Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Nên mua con nào? Hp compaq 6530s và Acer 4630z

Mình muốn mua một con. Chưa dùng laptop nên không biết dòng nào tốt hơn
    Quote Quote

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi tranhien7919 View Post
    Mình muốn mua một con. Chưa dùng laptop nên không biết dòng nào tốt hơn
    Bạn có thể cho biết mục đích sử dụng và giá bạn muốn mua tầm bao nhiêu tiền được ko?? Như vậy mình sẽ tư vấn cho bạn được 1 con thích hợp hơn.

Like
    0
    Mình sử dụng nó vào nhiều việc văn phòng, chơi game trực tuyến, ....Với khoảng <13t là được.

Like
    0
    Khuyên bro nên tránh xa Acer ra. 6530s là quá hợp lý rồi.

Like
    0
    Mình sử dụng nó vào nhiều việc văn phòng, chơi game trực tuyến, ....Với khoảng <13t là được.
    Chào bạn!

Theo quan điểm của mình, bạn sử dụng laptop chủ yếu cho công việc văn phòng, và có cả chơi game trực tuyến nữa thì nên lựa chọn laptop có CPU tối thiểu là Dual core trở lên, màn hình tương đối một chút (>=14-inch) vì bạn sẽ phải ngồi lâu trong văn phòng, nên nếu sắm máy có màn hình nhỏ có lẽ ko phù hợp. Một đặc điểm nữa là công việc văn phòng đòi hỏi máy phải luôn chạy ổn định để công việc của bạn luôn được "trơn tru", không phải bối rối khi máy hỏng lúc thuyết trình :-), chính vì vậy, chất lượng sản phẩm cũng là một điều bạn nên quan tâm. Với tầm giá 13tr thì có khá nhiều lựa chọn, các dòng laptop nêu trên chưa hẳn là lựa chọn tốt. Theo mình biết hiện nay có rất nhiều mặt hàng với nhiều xuất xứ khác nhau: hàng châu Á, hàng Mỹ, hàng loại 1, loại 2.... mỗi loại đều có những điểm mạnh và điểm yếu riêng, mình chỉ xin lưu ý bạn nên tìm hiểu thêm một số thông tin trước khi mua máy để tránh mua phải những nơi bán máy thuộc dạng "treo đầu dê, bán thịt chó"!

Nếu có thời gian, bạn có thể ghé thăm website www.laptopchinhhieu.net (chuyên mục hỗ trợ khách hàng=> hướng dẫn mua laptop) để tìm hiểu thêm.
    Chúc bạn mau lựa chọn được máy ưng ý, thân!

Like
    0
    Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên. Nhưng mình muốn bạn nói rõ hơn dòng máy nào thích hợp với mình nhất?

Like
    0
    Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên. Nhưng mình muốn bạn nói rõ hơn dòng máy nào thích hợp với mình nhất?
    Chào bạn!

Theo quan điểm của mình thì bạn nên chọn dòng HP 6530S, vì dòng này có cấu hình phù hợp với bạn, bên cạnh đó HP là một thương hiệu lớn và nổi tiếng, hệ thống bảo hành chu đáo. Mình không chê gì Acer vì Acer cũng có những điểm mạnh, hệ thống bảo hành, dịch vụ của hãng cũng tốt. Các khác biệt ở đây giống như bạn đi một chiếc dream tàu so với bạn đi một chiếc dylan!

Thân!

Like
    0
    Có một bác nào đó trên diễn đàn này nói rằng, trong số những chiếc laptop mà cửa hàng của bác ấy bán ra thì số lượng máy Acer phải đi bảo hành là nhiều nhất. Nên theo tôi thì bạn nên chọn HP.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết