Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    Like
    0

lỗi no internet access trong windown 7

mình bị một lỗi trong win 7 rất củ chuối .
    nhiều khi vào mạng nó báo no internet access cái icon mạng nó có 1 chấm vào mầu vàng.khi check lỗi nó báo lỗi DNS.vẫn máy đó khi cho chạy bằng XP thì vào mạng bình thường.
    máy cho khởi động mặc định là vin 7 .
    khi khởi động máy qua internet bằng chức năng WOL và truy nhập vào máy qua remote desktop thì vẫn vào được máy .
    có điều lạ là icon mạng nó vẫn có chấm vào mầu vàng.lúc này nó không vào được internet nhưng vẫn điều khiển được bằng máy khác.mà cái này lúc thị bình thường lúc thì bị liên tục.
    đã làm rất nhiều võ .nhưng chỉ sau khi disabled chức năng DHCP của model nó mới tạm ổn.không biết từ giờ trở đi nó có bị nữa không.nhưng hiện tại thấy vẫn ổn.
    google thì thấy rất nhiều người bị nhưng toàn tiếng anh đọc không hiểu.
    các bro giúp mình mới nhé .thank nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    hic,em dùng win7 cũng bị báo lỗi này.Máy bắt dc nhiều wifi,nhưng cứ mỗi khi đang nhập là máy báo no internet access T_T.trước dùng win XP ko bị,mới chuyễn wa win7 dc 2 ngày,ngày 1 ko sao qua ngày 2 là bị vậy rùi.huhu có pro nào thông thái thì help em với

Like
    0

NO Internet Access In Win7

Nhà tui có 3 máy, hai máy cài Xp, 1 máy cài Win7 lâu lâu vẫn bị tình trạng giống như các bạn (máy chạy XP thì không bị). Cách tui làm là tắt modem rùi mở lại thế là hết. Ai có cao kiến gì hay hơn thì cho mọi người học hỏi.

Like
    0
    win 7 thì em cũng chưa biết nó thế nào nữa bác àh để em hỏi cho mấy bác vậy

Like
    0
    tôi thì cứ disable sau đó mở lại enable là vao dc.đôi khi khởi động lại máy.ai có cách sử lý tốt nhất thì share nhé.

Like
    0
    mình cũng bị lổi này,mổi lần bị mình lick vào open network and sharing centre =>wireless network connection => Diagnose.
    Đợi nói fix lại là xong

Like
    0

Sửa lỗi " No internet access " trong Windown 7 !

Quote Được gửi bởi huynh_tute View Post
    tôi thì cứ disable sau đó mở lại enable là vao dc.đôi khi khởi động lại máy.ai có cách sử lý tốt nhất thì share nhé.
    Xin chào các pác!
    Để sửa lỗi này các pác chỉ cần làm theo các bước sau là được. Em cũng đã làm cách này và thấy rất hiệu quả. Nay xin được chia sẻ để pác nào gặp lỗi này có thể khắc phục được.
    + Bước 1: Click chuột phải Start -> Properties -> Customize -> Tick Run Command -> OK
    + Bước 2: Start -> Run -> gõ lệnh Msconfig -> Chọn Tab Services -> Bỏ tick tại ##Id-string1...--> Apply -> OK
    Lưu ý: Các bác chỉ thực hiện được các bước này khi máy tính của mình chưa kết nối được Internet.

Like
    0

Giận dữ !

Quote Được gửi bởi namnaga View Post
    Xin chào các pác!
    Để sửa lỗi này các pác chỉ cần làm theo các bước sau là được. Em cũng đã làm cách này và thấy rất hiệu quả. Nay xin được chia sẻ để pác nào gặp lỗi này có thể khắc phục được.
    + Bước 1: Click chuột phải Start -> Properties -> Customize -> Tick Run Command -> OK
    + Bước 2: Start -> Run -> gõ lệnh Msconfig -> Chọn Tab Services -> Bỏ tick tại ##Id-string1...--> Apply -> OK
    Lưu ý: Các bác chỉ thực hiện được các bước này khi máy tính của mình chưa kết nối được Internet.
    không tìm thấy cái ##Id-string1 baccs ơi

Like
    0
    Sax, vậy chịu, mình cũng dùng Win 7 nhưng chưa bị bao giờ, có một số lần bị và mình khám phá ra là do moderm (line nó bị hư, hoặc chưa đóng tiền net nên bị cắt) chứ chưa thấy tình trạng do hệ điều hành lỗi bao giờ. Xin lỗi hỏi 1 câu tế nhị, windows của các bạn có bản quyền không thế ?

Like
    0

Tệ thật ! Test thử vẫn bị

Quote Được gửi bởi moihocIT View Post
    Sax, vậy chịu, mình cũng dùng Win 7 nhưng chưa bị bao giờ, có một số lần bị và mình khám phá ra là do moderm (line nó bị hư, hoặc chưa đóng tiền net nên bị cắt) chứ chưa thấy tình trạng do hệ điều hành lỗi bao giờ. Xin lỗi hỏi 1 câu tế nhị, windows của các bạn có bản quyền không thế ?
    Xin lỗi bác again nhé, Win 7 của tui cũng bản quyền, do MS dán trên laptop, vậy mà cũng bị cái lỗi "No Internet Access" đó, khi thì bị Limited Access (giới hạn truy cập) luôn, mà tui đã Update thường xuyên vẫn không vá được lỗi này...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết