Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Sử Dụng đầu thu HD-02 có thể bắt được HTVC !

Em dùng đầu thu HD-02 swr dụng nhập tần số bằng tay các kênh HTVC mình sẽ rà được 8 kênh không xác định của HTVC . sau đó chọn một kênh đang thu trên đầu HD-02 kênh nào cung được . nhấn OK . Chọn một kênh không xác định . nhấn OK. nhấn thật nhanh qua kênh kế tiếp ( Không xác định ) sau đó kênh này sẽ chạy được khoảng 3 giây ! chúng ta tiếp tục nhấn thật nhanh qua 1 hoặc 2 kênh nữa . Sẽ làm được thành cong khi nó vừa hiện chữ " dịch vụ hiện thời không chạy lên mà qua được kênh khác . Nhw vậy có thể coi thoải mái 8 kênh của HTVC . Phải kiên nhẫn làm từ từ thì sẽ coi được . Đây là kinh nghiệm của mình xin chia sẽ để anh em làm thử .
    Quote Quote

Like
    0
    Trong trường hợp mà mãi cái dòng Dịch vụ không chạy không chịu tắt thì các bác nhảy ra 1 kênh khác không cùng tần số với nhóm HTVC, sau đó lặp lại các quy trình như trên. Thực tế em thử nghiệm phải cần khoảng 5-10 vòng luân chuyển như vậy mới có thể xem HTVC bình thường. Lưu ý là khi các bác rời khỏi tần số của nhóm HTVC thì khi muốn xem trở lại phải lặp lại các bước trên, rất bất tiện.
    Cũng may là HTV đang phát kênh Gia Đình trên tần số phát MPEG4 của họ, chưa khóa mã, nên các bác nào thích kênh này nên dò lại mà xem cho đỡ vất vả.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết