Trang 1 / 11 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 106
    Like
    0

Tìm việc làm??? Công ty TNHH Triệu Phú... 1 trò lừa nữa của Lô Hội!

Là 1 sinh viên vừa tốt nghiệp ra trường được vài tháng đang tranh thũ kiếm việc làm đễ bổ trợ cho ngành CNTT của mình nhưng chưa thấy vì thời buỗi kinh tế khó khăn. Một hôm vào nhà sách thì có tiếp chuyện với 1 bạn tự xưng là Sinh Viên đang có việc làm thêm muốn giới thiệu. Đối với mình thì đây quả là 1 món quà từ trời rơi xuống... thế nhưng cuộc đời không hề dễ dàng như mình nghĩ.

Sau 1 vài ngày liên lạc thân quen thì mình được 1 lời mời khá hấp dẫn kiếm thu nhập cao và cho địa chỉ đến số 2A Nguyễn Quang Bích. Đến nơi thì thấy cái bảng tên Triệu Phú khá hoành tráng trước cữa cùng những title như: kinh doanh địa ốc, hội thảo, tỗ chức sự kiện.... Mình nghỉ thầm trong bụng chắc trúng quả hời rồi. Nhưng khi bước vào bên trong thì lại hoàn toàn khác. Bàn ghế xếp cạnh nhau.Rồi nhiều bạn trẽ đang ngồi nói nói gì đấy + thêm thấy trên tường toàn hình Nha Đam ( cái này có từng nghe bạn nói qua ) nên thấy nghi nghi nhưng lỡ vào rồi thì đễ xem nó là gì.

Sau 1 hồi nói chuyện với 1 người bạn trẽ ( kiễu như làm quen) thì bạn cho mình cơ hội ( theo từ chuyên môn là Sponsor) giới thiệu mình gặp 1 người rát nhiều kinh nghiệm. Nói vòng vo 1 hồi gần 1 tiếng về chính sách, Sp.... thì tiếp tục 1 người mặc áo Vest vào nói chuyện và được giới thiệu cũng là 1 người nhiều kinh nghiệm ( thế ai nhiều hơn ta?? ) rồi tiếp tục thêm 1 tiếng nữa và kết lại là Bán hàng đa cấp là ngành nghề thế kỉ 21. Và khuyên mình đừng nên nói với ai biết là mình lên đây vì sợ bị cãn phá????
    Xong thế là mất 1 ngày. Mình cũng đã hiễu sơ sơ về mô hình này. Sau vài ngày thì Sponsor lại mời tiếp lên nghe lần nữa cho hiễu rỏ và có buỗi huấn luyện kinh doanh gì đó ( hôm đó là thứ 5) thấy hay hay với bạn ấy nhiệt tình quá nên thoai đành ráng lên lần nữa.

Đến nơi thì lại được giãng thêm 2 tiếng nữa về tương lai, về cấp bậc cao hơn với thu nhập vài trăm triệu/1 tháng. Được đi ăn chút rồi bắt đầu vào học. Vào thấy hô hào ghê gớm y như bạo động hay nói nôm na là giáo phái.Rồi ngồi thêm 2 tiếng nữa đễ nghe cho xong. Rốt cuộc ngày hôm đó mình nghe liên tục 4 tiếng từ 5h đến 9h :-s. Nhưng kết quã thất vọng vô cùn. Trái ngược với lời mời hấp dẫn là được học kinh nghiệm này kia thì chĩ toàn nói Bán Hàng Đa Cấp là số 1, nên chọn BHDC.... thế nhưng mình thấy 1 điễm lạ nữa. Theo mình biết thì BHDC thì cũng là 1 phương thức kinh doanh nhưng mình chã nghe ai nói hay chĩ mình bán hàng mà chĩ toàn chĩ cách đầu tư ( đã được nói khéo là kinh doanh phãi vậy) mà chẵng thấy chĩ bán hàng. Thế vào đây kinh doanh gì nhỉ???

Mình về với 1 niềm thất vọng tràn trề. Nhủ lòng là không lên nữa nhưng vài ngày sau lại được lời mời lên lần nữa. Mình nói bận nhưng bạn ấy mời dữ quá đành lên lần nữa vì nghe nói tìm hiễu 3 lần rồi quyết định. Nhưng lần này mỉnh đã chuẫn bị sẵn. Nghe đồn là làm lên Gs là 3-4tr, TLQL là 10-15tr, QL là 20-30tr. Thế nhưng theo như mình trực tiếp hõi thì đa số đều ú ớ và biện minh rằng tháng này chưa làm việc tốt nên thu nhập chưa cao nhưng QL mình 24tr đó ( không lẽ chĩ có Ql mới có tiền - sao giống mí cái lừa đảo quá ) trong khi ăn mặc đẹp, áo vét... pó hand. Sau khi hiễu rõ mình nói cho mình suy nghĩ rồi chuồn thẳng và khoá số dt kia vào dĩ vãng

Rồi vài tháng trôi qua đến vài ngày gần đây. Gặp lại 1 thằng bạn thân hồi nhỏ. Nói chuyện dc vài ngày nó rũ lên cty nó chơi. Mình cũng muốn xem thằng này làm gì mà nghe nó nói dữ quá. Lên đến nơi là ngay chi nhánh Cty Lô Hội( quái thật. Mình không chạy khõi cty này hay sao ấy) . Nói chuyện 1 hồi mình nói mình biết rồi và muốn về đi học thêm thì trời mưa. Xui thật. Thế nhưng cũng hên 1 điều nhờ cơn mưa đó mà mình biết thêm 1 điều. Mình thấy được người bạn hôm bữa và cã nhửng người bên Cty Triệu Phú đứng ngay quầy mua hàng. Mà những bạn đó hầu như đã xong 2cc rồi ( cấp đầu tiên cũa Lô Hội ấy ) mà đứng mua hàng, đông lắm, thấy mua tới mấy thùng SP lận. Chắc khoãng vài chai 1 thùng. Chắc tầm 20-30 chai ấy. Rồi thấy chúc mừng GS mới gì um xùm. Giờ đây mới hiễu ra vấn đề :-s

Mình rút ra kết luận rằng. Triệu Phú không phải là làm ở đó thành Triệu Phú mà chĩ có ai giàu ( triệu phú ) mới làm nổi ỡ đó vì chẵng có ai bán hàng thì lấy đâu ra tiền. Nên mình muốn khuyên bạn nào đang làm ở đó hoặc có bạn làm hoặc sắp bị mời lên thì nên chạy cho nhanh. Mất thời gian chẳng ích gì

P/s: Mình cũng biết mô hình này có mặt tốt mặt xấu, công ty cũng có tốt có xấu và trong công ty lại có người tốt và người xấu. Chúng ta nên cẫn thận đừng đễ bị lừa bởi nhửng trò vô bổ này. Anyway : BHDC hay KDTM vẫn tốt nhưng phãi hiễu biết rõ về nó...

Thân
    Quote Quote

Like
    0
    Bán hàng đa cấp nếu theo đúng nguyên tắc & làm ăn đàng hoàng thì giá sản phẩm phù hợp sẽ thấp hơn thị trường cùng loại.
    Ở VN do ai cũng nghĩ mình giỏi lên mới sinh ra 1 dây lừa lẫn nhau mà hàng chẳng thấy đâu, mà cái công ty lô hội hiếc gì sao nghe giống sinh lời hay gì gì đó, chốn cho lẹ .

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Đã là bán hàng đa cấp thì hàng phải là hàng độc. Nếu thị trường đầy rẫy những sản phẩm như thế thì còn gì gọi là ngành kinh doanh của thế kỉ 21.Không có nghành nào xấu chỉ có con ngừơi xấu mà thôi. Đừng quá khắc nghiệt với nghề này như thế.Muốn kiếm tiền thì phải đầu tư thôi.Bây giờ đi xin việc gì cũng cần phải có tiền cơ mà,ở đây đầu tư tiền vào bạn không hề mất trắng đâu. Bạn được sản phẩm đem về dùng cơ mà .Muôn kiếm được nhiều tiền thì phải bỏ công sức ra mà làm. Chẳng nghề nào mà ngồi rồi mà có tiền cả đâu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi PHẠM THỊ THANH View Post
    Đã là bán hàng đa cấp thì hàng phải là hàng độc. Nếu thị trường đầy rẫy những sản phẩm như thế thì còn gì gọi là ngành kinh doanh của thế kỉ 21.Không có nghành nào xấu chỉ có con ngừơi xấu mà thôi. Đừng quá khắc nghiệt với nghề này như thế.Muốn kiếm tiền thì phải đầu tư thôi.Bây giờ đi xin việc gì cũng cần phải có tiền cơ mà,ở đây đầu tư tiền vào bạn không hề mất trắng đâu. Bạn được sản phẩm đem về dùng cơ mà .Muôn kiếm được nhiều tiền thì phải bỏ công sức ra mà làm. Chẳng nghề nào mà ngồi rồi mà có tiền cả đâu
    Nói ngu éo hiều nổi luôn.Bỏ vài chai mua 1 chai nước....nước thánh ah.Thế mà khuyên người ta mua.Trong khi giá thực nhập chai đó là nhiêu? Tìm tờ khai hải quan coi thử xem nó mắc gấp 5 lần chai nước suối ko rùi hãy nói nha.
    Mua đi bán lại để kiếm lời - cái đó là đương nhiên. Nhưng NGU mới đi mua thứ 5 đồng với giá triệu bạc. Và mua rùi để bán lại đc thì...ko đi lừa có ma nó mới mua.
    Còn cái Cty Lô Hội BHĐC là lừa đảo chắc luôn - nhưng nó vẫn tồn tại đc vì 1 số nguyên do đặc biệt chứ chẵng phải tốt lành gì cả.Còn nguyên do là...lên gú gồ tìm thử xem.

Like
    0

ban ve KDTM

mấy bạn bình luận dư vậy!
    vậy cho mình hỏi mấy bạn hiểu ntn về nghành này!
    trong các bạn bình luận thì có đã sử phẩm của một công ty nào chưa?
    hay chỉ nghe nói rùi, a dua nói theo!

Like
    0
    Mình không nói ngành nghề này xấu. Xin vui lòng đọc lại bài viết cũa mình. Vấn đề mình nói ở đây là tên là Bán Hàng Đa Cấp nhưng 1 nhóm mình tham gia tìm hiễu bên Lô Hội ( Nhóm Triệu Phú ấy) thì chẵng nghe đến 2 từ Bán Hàng và có đi nữa cũng chĩ là vài người trong tổng số vài chục người mà đa số chĩ nghe kiếm tiền đầu tư rồi về xài. Đó gọi là kinh doanh à? gọi là bán hàng cũng chẵng đúng nửa. Có ai nói ngồi không mà hưởng tiền đâu

Y chang bạn trên kia. Vui lòng đọc lại kĩ giùm. Vấn đề ỡ đây là 1 mạng lưới lừa lọc lẫn nhau đễ kiếm tiền. Chứ Sp thì thật ra đã theo KDTM thì SP phãi tốt. Vì ông chú mình bên Úc cũng đang dùng SP cũa Lô Hội đây ( Tập đoàn FLP ấy)

Và 1 điều quan trọng hơn mình muốn nói là khi đã đầu tư quá nhiều tiền và công sức vẫn chưa được gì thì 1 là bạn chọn nghỉ học đễ theo đến cùng 2 là những người khác cũng khuyên bạn bỏ học với câu châm ngôn là " Bill Gates có đi học đâu mà cũng thành tỉ phú đấy thôi " <<< chết với câu này

Like
    0
    tham gia bán hàng đa cấp chỉ được mỗi cái có nhiều em xinh tươi , ăn nói ngọt như đường

Like
    0
    Mình cũng từng bị dín vào Bán hàng đa cấp ,bạn mình mấy đứa năm 2006 ,năm đầu tiên vào Tp học cũng đi làm cái này ,rốt cuộc thì bỏ ,chẳng được gì cả .Còn mình thì đợt tập quân sự có 1 em ,lúc đầu mình quí em lắm ,em hót hay cực ,thế rồi em đẫn mình tới HƯNG THỜI ĐẠI trên đường Hoàng Diệu _Thủ Đức _nơi em "làm việc" ,lần đầu đến đó ,sau một hồi nói chuyện ,vui cười thoải mái ,mình được gặp riêng 1 người _người này tỏ ra bản lĩnh lắm ....nói ch mình nghe về lợi nhuận của BHĐC ....và muốn mình tham gia ,điều kiện tham gia là mua Sản phẩm của Cty ( 100 USD ) , muốn mình nộp tiền luôn cơ ,mình bảo hết tiền mặt ,chỉ còn trong thẻ ATM , anh bảo chở mình đi rút vì ko muốn khi về nhà mình sẽ ko tham gia đánh mất cơ hội _ còn em kia thì nhất nhất muốn mình tham gia .Mình không nghĩ cùng là sinh viên Bách khoa với nhau mà cô ấy lại thế _SV BK thường hiền lắm ! vậy là hi vọng có thể đi xa hơn với cô ấy đành dang dở !
    Hì. Mình muốn chuyễn đến diễn đàn với hàm ý hãy đề phòng các chiêu bài cũa cá nhân con người. Dạo này có thêm cái trò Sức Trẽ gì đó ỡ Công Viên Hoàng Văn Thụ và các công viên khác. Dùng trò chơi đễ thu hút sinh viên sau đó đưa lên cty và tiếp tục dụ dỗ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vantysongcau View Post
    BHĐC cũng chỉ là 1 hình thức bán hàng. Nếu học kỹ hay tìm hiểu về nó thì sẽ hiểu nó có những mặt lợi gì so với bán hàng truyền thống!!! Đó là giảm thiểu các chi phí trung gian như chi phí quản lý,quảng cáo,bán hàng,.v.v...Nếu làm đúng thì rất hay.
    Vậy mà thực tế ở VN thì sao? Chi phí giảm đi đó so với mức Huê hồng tăng thêm có bõ bèn gì? Từ HH cho cấp cao đến tới người bán ( cứ vào đó nghe thuyết trình rùi + các % lại xem thử đi, cỡ 3 cấp đã có HH khoảng 70-100% rùi)=> sẽ thấy giá đội lên nhiêu %?
    Và điều cốt lõi mình nói nó lừa đảo là nếu thực sự tốt thì người tham gia có cần phải đăng ký mua ngay liền ko?
    Đó là chưa kể KD truyền thống lấy số lượng nhiều để giảm chi phí. Còn BHDC ơ VN thì sao?

Còn nói cho dễ hiểu kiểu nông dân thì thế nầy. 1 lon nước ngọt người ta sản xuất tốn 1500 đ - bán ra 3000đn. Qua trung gian, vậcn chuyển...bán tới người dùng cuối khoảng 6000đ.
    Còn BHĐC toàn QC các thế mạnh của mình nhưng ở Vn thì thực tế: lon nước ngọt SX 1500đ - bán ra cấp đầu tiên khoảng có 10.000đ -qua nhiều cấp nữa.Bán tới người dùng cuối có khoảng 40.000 đ.
    Trong khi theo học thuếyt đúng của BHĐC thì khác nhiều cơ: như sx tốn 1500đ -bán ra khỏi nhà máy khoảng 2500đ (giảm 500đ phí quàng cáo - khuếyn mãi,....), bán qua các trung gian tới người dùng cuối khoảng 5000đ.
    Vậy thì ở đây BHĐC ở VN có phải lừa đảo ko????

Like
    0
    BHĐC cũng chỉ là 1 hình thức bán hàng. Nếu học kỹ hay tìm hiểu về nó thì sẽ hiểu nó có những mặt lợi gì so với bán hàng truyền thống!!! Đó là giảm thiểu các chi phí trung gian như chi phí quản lý,quảng cáo,bán hàng,.v.v...Nếu làm đúng thì rất hay.
    Vậy mà thực tế ở VN thì sao? Chi phí giảm đi đó so với mức Huê hồng tăng thêm có bõ bèn gì? Từ HH cho cấp cao đến tới người bán ( cứ vào đó nghe thuyết trình rùi + các % lại xem thử đi, cỡ 3 cấp đã có HH khoảng 70-100% rùi)=> sẽ thấy giá đội lên nhiêu %?
    Và điều cốt lõi mình nói nó lừa đảo là nếu thực sự tốt thì người tham gia có cần phải đăng ký mua ngay liền ko?
    Đó là chưa kể KD truyền thống lấy số lượng nhiều để giảm chi phí. Còn BHDC ơ VN thì sao?

Còn nói cho dễ hiểu kiểu nông dân thì thế nầy. 1 lon nước ngọt người ta sản xuất tốn 1500 đ - bán ra 3000đn. Qua trung gian, vậcn chuyển...bán tới người dùng cuối khoảng 6000đ.
    Còn BHĐC toàn QC các thế mạnh của mình nhưng ở Vn thì thực tế: lon nước ngọt SX 1500đ - bán ra cấp đầu tiên khoảng có 10.000đ -qua nhiều cấp nữa.Bán tới người dùng cuối có khoảng 40.000 đ.
    Trong khi theo học thuếyt đúng của BHĐC thì khác nhiều cơ: như sx tốn 1500đ -bán ra khỏi nhà máy khoảng 2500đ (giảm 500đ phí quàng cáo - khuếyn mãi,....), bán qua các trung gian tới người dùng cuối khoảng 5000đ.
    Vậy thì ở đây BHĐC ở VN có phải lừa đảo ko????
    Mình đồng ý với bạn nhưng như mình nói. Có công ty tốt công ty không tốt và trong công ty cũng có người xấu người tốt. Quan trọng là người xấu thì nhiều người tốt thì ít.

Trang 1 / 11 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết