Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35
    Like
    0

Lỗi Internet banking Vietcombank

Tôi đã đăng ký và sử dụng dịch vụ Internet banking tại ngận hàng và đã có account
    Nhưng cả 3 máy tính nhà tôi đầu không thể bấm vào nút đăng nhập được, nó cứ loading hoài

Nhưng tôi bấm vào chữ ngân hàng điện tử ở phía trên lại vào được.login ok

Nhưng tôi chỉ xem được Số dư tài khoản, còn lại các Thống kê giao dịch, Đổi mật khẩu thì thao tác làm ko dc. Vì nó cứ loading hoài

Không chỉ đổi mật khẩu ko dc, mà còn chức năng Chuyển khoản nó cũng loading ko chuyển được, loading xong thì web thành Page not found.

Tôi đã thử trên nhiều trình duyện khác nhau, Firefox 3.5.x, Opera 10, Google Chrome, Sapari ... Và đã thử trên 3 máy laptop ở nhà, 2 máy hiệu điều hành Win Vista và 1 máy hệ điều hành Win Xp pack 2 và kết quả là ko dc.
    Nhưng khi đến nhà bạn tôi thì ổn cả, ko còn bị thao tác loading nữa, và tôi đã change password dc ở nhà bạn.
    Xin hỏi các lỗi này tại máy hay tại đường truyền ADSL của tôi ( Tôi xài ADSL easy của MegaVNN ).
    Được sửa bởi j4uonline lúc 13:07 ngày 03-10-2009
    Quote Quote

Like
    0
    Thằng này thỉnh thoảng lại bị "chết cứng", nhưng chờ khoảng 30 phút thì lại ok

Like
    0
    ko phải mà lúc nào mình vô cũng vậy, ko phải tại chết cứng

Like
    0
    rất nhiều giao dịch liên quan đến ngân hàng yêu cẩu Internet Explorer và chạy tốt với IE hơn là các trình duyệt khác

Like
    2
    Mình thường dùng ibank của vcb chủ yếu để xem tiền vào tài khoản chưa. Nhiều lúc không thể truy vấn được các giao dịch, hoặc truy vấn không hết giao dịch. Tức là bị bỏ sót một số giao dịch gần nhất, mặc dù lần truy vấn trước đó đã hiển thị và tiền đã cập nhật. Lỗi hay xảy ra hơn vào buổi đêm hoặc ngày nghỉ.

Trước giờ mình dùng bị nhiều cũng chẳng thắc mắc gì, vì nghĩ chất lượng Việt cũng chỉ vậy thôi. Bây giờ thấy bác j4uonline ca thán mới giật mình nghĩ lại dù sao VCB cũng là ngân hàng lớn mà sao cái dịch vụ này chập chờn quá.

Like
    0
    Thèn eximbank cũng chả khá hơn mấy, giao dịch xong đợi cả chục ngày nó mới hiện lên, trong khi đó call lên bank hỏi thì gần như có ngay lập tức. Nhiều khi giao dịch fail mà bị charge tiền cũng chả biết kiểm tra thế nào, call lên bank nó hỏi linh tinh cả chục phút cũng chết tiền

Truy vấn tài khoản online kiểu Việt

Like
    0
    mới ra đời nên thế, ngay cả Đông á cũng vậy mà, chắc sẽ cải thiện nhanh chóng thôi mà...

Like
    0
    ko cái này mình nghĩ tại máy mình, ko biết có phải tại xài win lậu ko, hay các trình duyệt của mình ko cài java gì đó, các bạn có biết rành ko chỉ mình với

Like
    0
    Mình dùng ibank của Tiên Phong Bank rất tốt (nó đầu tư cả triệu USD vào hệ thống ngân hàng điện tử mà), lại đang miễn phí token cho khách hàng nữa. Có đại gia về công nghệ hậu thuẫn có khác.

Like
    26
    Thấy VCB send tiền good ko phàn nàn gì !

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết