Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 62
    Like
    0

Thắc mắc về Vietnamworks?

Em thực sự ức chế với Vietnamworks quá rồi, không thể kìm nén được nữa nên hôm nay đành phải post lên đây, mong tìm được sự chia sẻ.

Em cảm thấy rất mất thời gian mà lại không thu được hiểu quả gì, em apply tới tận 20 vị trí rồi mà không có một tin tức gì của NTD nào, thật kỳ lạ! Hồ sơ của em mỗi lần gửi đều được chuẩn bị rất chu đáo.

Ngày xưa, em gửi email trực tiếp thì hầu như là có phản hồi lại, giờ thì... mất niềm tin vào VNW mà không tìm được câu trả lời thích đáng, nên rất là khó chịu.

Mời các bác theo dõi mấy đoạn email em liên lạc với VNW:

Vậy đâu là nguyên nhân thực sự của vấn đề này?
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    tại sao chúng ta cứ phải qua trung gian nhỉ?
    hãy tìm kiếm NTD hoặc khách hàng mà mail thẳng cho họ có tốt hơn ko

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khanh3t View Post
    tại sao chúng ta cứ phải qua trung gian nhỉ?
    hãy tìm kiếm NTD hoặc khách hàng mà mail thẳng cho họ có tốt hơn ko
    Tất nhiên là hạn hữu lắm em mới phải apply qua bọn VNW này, chẳng qua có những vị trí mà em yêu thích khi tìm được trên VNW nhưng không làm sao tìm cách liên lạc với NTD, bọn VNW nó dấu email hoặc để địa chỉ website "fake" thì em đành bó tay.

Ví dụ như có vị trí này, bác nào thử tìm địa chỉ email của người tuyển dụng bên WHO xem có được không?!

http://www.vietnamworks.com/jobseeke...p?jobid=171171

Like
    0
    Nói chung là họ quảng bá hình ảnh kiểu này thì sớm muộn cũng phải trả giá đắt!

Like
    0
    Cách làm ăn của Vietnamworks quả thật làm nhiều người khá lo lắng. Nếu cứ apply và ngồi đợi mà k apply chổ khác nữa thì mất biết bao nhiêu thời gian.
    Mình nghĩ ngoài việc apply ở VNW thì bạn nên apply những trang khác nữa để phòng hờ.

Like
    0
    @CCĐ: Ở VNW bao giờ cũng có nhiều tin có chất lượng hơn.

Không bác nào bị như em sao?

Like
    0
    KHông gì bằng gửi trực tiếp đến NTD. E đăng ký ở VNW đăng ký nhận việc làm mới qua Mail nhưng hình như hệ thống gửi không được chuẩn lắm, vì toàn những ngành chả liên quan gì đến bằng của em, nhưng ở đây đăng tuyển công việc hình như là rất chất. mặc dù e cũng chưa được đi PV lần nào, apply nhiều nên chán.

Like
    0
    uhm, mình đã gởi 4 chỗ, chỉ duy nhất caravat là nó trả lời nhưng mà ghi trụ sở làm việc là Q1, Sương Nguyệt Ánh??? Cùng trụ sở với VNW, công ty con của nó chăng, thời gian gởi đã được 1 tuần )

Like
    0
    Quote Được gửi bởi caldelta View Post
    uhm, mình đã gởi 4 chỗ, chỉ duy nhất caravat là nó trả lời nhưng mà ghi trụ sở làm việc là Q1, Sương Nguyệt Ánh??? Cùng trụ sở với VNW, công ty con của nó chăng, thời gian gởi đã được 1 tuần )
    Thì đúng là Caravat với VNW là anh em với nhau mà

Về email nhà tuyển dụng: thực tế để tìm email nhà tuyển dụng không khó. Thường các nhà tuyển dụng đăng tin trên nhiều site khác nhau nên google và google cache có thể giúp ích rất nhiều. Trong trường hợp máu hơn thì phone để cty gặp phòng nhân sự

Like
    0
    Lý do VNW dấu mail của nhà tuyển dụng là vì khi đăng mail lên thì bị spam dữ quá: mấy cty quảng cáo, mấy đối thủ cạnh tranh, mấy trường dạy học...cứ lấy cái mail của cty tuyển dụng mà spam mail quảng cáo. Do tui đã từng đăng thông tin tuyển dụng trên VNW nên biết điều này.

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết