Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Help fix lỗi "certificate error" của IE7

Tình hình là hôm nay minh giúp đứa bạn cài lại cái máy tính. Mình cài cho nó XP SP2 và IE7. Quá trình cài không lỗi gì hết nhưng đến khi truy cập vào link này http://paygate.vtc.vn/ thì không được. Mình có chụp hình của nó lại đây. Có huynh đài nào trên này từng gặp lỗi này và có cách fix không, giúp đỡ mình với. Đa tạ !

Quote Quote

Like
    168
    Dùng "Google":

Lets see the reasons for such errors and what to do in such case.

Fix:

The main reasons for such errors are:

1. Your Computer’s date is set to a wrong value
    2. The Security Certificate has really expired
    3. The web-site is not trustable

Most common reason for such security certificate error is that the certificates are valid for a certain period of time, and if your computer’s date is set to other than the current date or correct date, there are high chances that you will get this warning. So the first thing to check when you receive such error is to check your computer’s date and time settings. If the date time keep re-setting again and again, then see this post on CMOS battery problem.

Now when you have set the date settings, you will most probably not see the this error again. But if you see the Security Certificate error, then either the certificate of the website has really expired as it had to be renewed from time to time, or the site is not trustable.

TIP: Never ever put your important login id or password on such pages if you see the Security certificate error.

Read more:
    Code:
    http://www.troublefixers.com/security-certificate-error-while-opening-web-sites/#ixzz0TZ69CeFu

Like
    0
    thank tam_giang !

Mình đã làm theo hướng dẫn (chỉnh lại ngày giờ) nhưng nó vẫn không hết. Mình thấy 1 số bản ghost đa cấu hình (share trên mạng) họ cũng cài IE7 nhưng không bị những thông báo như thế này. Hay mình tinh chỉnh thiếu bước gì đó ???

Like
    0
    Bạn chọn "Continue to this website" ---> Get Certificate thi` fai (ko nhớ rõ lắm ^^) , nhưng nói chung bạn chọn cái đó và confirm thì lần sau ko gặp nữa đâu.
    Trường hợp này hay gặp khi bạn truy cập vô 1 trang web có security cao (thường là trang web nội bộ của 1 công ty hoặc 1 tổ chức)

Like
    0
    Mình chọn "Continue to this website" thì không cách gì đăng nhập được bạn à. Giờ không biết làm sao ! Chuyển sang FF thì đứa bạn nó không chịu vì nó có vào một số site không hỗ trợ FF.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ntn_vn1701 View Post
    Mình chọn "Continue to this website" thì không cách gì đăng nhập được bạn à. Giờ không biết làm sao ! Chuyển sang FF thì đứa bạn nó không chịu vì nó có vào một số site không hỗ trợ FF.
    Chọn xong nó sẽ chuyển bạn sang 1 trang khác, mình nhớ ko lầm sẽ có dòng "Get Certificate....", bạn nhấp chọn dòng đó và chờ Browser xác nhận Certificate là okie.
    GLuck!

Like
    0
    HJx! e cung bi loi nay` muk ko bit lam the nao`???

Like
    5
    Cái này là chức năng "Anti Phishing" của IE7 (chức năng phòng chống các trang web lừa đảo). Bro kô muốn gặp nó thì tắt đi bằng cách chọn Tools\Internet Options. Bro nhấn vào tab "Security". Tại phần "Security level for this zone" bro uncheck (bỏ dấu tic [v]) ở dòng "Enable Protected Mode (require restarting....)" đi rùi nhấn OK là xong.

Like
    31
    -up-
    @bac gialam: sao mình ko tìm thấy cái như bác bảo nhỉ.

Like
    0
    Mấy bạn trên nói đúng đấy, mình tổng hợp cách cho bạn làm nè:

Cách 1: Get Certificate (Lấy chứng nhận website đảm bảo)

Khi load trang web, bạn chọn "Continue to this website", xong bạn sẽ vào được trang web với thanh Address đỏ lòm, nhìn cuối textbox address bar có một cái nút (không phải nút Go nhé), click vào đó rồi Get Certificate, vậy là từ này bạn vào website này vô tư.

Cách 2: Tắt AntiPhising của IE7/IE8, chức năng này ngăn không cho website có mã an toàn hoặc độc hại tấn công máy tính. VD: paypal, paygate.

Mở internet explorer ra, chọn Tool/Internet Options

Chọn tab Sercurity ra, Uncheck ô "Enable Protected Mode". Tắt IE đi rồi mở lại là vào được web.

Cách 3: Cách dễ nhất
    Xài firefox, Chrome để duyệt (tại sao bạn cứ phải xài IE nhỉ)

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết