Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Cách tắt chuột cảm ứng của Laptop HP6530s

Xin các tiền bối trên diễn đàn chỉ dẫn:

tmtien.gli mới tậu được một laptop hiệu HP 6530s nhưng khi soạn thảo văn bản thì con trỏ của chuột cảm ứng cứ nhảy múa trên mà hình làm văn bản nhảy búa xua theo . Xin các tiền bối nghiên cứu chỉ bảo cách tắt giùm. Xin chân thành cảm ơn !
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tmtien.gli View Post
    Xin các tiền bối trên diễn đàn chỉ dẫn:

tmtien.gli mới tậu được một laptop hiệu HP 6530s nhưng khi soạn thảo văn bản thì con trỏ của chuột cảm ứng cứ nhảy múa trên mà hình làm văn bản nhảy búa xua theo . Xin các tiền bối nghiên cứu chỉ bảo cách tắt giùm. Xin chân thành cảm ơn !
    Chào bạn!
    Mình biết có một cách, tuy nhiên hơi phức tạp chút: tạm thời disable touch pad driver.
    Cách làm như sau (riêng Hđh windows XP):
    control panel->system->tab hardware->divice manager->Mice and other.....->chọn driver touch pad->double click->disable.

Vậy là có thể tạm thời tắt đc touch pad. Nếu muốn sử dụng lại chỉ việc enable lại là xong.

Cách này khá phiền phức, mình chỉ nêu ra để tham khảo. AE trên diễn đàn có thể sẽ có nhiều cách hay hơn.

Thân!

Like
    0
    Cảm ơn bạn đã chỉ giúp nhưng đối với Laptop Hp6530s chạy hđh Win Xp của mình khi vào Touchpad (Chuột cảm ứng PS/2 Compatible Mouse) không có chức năng Disable ! (Chỉ có chức năng Update driver và Uninstall).

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết