải mái share file hay chơi điện tử

Like
    1
    Quote Được gửi bởi xuandai View Post
    Bạn dùng một đoạn cáp mạng, Cáp chéo thì an toàn hơn vì không phải Laptop nào cùng hỗ trợ tự chuyển, ko cần Switch đâu. Đặt IP cho 2 máy cùng dải, thế là bạn thoải mái share file hay chơi điện tử
    Vừa rẻ, vừa hiệu quả.

Like
    0
    Bạn mua 1m cáp mạng loại cáp chéo về cắm vào 2 máy là ok

Like
    0
    Thế mình đang xài 2 cái desktop thì làm thế nào để kết nối trực tiếp với nhau bằng cable mà không kết nối thông qua đường truyền internet ?
    Bạn nào biết chỉ giùm với ! Xin cảm ơn trước !
    Làm ơn chỉ cụ thể một tí ! Mình thuộc loại gà mà ! Loại cable gì ? Cắm chỗ nào ? làm thế nào để đặt IP cùng dải ? Cảm ơn các Pro thêm lần nữa nghe ! Chào thân ái !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi baolam128 View Post
    Thế mình đang xài 2 cái desktop thì làm thế nào để kết nối trực tiếp với nhau bằng cable mà không kết nối thông qua đường truyền internet ?
    Bạn nào biết chỉ giùm với ! Xin cảm ơn trước !
    Làm ơn chỉ cụ thể một tí ! Mình thuộc loại gà mà ! Loại cable gì ? Cắm chỗ nào ? làm thế nào để đặt IP cùng dải ? Cảm ơn các Pro thêm lần nữa nghe ! Chào thân ái !
    2 máy desktop thì cũng tương tự thế thôi!

Ra hàng máy tính bảo bán cho 1 sợi cáp mạng để nối 2 cái máy tính.

Cách đặt IP:
    - Click chuột phải My Network Places trên Desktop, chọn Properties
    - Nếu trong máy đã có Card mạng thì trong cửa sổ vừa mở ra, Bạn sẽ nhìn thấy 1 cái có tên đại loại như: Local Area Connection
    - Click chuột phải vào cái "Local Area Connection" chọn Properties.
    - Trong cửa sổ mới hiện ra, nhìn vào giữa sẽ thấy 1 dòng là: Internet Protocol (TCP/IP), nhấn 1 nhát chuột trái vào đây, rồi nhấn nút Properties bên dưới.
    - Trong cửa sổ mới mở, nhấn chuột chọn vào dòng: Use the following IP address, rồi điền các thông số như sau:
    IP address: 192.168.1.X
    Subnet mask: 255.255.255.0
    Ghi chú: X cho máy thứ nhất là 1, cho máy thứ hai là 2

Nhấn OK lần lượt để đóng hết các cửa sổ lại, XONG!

Like
    0
    cứ mua một đoạn cáp chéo, chuẩn RJ45 loại mà bạn vẫn dùng để kết nối internet ấy nhưng là cáp chéo chứ ko phải là cáp thẳng.
    cắm vào 2 máy sau đó mở Network Connections lên enable cai Local Area Connection ở cả hai máy lên. như vậy là hai máy có thể nhìn thấy nhau rồi.
    không cần đặt lại IP gì đâu(cứ để nó là IP động)
    vào run gõ \\***.***.***.*** (*** là IP của máy kia, có thể xem ở status của Local Area Connection) là có thể truy cập các dữ liệu được chia sẻ ở máy đó

Like
    0
    Gửi daiphong.net và sticky !
    Cảm ơn hai bạn đã nhiệt tình tư vấn ! Chúc các bạn vui khoẻ ! Chào thân ái !

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết