Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    0

Giận dữ ! Cần thận khi mua hàng ở Thành Nhân !!!

Mình vừa bị chơi 1 vố ở Thành Nhân - ngã ba Bùi Thị Xuân, Cống Quỳnh.

Số là mua 1 ổ cứng laptop Seagate 80Gb IDE ở đấy, lúc mua mình đòi coi hàng trước, nó bảo ko có hàng mẫu, và chắc 100% là hàng mới. Thui kệ tin tụi nó.

Mua về xài chưa được 1 tháng bị Bad X(

Đem lên bảo hành vào thứ 7 ngày 12/9, tụi nó viết giấy hẹn là 1 tuần sau là 19/9 lên lấy.

Đúng 1 tuần sau gọi điện lên hỏi có chưa, chúng nó bảo hàng Bad sửa ko được nên chờ hãng nhập cái mới về, éo mịe =.=. rùi nói là để tuần sau báo liền cho anh. Mình cũng ráng chờ thêm vài ngày nữa.

Đến ngày 22/9 chúng nhắn tin (keo như mọi) bảo là có hàng rồi.

Lên lấy về xài ... 3 tiếng sau Bad tiếp @@

Điên máu, sáng hôm sau 23/9 lên chửi, đòi có ngay hôm nay, tụi nó bảo ngồi đợi xíu rồi gọi điện cho bên hãng.

Vài phút sau kêu mình chờ tiếp 3 ngày nữa, bà mẹ nó, chịu ko nổi nên chửi típ.

Tụi nó cũng đâu có vừa, cự lại luôn mới ghê chứ, giống như lấy được tiền rồi là mặc kệ khách vậy, thái độ tụi nó lúc đó bảo đảm ai bị cũng mún đập tan nát cái phòng bảo hành ra mới sướng tay.

Cuối cùng phải đi về tay ko, chờ thêm 2 ngày nữa, tức là sáng hôm nay 25/9 chúng nhắn tin nói có hàng đổi rồi.

Lên nhận ổ cứng, nói test lại ... tụi nó chỉ wa khu kĩ thuật sát bên, đưa cho thằng cha kĩ thuật, thấy nó lo gắn gắn cái j chả thèm đếm xỉa j đến ổ cứng, mình vào hối :"Anh ơi test dùm, có việc phải đi gấp". Mẹ nó giựt cái ổ cứng ra khỏi tay mình rồi nói cộc lốc :" ra kia chờ".

Sau lần này thề ko bao giờ vào Thành Nhân nữa, em cũng cảnh báo luôn cho các anh chị em hay mua đồ vi tính. Ai biết chỗ nào mua hàng bảo hành tốt tốt chỉ em với nhé.

Tình trạng mua niềm nở ... bảo hành mất dạy vẫn còn tràn lan lắm X(

Like
    0
    Bọn này thái độ kém thế nhỉ?
    Không biết bao giờ mới Thành Người (Nhân)
    Hàng kém mà phục vụ cũng kém, hóa ra lừa đảo ah?
    Cảm ơn bác đã cho a e biết địa chỉ để còn tránh

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi gvhieu View Post
    Bọn này thái độ kém thế nhỉ?
    Không biết bao giờ mới Thành Người (Nhân)
    Hàng kém mà phục vụ cũng kém, hóa ra lừa đảo ah?
    Cảm ơn bác đã cho a e biết địa chỉ để còn tránh
    Tránh xa lũ này ra bác ạh, em tởn tới già rùi

Like
    1
    ngộ thiệt nhỉ, hình như bên chỗ nào cũng có nguời than phiền, Phong Vũ, Hoàn Long, Nguyễn Hoàng, bi giờ tới Thành Nhân. Mình ko bít trường hợp của bạn thế nào. Tuy nhiên mình mua ở Thành Nhân đã được 3 đời (1 là mình mua cho người bạn dưới quê - Cái Bè, 2 là mua cho đứa em họ ở Bình Dương, 3 là mới mua cho mình hồi 2 tháng trước). 2 trường hợp mua cho người quen thì xài hơn 1 năm vẫn chưa phải đi bảo hành hay sửa chữa gì. (nếu có đã réo mình, vì mình giới thiệu mua mà). Và mình cũng đang xài máy ráp tại Thành Nhân. Chưa thấy có gì cả. Chắc bạn xui xẻo đụng hàng gì đâu thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi GiangPhiNgu View Post
    ngộ thiệt nhỉ, hình như bên chỗ nào cũng có nguời than phiền, Phong Vũ, Hoàn Long, NH, bi giờ tới Thành Nhân. Mình ko bít trường hợp của bạn thế nào. Tuy nhiên mình mua ở Thành Nhân đã được 3 đời (1 là mình mua cho người bạn dưới quê - Cái Bè, 2 là mua cho đứa em họ ở Bình Dương, 3 là mới mua cho mình hồi 2 tháng trước). 2 trường hợp mua cho người quen thì xài hơn 1 năm vẫn chưa phải đi bảo hành hay sửa chữa gì. (nếu có đã réo mình, vì mình giới thiệu mua mà). Và mình cũng đang xài máy ráp tại Thành Nhân. Chưa thấy có gì cả. Chắc bạn xui xẻo đụng hàng gì đâu thôi.
    Mua hàng điện tử thì hên xui! Mà hên nhiều hơn xui!
    Nói chung xài máy tính thì 100 bộ máy cũng có 3,4 máy bị hư linh kiện này nọ!
    Vấn đề là cung cách và thái độ bảo hành ra sao thôi!
    Hi vọng người của Thành Nhân và cũng như các cửa hàng máy tính khác đọc được bài viết này để phục vụ các vị khách khác tốt hơn! Chứ chỗ nào cũng bị chửi hết thì biết mua ở đâu bây giờ!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi GiangPhiNgu View Post
    ngộ thiệt nhỉ, hình như bên chỗ nào cũng có nguời than phiền, Phong Vũ, Hoàn Long, NH, bi giờ tới Thành Nhân. Mình ko bít trường hợp của bạn thế nào. Tuy nhiên mình mua ở Thành Nhân đã được 3 đời (1 là mình mua cho người bạn dưới quê - Cái Bè, 2 là mua cho đứa em họ ở Bình Dương, 3 là mới mua cho mình hồi 2 tháng trước). 2 trường hợp mua cho người quen thì xài hơn 1 năm vẫn chưa phải đi bảo hành hay sửa chữa gì. (nếu có đã réo mình, vì mình giới thiệu mua mà). Và mình cũng đang xài máy ráp tại Thành Nhân. Chưa thấy có gì cả. Chắc bạn xui xẻo đụng hàng gì đâu thôi.
    Tại bạn chưa phải bảo hành thui, 1 lúc nào đó xày ra sự cố bạn sẽ thấy cái mặt heo của tụi nó =.=

Quote Được gửi bởi skyline_serip View Post
    Mua hàng điện tử thì hên xui! Mà hên nhiều hơn xui!
    Nói chung xài máy tính thì 100 bộ máy cũng có 3,4 máy bị hư linh kiện này nọ!
    Vấn đề là cung cách và thái độ bảo hành ra sao thôi!
    Hi vọng người của Thành Nhân và cũng như các cửa hàng máy tính khác đọc được bài viết này để phục vụ các vị khách khác tốt hơn! Chứ chỗ nào cũng bị chửi hết thì biết mua ở đâu bây giờ!
    Nếu bán hàng tốt + bảo hành chu đáo tôn trọng khách hàng thì mình đã ko viết bài này, bức xúc lắm

Like
    0
    Càng đọc càng tức X(

Like
    0
    UP lên cho lấy lại tinh thần nào ^^

Like
    0
    tôi nghĩ chỗ nào cũng thế thôi các bác ạh! tụi nó phải phục vụ nhiều quá nên nổi cáu đó mà. rút kinh nghiệm sau này đi bảo hành cũng nên mềm mỏng với tụi nó một chút. nhưng nói thật, tôi cũng đi bảo hành nhiều lần. cũng bực lắm, phải chửi mới hả dạ. ^^

Like
    0
    tui nghĩ bạn bị hẹn vài lần nên bực bội rồi thái độ sốc tí,nhân viên kỹ thuật mệt mỏi rồi không mềm mỏng.chửi thế cũng hả dạ rồi, tui thấy TN là khá hơn so với mấy cty kia.ai biết nơi nào ok nhất gt nha

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết