Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: lỗi win 7 :((

Like
    0

lỗi win 7 :((

Dạo này e dùng máy đề làm nhiều wa' mà tự nhiên win 7 nó dở chứng jo k biết sao nữa bản win7 build 7600.
    Hiện tượng: ví như 1 win 7 lúc khởi động lên bình thường, còn máy e thì tất cả icon đều mất hết icon trên desktop chỉ còn lại chữ! icon trong cái Quick lunch cũng mất lun ( chỉ mất icon thôi, chứ ấn vào vẫn đc ), mất cả icon folder, ỗ đĩa ...
    - Nút Start ấn ko đc, ấn fi'm window nó cũng ko lên nữa.
    - Vô web thì chạy nhanh lắm, mà tốc độ xử lý bị gì như lag đó, e rê chuột click vảo icon trên desktop, click vào icon khác, chờ 1 tí nó mới chịu chuyển. Phần performance trong Task manager thì bình thường.
    + e xài laptop, pin xuống wa' $, mấy auto chuyển wa sleep, e mở lên lại để shutdown. xong gỡ pin ra, chạy = nguồn, mở lên thì thấy nó như zậy luôn
    + trước đó e có delete tụi virus, trojan j đó trong cái virus vault của AVG + cleak cookie, tempor..
    P/s: e zô computer kiem' hoài ko thấy file paint.exe để post hình. Chắc tiêu wa'

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

có ai biết máy e bị sao ko
    Được sửa bởi dailystore lúc 10:45 ngày 03-09-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0

Hạnh phúc

cài lại win 7 đi bạn.Mình cũng đag sài win7 này.Rất ok.Bản ultimate 7077.mình nghi phần mềm diệt vius của bạn diệt virus xong diệt luôn cả wIN RỒI.

Like
    0
    Nhiều khả năng là đĩa cài của bạn bị lỗi hay HDD của bạn có vấn đề. Bạn thử dùng DVD khác cài lại, lúc cài nên dùng đĩa win format lại phân vùng mình muốn cài.

GL!

Like
    5
    Bạn cài repair lại là đc. hoặc bạn đổi qua bản build 7100 mà xài. Tớ thấy good lém.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết