Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Help lỗi pascal

Like
    0

Help lỗi pascal

Gặp lỗi như thế này khi run và chọn 4(Chạy bằng Lazarus). Download source here
    http://www.mediafire.com/?ymj02weudyg

Và cũng gặp lỗi tương tự trong FPC, các huynh có thể down source về rồi mở lên bằng BP hoặc FPC...
    Được sửa bởi sbt2008 lúc 20:16 ngày 10-09-2009
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn chưa tạo file data.hs
    Lúc mở file nó ko mở đc.

Like
    0
    Hình như không phải vì mình đã tạo file này trước rồi, vả lại nó in xong rồi thì không chịu chạy lặp lại cái repeat mà thoát luôn mà nó thoát ra luôn

Like
    0
    Bác dùng phần mềm j` vậy nhỉ. em chưa thấy bao giờ. À cái screen là do bác xài win 7 hay là theme vậy. Nếu là theme thì cho em xin nhá

Like
    0
    Thêm 1 spammer chính hiệu.
    Không giúp được thì đừng có spam.
    Nhưng message như thế thì send private còn hơn :-w
    @sbt: Up file data.hs của bạn lên đi.
    Mình ko có file đấy nên ko chạy đc.

Like
    0
    to quangtq: bạn có thể tạo 1 file bất kỳ để test thử, vì mình đã tạo đi tạo lại nhiều trường hợp mà vẫn lỗi nên có thể do code có vấn đề
    to hitman_pr0: Đó là lazarus, đừng có spam nữa

Like
    0
    Tôi cũng là một FAN Pascal đã tưng đạt giải nhất học sinh giỏi tỉnh môn tin học lập trình này. Và đã xem qua chương trình bạn soạn thảo. Tôi chỉ nói một câu là chương trình của bạn cầu kì quá. PC chỉ là ngôn ngữ căn bản nên không cần cầu kì đâu. Chính cái cầu kì đó là LỖI mà bạn vấp phải. Khi bạn in DATA thì cần quái gì phải seek làm gì cho mệt óc. Bạn đọc thông tin trong tệp mà không thoát khi đọc xong thì gặp lỗi là phải. Bạn quên Close(tepdata); đúng không. Xem lại cho kĩ đi. khi mà tệp đang mở thì nó vẫn cứ đọc nhưng không có cái gì đọc thì tất nhiên nó kêu lên thôi. Cố gắng lên nha.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhtuanhack View Post
    Tôi cũng là một FAN Pascal đã tưng đạt giải nhất học sinh giỏi tỉnh môn tin học lập trình này. Và đã xem qua chương trình bạn soạn thảo. Tôi chỉ nói một câu là chương trình của bạn cầu kì quá. PC chỉ là ngôn ngữ căn bản nên không cần cầu kì đâu. Chính cái cầu kì đó là LỖI mà bạn vấp phải. Khi bạn in DATA thì cần quái gì phải seek làm gì cho mệt óc. Bạn đọc thông tin trong tệp mà không thoát khi đọc xong thì gặp lỗi là phải. Bạn quên Close(tepdata); đúng không. Xem lại cho kĩ đi. khi mà tệp đang mở thì nó vẫn cứ đọc nhưng không có cái gì đọc thì tất nhiên nó kêu lên thôi. Cố gắng lên nha.
    Có lẽ là như vậy, để mình thử lại xem, mà bạn nói in mà không cần seek thì làm thế nào?

Like
    0
    mấy bạn giúp mình chút mình mới học pascal bạn nào biết có tài liệu nào giải thích về các hàm cơ bản của pascal thì giúp mình với,hoặc các bạn giải thích dùm cũng được cám ơn nhiều vd như những hàm này Writeln ,Readln,Until,integer,real
    hàm write và hàm writeln khác nhau như thế nào vậy
    Được sửa bởi kotraloidau lúc 11:20 ngày 15-09-2009

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kotraloidau View Post
    hàm write và hàm writeln khác nhau như thế nào vậy
    Thứ nhất, đó là lệnh, không phải hàm.
    Trả lời: sau khi thực hiện lệnh write, con trỏ ở ngay sau ký tự cuối dòng, còn writeln thì nó sẽ xuống dòng

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết