Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17
    Like
    0
    máy mình cũng bị cái như thế nè, trước cài xong dùng chán chả bị bây giờ thì cứ tắt máy đi khởi động lại là bị thế mới chán, toàn phải cho chỉnh lại thôi bạn nào dùng win 7 có sửa được, hoặc có phương pháp làm được thì cho ý kiến chứ thế này chán lắm, trước dùng xp chả bị nhảy sang thằng này tự dưng lại dở chứng mới tức chứ

Like
    0

:d

Các bác có dùng chung mạng LAN với các máy khác ko?
    Nếu dùng chung mạng LAN với các máy khác,có thể bác đã bị ai đó chặn đường truyền vào máy.
    Fix: Down netcut về(!),kiểm tra xem trên LAN có các IP nào đang truy cập.Test thử xem cái IP nào là nguyên nhân gây ra việc đó,sau đó cutoff nó đi.
    NOTE nếu bác cắm nhờ Net người khác thì chịu thôi,vì ng ta đã cố tình ko cho dùng nên ko vào đc nữa đâu)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi namnaga View Post
    Xin chào các pác!
    Để sửa lỗi này các pác chỉ cần làm theo các bước sau là được. Em cũng đã làm cách này và thấy rất hiệu quả. Nay xin được chia sẻ để pác nào gặp lỗi này có thể khắc phục được.
    + Bước 1: Click chuột phải Start -> Properties -> Customize -> Tick Run Command -> OK
    + Bước 2: Start -> Run -> gõ lệnh Msconfig -> Chọn Tab Services -> Bỏ tick tại ##Id-string1...--> Apply -> OK
    Lưu ý: Các bác chỉ thực hiện được các bước này khi máy tính của mình chưa kết nối được Internet.
    đã thử và thấy ok. thanks you

Like
    0
    mình đã thử làm theo cách này nhưng vẫn không được. Không tìm thấy ##ID- string...## ở đâu cả. Có cách nào khác không

Like
    0
    Quote Được gửi bởi calocmuathu View Post
    đã thử và thấy ok. thanks you
    Chịu! không biết bác bỏ cái ##id-string1 ... ở đâu, máy acer em tìm mãi không thấy!

Like
    2
    Bạn thử reset lại modem để khoảng 10s rồi bật lại thử xem nhé

Like
    0
    cái ## là cái gì tìm không thấy bác ah hix máy cứ bị lỗi hoài lúc vào được lúc không rất bực mình

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết