Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Thông tin Lắp wifi ở nhà thế nào .Mọi người giúp vs.

E mới mua lap nhưng ko bít lắp wifi từ modem thế nào. Nhà e có 1 cái modem 1 cổng dùng cho máy bàn, e cũng đã tìm hiểu và thấy bảo mua dây wireless router.Nhưng e ko bít mua cái này ở đâu và giá cả như thế nào.Với lại mua cái dây đấy về thì lắp như thế nào.Ai thông thạo vấn đề này tư vấn cho e vs.Nếu tiện thì cho e xin số điện thoại để e dễ liên lạc mà còn hỏi thăm.Tks.
    Quote Quote

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    ra tiệm bảo người ta bán cái wifi access point sau đó bảo setup dùm (nhớ bảo cài pass)và cắt dây mạng để nối vô cái modem luôn, cứ về nhà nối dây vô mà xài.

Like
    0
    Nhà e dùng thuê bao trọn gói, thế nếu dùng wifi như thế này thì có mất thêm tiền ko ạ?Với lại dùng mạng ADSL cho máy bàn còn wifi cho lap nữa ạ.

Like
    0
    mua cái Access point 4 port là ổn
    hãng thì có nhiều dlink hoặc linsys
    giá cả thì dao động từ 55~60$
    bảo nơi bán đổi địa chỉ ip tắt DHCP và đặt password cho wifi nếu cần thiết còn ko thì thôi vì pác xài trọn gói thì xài tẹt ga đi
    về nhà chỉ việc
    tháo cái dây đang cắm vào PC cắm vào 1 port trên em AP này.Nhớ là port có đánh dấu từ 1~4 chứ đừng cắm vào port wan
    khi mua em AP sẽ kèm theo một dây mạng
    cắm dây mạng vào 1 port bất kỳ của em AP đầu còn lại cắm vào PC
    thế là ổn
    chấm hít
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    mua cái Tenda W311R ( 350 ngàn ) rồi cắm dây vào là sài luôn,ko phải cài gì cả.
    nếu muốn đặt pass hoặc dùng cho cả điện thoại có wifi thì mới cần cài đặt tý thôi,vì mặc định nó để chuẩn ...(gì gì đó) đại để là có chuẩn N,nên dt dò thấy nhưng ko connect dc

Like
    0
    Wifi router là một thiết bị chuyển tín hiệu Internet từ dạng cable (cáp) sang dạng sóng (wifi). Xài wifi router không phải đóng thêm bất kỳ khoản phí nào cho nhà cung cấp dịch vụ. Hiện nay trên thị trường có nhiều nhà sản xuất Wifi Router, với giá từ hạng "phổ thông" đến "thương gia". Nếu dùng trong gia đình có thể chọn lựa các nhãn hiệu như Tenda (khoảng 350k), D-Link(dòng DIR-300, giá khoảng 800k). Mình đang xài DIR-300, phát sóng khỏe và xa.

Like
    0
    Bạn chịu khó mua hàng Linksys mà xài cho nó lành, đừng ham hàng rẻ quá sau này hối hận không kịp.
    Nếu ít tiền thì kiếm model WRT54G2 hoặc WRH54G của Linksys mà xài, vừa ngon mà giá không quá cao. Còn dư giả hơn thì tìm em WRT160N hoặc WRT320N cũng của Linksys mà chơi, đảm bảo không hối hận.

Mua xong nhờ người ta cấu hình sẵn cho, về chỉ cắm dây vào là có sóng wifi xài vi vi thôi ^_^

Like
    0
    tks mọi người nhìu lắm.

Like
    1
    bạn có thể tham khảo thêm tại đây nha
    http://www.vatgia.com/raovat/7768/32...-486-1876.html

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết