Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! chỉ cách khóa mã file word

mấy huynh ui đệ có vài cái word nhưng không muốn cho ai coi muốn khóa mã nó bây giờ phải làm seo hẻ sẵn hỏi luôn nếu chỉ được cách khóa thì chỉ dùm cách gỡ trừ trường hợp wên mật khẩu
    Quote Quote

Like
    0
    mình không biết làm theo mình có đúng không nũa vì mình mới đọc o trong một cuôn sach dạy world va execl nó bày là luc minh lưa thì chọn options có pphần cài password cho word lan execl đó như mà mình kiếm mãi ko ra options o đâu cả? bạn làm thử đi có được không rồi nói cho mình biết với

Like
    1
    Trường hợp wên mật khẩu thì có thể vào trang này http://lostpassword.com/office.htm down chương trình đó về rồi mở file Word đó ra --> Xong
    Còn muốn đặc mật khẩu cho nó thì khi Save tài liệu thì nó có phần General Option đó ( Trong cái Dialog Save đó), tùy theo phiên bản của Word thì có thể nó để là Tools, Click vào Tools thì nó có General Option đó. Sau đó thì anh đánh Password vào trong Password

Like
    0
    Làm theo cách ITBaby đúng rùi đó.Nhưng nếu bạn sử dụng Word phiên bản trên 2000 thì trong Save bạn chọn Tools -->Security Options --> Cài đăt Password. Password to open là password để mở, password to modify là password sửa đổi. Thế ha chúc bạn thành công.(~_^)

Like
    0
    Vào Tool==>Option==>save===> cài pass là xong

Like
    0
    - Trong Word có thể tạo hai loại mật mã :
    Mật mã chống chỉnh sửa ( Không cho phép người truy nhập chỉnh sửa thông tin ) và mật mã chống xem ( Không cho phép người truy nhập xem thông tin )
    + Tạo mật mã chống chỉnh sửa :
    vào File / Save as / Options / Nhập mật mã vào các mục Password to open,password to modify ( BẠn phải xác nhận lại 2 lần ) / sau đó nháy Save la ok .
    Muốn hủy bạn làm tương tự :File / Save as / Options / xóa mật mã trên các mục password / Save -> ok
    + Tạo mật mã chống xem :
    Tools / protext Document / nhập password lên cửa sổ hiện ra / ok
    * ) Bạn xcó thể xóa bằng cách: Tools / Unprotext Document /Gõ lại mật mã đã thiết lập / ok
    rất vui được giúp đỡ !
    Chúc bạn thành công !

Like
    0

word protect

Mình làm vậy nhưng vẫn copy được.
    copy, paste sang word mới, sửa vô tư.
    vậy là chẳng có tác dụng gì cả.
    bạn có thế giúp mình ko cho copy được không.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết