Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Thông tin Laptop Thinkpad T61 bị mainboard.

Máy tính của mình gần đây bị hư card màn hình. Hiện tại không thể khởi động được. Mình có đem tới Long Bình Computer và Bảo Huy sửa thì họ đều báo là hư main.

Main board của mình dùng card màn hình là NVS 140M vậy có thể thay bằng main có chip Intel onboard được không. Với lại mấy chỗ đó họ chỉ bảo hành cho mình 3 tháng nên không mình không an tâm, sợ họ thay main cũ.

Main board máy T61 mình có thể mua ở đâu, các bạn chỉ giúp mình với. Thanks.
    Quote Quote

Like
    2,418
    T61 hình như còn bảo hành mà bạn, sao không đem lại hãng cho người ta xem. Lỗi này hay nghe nói ở laptop DELL, nhưng thường nếu sửa người ta chỉ thay con chip màn hình (thổi nó ra, thay chip khác vào), chứ chả ai đi thay nguyên cái main cả. Mainboard laptop khác mainboard thường, ai mà kiếm được đúng T61 để thay cho bạn. Ví dụ như T61 và T61p các cổng USB ở vị trí khác nhau, thay lẫn nhau rồi cái vỏ làm sao đục lỗ được bạn.

PS: nếu người ta thay con chip thì 3 tháng bảo hành là đúng rồi. Mình vừa thay cho DELL latitude 630, giá $50.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    0
    chia buồn với bạn..mình cũng đang dùng T61, card ndivia 140m đây nhưng máy mình vẫn chạy tốt,mua dc 1 năm rồi..thường dòng T61 có bảo hành 3 năm lận mà..

Like
    0
    Máy mình mua lại từ người khác, cũng vừa mới hết bảo hành được 1 tháng.
    Ban đầu vẫn chạy tốt, có lẽ do mình chơi game nhiều như DMC, Warcraft nên máy mới bị thế này. Giờ thì mình chưa biết làm sao.
    Thay chip thì không đuợc rồi.
    Thay main thì sợ sau này bị hư lại.
    Lên mấy trang web thấy mấy cái main mới của T61 toàn từ 350$ trở lên.
    Chắc phải mua một cái để bàn xài vậy.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết