Trang 11 / 15 FirstFirst ... 6891011121314 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 147
    Like
    5
    Quote Được gửi bởi followtienf View Post
    Sau rất nhiều lần liên lạc và thiếu điều "năn nỉ" PayPal, hôm nay chúng tôi đã nhận được một lời khẳng định là PayPal sẽ chấp nhận Ngân Hàng Việt Nam như qui định của PayPal đã nói.

Nguồn http://www.tienf.com/tin-tuc-thuong-...an-la-su-that/
    Chẳng có ý nghĩa gì
    Giống như bác chạy tò tò theo pp hỏi: anh nói thiệt hôn? hử? hả?

Hơn nữa cũng không có thông tin nào về việc tài khoản Paypal VN được nhận tiền, nếu không nhận được tiền thì rút tiền có ý nghĩa gì nữa??? Bạn nào rảnh thì email hỏi kỹ Paypal vụ này xem.
    Em quan tâm mỗi cái này.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi LinuXpert View Post
    Các bạn có thể mừng hơi sớm, theo như thông tin trong policy update thì việc cho add tài khoản ngân hàng Việt Nam là có, tuy nhiên chữ "Bank account withdrawal" nên được hiểu theo ý nào? Có 3 khả năng xảy ra:

1. Paypal có thể rút tiền từ tài khoản ngân hàng Việt Nam của bạn thay vì rút từ credit/debit card của bạn để thanh toán tiền cho người khác.

2. Bạn có thể rút tiền trong tài khoản của bạn về tài khoản ngân hàng VN.

3. Cả 2 cái trên đều được.

Từ thông tin trong policy updates thì chưa rút ra được kết luận cái nào đúng. Hơn nữa cũng không có thông tin nào về việc tài khoản Paypal VN được nhận tiền, nếu không nhận được tiền thì rút tiền có ý nghĩa gì nữa??? Bạn nào rảnh thì email hỏi kỹ Paypal vụ này xem.

Quote Được gửi bởi thuankkk View Post
    Chẳng có ý nghĩa gì

Em quan tâm mỗi cái này.
    Các bro có hiểu cái chữ withdraw của Paypal nó dùng có nghĩa gì không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thuankkk View Post
    Chẳng có ý nghĩa gì
    Đồng ý, từ cái vụ Paypal này thấy bực mình cha nội TienF vô cùng, cứ email hỏi linh tinh. đúng là lanh chanh.

Like
    0
    kể ra thằng ebay khôn vãi. Nó kết hợp với chodientu để chodientu quảng cáo và PR giùm nó. Đến khi ngon lành rồi nó cho dân VN nhận $ trực tiếp từ PP, vậy thì ai còn thèm mua bán hàng ebay qua chodientu nữa...

Like
    0
    http://www.tienf.com/tin-tuc-thuong-...m-tu-14102009/

Nếu đã update policy chính thức thì không phải chuyện con nit nói chơi. sặc sặc, hờ hờ, ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi sideduck View Post
    Vậy tóm lại là VN mình đã nhận được tiền chưa vậy bác ?

VN vẫn nằm trong cái nhóm Send Money to Anyone in the Growing PayPal Network >"<
    Quote Được gửi bởi collect View Post
    Sau ngày 14/10 ...
    ......................

Like
    3
    Quote Được gửi bởi BeHanh View Post
    Đồng ý, từ cái vụ Paypal này thấy bực mình cha nội TienF vô cùng, cứ email hỏi linh tinh. đúng là lanh chanh.
    Uhm, thật lòng mà nói ông tienf nên xem lại, nó ko nói ra chứ nó xem thường chả ra làm sao cả. Bệnh thiệt

Like
    0
    Quote Được gửi bởi LinuXpert View Post
    Từ thông tin trong policy updates thì chưa rút ra được kết luận cái nào đúng. Hơn nữa cũng không có thông tin nào về việc tài khoản Paypal VN được nhận tiền, nếu không nhận được tiền thì rút tiền có ý nghĩa gì nữa??? Bạn nào rảnh thì email hỏi kỹ Paypal vụ này xem.
    Vâng, chúng tôi đã dò hỏi và mấy lần PayPal không chịu trả lời trực tiếp, mà chỉ nói http://www.tienf.com/tin-tuc-thuong-...msg749/#msg749
    I am sorry that we can not provide you immediately with the information you wanted. However, if there is any change or updates about the policy regarding the region of your account, we will inform you at once.
    Nhưng bữa nay họ đã đã chịu chấp nhận là policy đúng, không có gì lầm lẫn cả, tuy nhiên chi tiết như bác nói về nhận tiền, rút tiền thì còn chưa dám khẳng định ạ .

Quote Được gửi bởi BeHanh

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi khucthuydu View Post
    Uhm, thật lòng mà nói ông tienf nên xem lại, nó ko nói ra chứ nó xem thường chả ra làm sao cả. Bệnh thiệt
    Oh, chúng ta kinh doanh mà, chúng ta muốn biết rõ thông tin để lên kế hoạch có gì là sai bạn ? Tuy nhiên, trong khuôn khổ chúng tôi cũng giữ đúng vai trò là một khách hàng lâu năm của PayPal và giữ đúng phép lịch sự trong giao tiếp ạ , từ "năn nỉ" ở trên do editor làm giá thôi, báo chí mà
    Được sửa bởi followtienf lúc 20:45 ngày 23-09-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Oài.....

Đúng là 1 câu chuyện dài.

Chẳng hiểu tại sao các bác đến giờ mới ...."khóc", mà lại "thút thít" (vì chưa biết có được receive hay không), các bác đã có thể "vỡ òa" từ lâu rồi chứ???

Cách đây mấy tháng em đã hỏi cái này rồi mà:
    http://ddth.com/showthread.php?t=283620
    OnePay = Paypal ?
    Em nhớ cách đây không lâu, còn có bác ở đây nói một câu xúc động là .... "chừng nào mua hàng trên site TMDT ở VN mà sau vài cái click bị trừ tiền trong tài khoản thì có thể òa lên khóc...".

Dạo này em thấy có OnePay rồi đó các bác, list Customer của họ cũng không ít ( http://onepay.vn/partners_customers.action ). Trong số đó có Jetstar mà hẳn ở đây nhiều người đã từng mua vé online bằng thẻ tín dụng !

Như vậy giấc mơ TMDT của chúng ta đã thành hiện thực phải không ? bác kia có thể khóc ?

Như vậy là OnePay tương tự Paypal rồi phải không các bác ?

Cái tin mới của paypal kể cả là cho Receive đi nữa thì cũng chưa thật trọn vẹn vì

New currencies include: Filipino Peso, Taiwanese Dollar, Thai Baht, Malaysian Ringgit, Argentinean Peso, and Brazilian Reais. Bank account withdrawal countries being added include Vietnam, Malaysia, Argentina, and Brasil.
    Như vậy nghĩa là chỉ hợp với bác nào "làm ăn lớn" ra nước ngoài thôi, tiền tệ là USD thôi chứ các site bán hàng trong nước thì vẫn chưa thể giao dịch với VND được.

Khi giao dịch với USD, ngoài các lệ phí cho Paypal mà các bác đã nhắc (2-3.5%) thì khi các bác muốn ra rút USD từ ngân hàng VN sẽ phải chịu 2 khoản phí nữa: Phí báo có (0.5$/1time) và Phí rút ngoại tệ (0.2x%).

Đó là chưa kể những phiền phức về việc xử lý giao dịch gian lận, contact với PP chắc là sẽ khó khăn hơn với local support.

Với đầy đủ tính năng các bác cần, lại thêm local support, sao các bác không "vỡ òa" cùng OnePay ???

Like
    11
    Quote Được gửi bởi langxang View Post
    Với đầy đủ tính năng các bác cần, lại thêm local support, sao các bác không "vỡ òa" cùng OnePay ???
    Ăn thua là PP thì 100% site mua bán từ bất cứ chỗ nào cũng đều support, còn OnePay thì cả site Việt Nam cũng không muốn embed vào nữa là...

Trang 11 / 15 FirstFirst ... 6891011121314 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết