Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Wap,GPRS, wifi, wireless!

Chào các bác !
    Thực sự 3 đầu tên ở trên thì mình chỉ biết tương đối 1 cái là wireless(mạng không dây) và wifi(Mình đang dùng N93i có thể kết nối Internet tại các quán Cafe wifi).
    Còn 2 món kia thì mình không rỏ lắm chỉ biết nó áp dụng cho Mobile.
    Các bác có thể giải thích giúp cho 1 tý được không? Chỉ cần hiểu rỏ hơn 1 tý thôi. Xin cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi knguyen58 View Post
    Chào các bác !
    Thực sự 3 đầu tên ở trên thì mình chỉ biết tương đối 1 cái là wireless(mạng không dây) và wifi(Mình đang dùng N93i có thể kết nối Internet tại các quán Cafe wifi).
    Còn 2 món kia thì mình không rỏ lắm chỉ biết nó áp dụng cho Mobile.
    Các bác có thể giải thích giúp cho 1 tý được không? Chỉ cần hiểu rỏ hơn 1 tý thôi. Xin cảm ơn
    Chào bạn mình cũng gà mờ thôi nhưng câu hỏi của bạn thì mình có thể trả lời được
    thứ nhất là Wap, thường được gọi là trình duyệt Wap, cũng giống như là trình duyệt Web vậy đó bạn. Trình duyệt Wep thì bạn trình duyệt trên máy tính bình thường VD như bạn vào trang http://ddth.com còn khi bạn duyệt Wap trên điện thoại thì có chữ Wap VD như thế này http://wap.ddth.com lợi ích của trang wap này là tiêu hao ít dung lượng (đỡ tốn tiền ấy) khi bạn vào trang wap bằng GPRS (GPRS mình sẽ trình bày bên dưới) vì nó chỉ có nội dung bạn cần đọc mà không có hình ảnh hoặc flast vì thế bạn vào trang nội dung nhanh hơn ít tốn dung lượng hơn
    thứ 2 là GPRS cái này thì bạn hiểu đơn giản như là 1 mạng không dây kèm theo mạng điện thoại của bạn, chỗ nào có sóng điện thoại thì có sóng GPRS, GPRS này thì bạn phải đăng ký với nhà mạng ban đang sử dụng thì mới dùng GPRS được, GPRS này cũng giống như là WIFI khắp mọi nơi nhưng nó yếu hơn WIFI rất rất nhiều lần, với GPRS bạn có thể làm mọi việc giống như là có WIFI VD như là lướt Web, chat, tải nhạc, tải hình vv... nhưng tốc độ rất chậm và tốn tiền(wifi thì free) theo mình thì hiện nay Viettel là mạng có giá cước GPRS thấp nhất với các gói cước tùy theo mức độ sử dụng. Mình cũng đang sài GPRS chủ yếu là chat khi ko có máy tính còn ngoài ra thì máy tính tất tần tật
    Chúc bạn vui!
    PS: em giải thích có gì ko hợp lý hoặc câu văn lủng củng mong các bro thông cảm!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết