Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Đèn màn hình không sáng. Hỏng màn hình?

Tình hình là như thế này các bác ah. Cái màn hình của em, lúc bắt đầu khởi động máy thì đèn của nó màu xanh. Sau một hồi, màn hình vẫn tối thui, tự nhiên có tiếng kêu "tắc" rồi cái đèn đó chuyển sang màu vàng. Vẫn tối thui. E mang ra hiệu sửa, nó bảo được rồi. Nhưng mà về test thử, thấy vẫn thế. Rồi mình bảo cái thằng thợ sửa, nó bảo mang case lên test thử. Case không có vấn đề gì. Vậy theo các bác, cái màn của em bị vậy là làm sao? Khổ nỗi kẹt tiền nên phải sửa nếu không mua cái mới chạy cho ngon! Thanks các bác nhìu nhìu
    Quote Quote

Like
    0
    thế này nhá. bạn dùng 2 màn hình khac cam vào case. nếu nó vẫn lên thì hư màn hình. còn nếu ko lên nữa thì hư các phần cứng trong case

Like
    0
    Bạn dùng card man hình onboard hay rời vậy , nếu là rời thì bạn thử cắm dây màn hình lên cổng onboard xem có lên không

Like
    2,418
    Bạn dùng màn hình CRT ? Bệnh này hay gặp khi màn hình để trên gác gỗ có nhiều người qua lại, hay trên một mặt bằng không ổ định. Khi màn hình hoạt động một lúc, nó nóng lên, nếu có rung động lúc đó các linh kiện có khả năng bị lỏng chân và màn hình ngưng hoạt động. Khi bạn chở màn hình đi sửa, sự rung lắc trong quá trình vận chuyển làm vài linh kiện nào đó liền chân lại, thợ mở ra xem, đôi khi cho chạy cả ngày để test vẫn không thấy gì, lúc bạn chở về nhà thì bị hư lại. Bạn mang ra ngoài tiệm la lối um xùm, tay thợ càu nhàu rồi cắm màn hình của bạn lên, và chả có lỗi lầm nào xảy ra cả, màn hình hiển thị màu sắc còn tươi đẹp hơn ở nhà bạn nữa.

Bạn mang lại ra ngoài tiệm, có thể là tiệm sửa TV hay sửa đồ điện tử bình thường nào đó cũng được, (hoặc bạn có gan thì tự làm lấy ở nhà) nhờ người ta hàn lại tất cả các mối hàn có ở trong máy. Đây là kinh nghiệm từ hồi còn làm thợ, hy vọng giúp được cho bạn.

Like
    0
    Cái hiện tượng này, em đã bị mắc một lần rồi. Sửa được rồi, bây h nó lại mắc. Lại mang đi sửa. Ko biết sửa xong lần này có bị tèo nưa không. Thanks bác kientt nha!

Like
    0
    Cái này là do hiện tượng set độ phân giải hoặc tần số làm tươi quá cao, dùng màn hình khác cắm vào case boot vào win set lại default rồi cắm vào CRT cũ sẽ ok!!!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết