Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30
    Like
    0

Hỏi về cách chuyển video từ máy quay băng vào máy tính

Xin chào các bác, nhờ các bác giúp em với
    Em dùng máy quay băng hiệu SONY, cắm vào máy tính thông qua card 1394 và dùng ulead 11 để thu phim. Trong ulead em đặt chất lượng là DVD nhưng cỡ của video chỉ có 720*576. Bác nào biết cách đặt chất lượng cao nhất không, chỉ cho em với. Kích thước file video không quan trọng.
    Hoặc là có phần mềm nào thu chất lượng nhất không, các bác chỉ giùm em với
    Cám ơn các bác nhiều!!!!!!
    Quote Quote

Like
    9
    có phần mềm nào thu chất lượng nhất không, các bác chỉ giùm em với
    Ồ, có đấy bác ạ, Bác sang bên hàng Táo hỏi mấy BRO chuyên dùng Final Cut Pro, dưng mà chắc bác phải quay Hát đê (chuẩn 1080) mới có hàng ngon bác ạ. Chứ theo em hiểu bác quay bằng Soly làm thật dưng mà chuẩn Ét đê thì ra kịch lắm cũng chỉ là 720x576 mà thôi.

Like
    29
    ....kịch lắm cũng chỉ là 720x576 mà thôi.[/QUOTE]
    ===========< >========= Nhan tiên đây . DZZE .cho Mình hỏi thêm .để thu phim qua cổng 1394 thì dùng phần mềm nào để cho độ nét cao. Nên dùng fiel ,AVI ,hay chuẩn DVD để captrue . và sau khi sử lý cắt gọt xong, Mình muốn in ra đĩa thì nên dùng phần mềm mà mình vùa sử lý để in đĩa.Hay dùng phần mềm NERO để in?.Những phần này mình chưa hiểu lắm mong Bạn tư vấn cho ,xin cảm ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

....kịch lắm cũng chỉ là 720x576 mà thôi.[/QUOTE]
    ===========< >========= Nhan tiên đây . DAZZLE .cho Mình hỏi thêm .để thu phim qua cổng 1394 thì dùng phần mềm nào để cho độ nét cao. Nên dùng fiel ,AVI ,hay chuẩn DVD để captrue . và sau khi sử lý cắt gọt xong, Mình muốn in ra đĩa thì nên dùng phần mềm mà mình vùa sử lý để in đĩa.Hay dùng phần mềm NERO để in?.Những phần này mình chưa hiểu lắm mong Bạn tư vấn cho ,xin cảm ơn
    Được sửa bởi ngocduynh lúc 21:59 ngày 02-09-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    DVD thì 720x576 là cao nhất rồi, với điều kiện đó là DVD PAL, còn NTSC chỉ có 720x480 thôi. ko tin bạn mở DVD bằng WMP hoặc MPC rồi vô info coi thử sẽ thấy độ phân giải của nó

Like
    9
    cho Mình hỏi thêm .để thu phim qua cổng 1394 thì dùng phần mềm nào để cho độ nét cao
    Theo em biết thì bác Ngọc Duynh hâm mộ UVS. Phần mềm này cũng bát hình tốt, và sau khi sử lý xong ghi ra đĩa cũng tốt. Còn nếu bác tò mò muốn biết em dùng những phần mềm nào thì em xin nói thực, không có trật tự nào cho toàn công đoạn: Quay thì bằng máy cùi Pana MD10000, bắt hình thì tùy trên từng máy: Hoặc là Pinnacle 9, hoặc là AL 7.2 hoặc là AP 6.5. Sau khi làm xong các phim chuyển tất cả sang con máy còi chuyên dùng để ghi đĩa DVD và VCD bằng NERO 8.0. Riêng UVS X2 có băt hình và ghi đĩa tốt không, em chưa có điều kiện kiểm tra. Khoảng 3-4 năm trước đây khi dùng UVS 8.0, tiện ích ghi đĩa của nó có vẻ không hay lắm, cụ thể là hay bị dừng lại ở giữa chừng.

Like
    0
    Bắt bằng trình nào cũng như nhau thôi nếu giữ nguyên hệ và chọn chế độ AVI DV, tôi thì dùng trình free AVCutty để bắt hình http://www.avcutty.de/english/index_info.htm

Like
    0
    Không có trình nào để bắt với chất lượng HD hả các bác. Dùng mấy trình đó chỉ có bắt được cao lắm là DVD à.
    Còn để chế độ hế độ AVI DV thì chất lượng cũng thế mà dung lượng file lại quá không. Một file khoảng 60 phút cũng phải là gần 20GB
    Bác nào có trình thu HD không/

Like
    0
    >Không có trình nào để bắt với chất lượng HD hả các bác
    Nếu máy của bạn không phải là HD format thì không. Lần sau bạn đừng tiết kiệm thông tin rồi la người ta xui dại nhé ;=)

>Dùng mấy trình đó chỉ có bắt được cao lắm là DVD à.
    Còn để chế độ hế độ AVI DV thì chất lượng cũng thế

Bạn nhận xét thế thì format DV chết từ lâu rồi, kể cả mốt thời thượng là HD thế mà Sony vẫn cho xuất xưởng máy quay DV nè

http://www.sony.co.uk/biz/view/ShowP...site=biz_en_GB

>Bác nào có trình thu HD không
    Dạ nếu máy quay của bạn hệ AVCHD thì có đây:
    http://www.ddth.com/showthread.php?t=263889

Like
    29
    [QUOTE=Dazzle;1810919
    Riêng UVS X2 có băt hình và ghi đĩa tốt không,....
    ===========<>==========
    Cám ơn bạn đã chia sẻ.Mình hỏi bạn để học kinh nghiệm từ bạn thôi,không có ý tò mò đâu.vì thấy bạn sử dụng nhiều phần mềm cao cấp, AL 7.2 và.AP 6.5.Còn Mình thì dùng UVS và PINNACLE.
    Mình hỏi? Để Mình biết mà còn nâng cấp phần mềm.
    Theo mình khi làm ra sản phẩm xong .mình in ra đĩa bàng chính phần mềm đó,thì độ nét của nó in cũng bằng NERO. Nhưng nó có cái hay là giảm thời gian SEVA theo định dạng ,rồi mới sang trình in bằng NERO.
    Còn phần captuer thì mình dùng PINNA,thấy thằng này nét hơn UVS và cái hay của nó là ,Nó chia sẵn từng đoạn phim cho mình ,để mình đỡ phải cắt sén.
    Trên đây là 2 phần mềm Mình thường dùng,Nên chưa có nhiều kinh nghiệm ,Mong các bạn Tư vấn thêm.

Like
    0
    >mình in ra đĩa bàng chính phần mềm đó,thì độ nét của nó in cũng bằng NERO. Nhưng nó có cái hay là giảm thời gian SEVA theo định dạng ,rồi mới sang trình in bằng NERO.

đọan này đọc đi đọc lại tôi vẫn không hiểu bạn muốn nói gí.
    Bạn dùng chức năng ghi đĩa trong Nero hay dùng nó để chuyển đổi định dạng ví dụ từ AVI qua DVD?
    Nếu chỉ dùng để ghi thì độ nét chẳng liên quan đến Nero cả vì nó chỉ làm khâu đốt những bit và byte trong DVD folder vào đĩa, thủ phạm chính là trình encoder tích hợp trong các trình dựng phim mà thôi.
    kinh nghiệm của tôi thì tôi không bao giờ dùng chức năng convert trong các trình dựng phim kể cả AP CS4.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết