Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 62
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi kaizvn View Post
    Hôm nay đi mua máy tính ở Sáng Tạo mới biết vì sao BKAV dám khẳng định 70% người Việt dùng. Mình mua cái case về, xong chuẩn bị về rồi các anh chị ấy ý ới gọi lại đưa cho mình cái phong bì "BKAV Pro" - License 3 tháng free, khuyến mãi đấy .

Vậy, lý do số 1 : Phát free cho người ta dùng, người ta cầm thì tức là người ta dùng .

Các bác có ý kiến gì nữa ko .
    lý do nữa là mình hay test băng thông của mạng bằng cánh download bkav home nhưng từ khi KIS nó coi bkav là virus thì không dám test nữa .(khi dow về máy bị đơ)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi palm View Post
    Bây giờ thì a Q công bố mới chỉ có 85% các bác ạ, số liệu của bác là 0/50 còn của a Q là 85%, theo lý thuyết xác suất thì xác suất của bác cao hơn anh Q, nhưng độ tin cậy của a Q lớn hơn, vì lượng mẫu của anh ý lớn, trong khi lượng mẫu của bác có năm chục... =>>> suy ra là bác suy luận dựa trên cái phòng máy của bác thì nó cũng chỉ đúng ở đấy thôi )
    ===>>> bro lý luận ác...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi kangoo1707 View Post
    Nhưng nó có 1 cái cơ sở vững chắc hơn là lời nói suông của a Quảng, vốn chẳng ai kiểm chứng đc.
    =>> nhận định hơi "lỏng": 50 máy không dùng là một nhận xét thực tế, nhưng nó chỉ đúng với hệ thống ấy thôi, hơn nữa chắc chắn chả ai kiểm chứng cái này, vào bác anhbeu cũng ko phải chịu trách nhiệm về nó. còn a Bkis người ta công bố báo chí, tức là phải có một cơ sở được kiểm chứng, và báo chí thì họ chẳng tha cho nếu như cơ sở ấy có vấn đề; em cá với bác là chẳng ông nhà báo công nghệ nào lại mù tin học cả. Hơn nữa bác ý còn phải kinh doanh, không nói điêu được vì phải chịu trách nhiệm với những gì mình nói.
    Được sửa bởi xupngo lúc 09:39 ngày 03-10-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kaizvn View Post
    Hôm nay đi mua máy tính ở Sáng Tạo mới biết vì sao BKAV dám khẳng định 70% người Việt dùng. Mình mua cái case về, xong chuẩn bị về rồi các anh chị ấy ý ới gọi lại đưa cho mình cái phong bì "BKAV Pro" - License 3 tháng free, khuyến mãi đấy .

Vậy, lý do số 1 : Phát free cho người ta dùng, người ta cầm thì tức là người ta dùng .

Các bác có ý kiến gì nữa ko .
    Lý do BKAV dám khẳng định 70% người Việt dùng BKAV có lẽ vì 70% người Việt quen dùng phần mềm miễn phí do BKAV cho down từ mạng xuống mà không quan tâm xem nó hiệu quả đến mức nào (miễn là không phải bỏ tiền túi ra mua), 70% người Việt không thông thạo ngoại ngữ nên "ngán" dùng phần mềm ngoại (nhiều người không biết xài cứ bấm lung tung, phần mềm ngoại phát hiện ra virus đưa ra nhiều lựa chọn thì cứ bấm vào skip, sau đó nói phần mềm ngoại không diệt được virus), 70% người VN ưa đơn giản, khi phát hiện ra virus thì BKAV chỉ có tùy chọn "diệt" hay "không diệt", mà nhiều khi diệt thì mất toi cả file. 70% người Việt sợ rắc rối: Thà có virus mà không phát hiện ra còn hơn phát hiện ra nhiều quá mà choáng. Tóm lại BKAV phù hợp với thị trường có dân trí chưa cao, suy nghĩ của người sử dụng còn ấu trĩ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cute1 View Post
    lý do nữa là mình hay test băng thông của mạng bằng cánh download bkav home nhưng từ khi KIS nó coi bkav là virus thì không dám test nữa .(khi dow về máy bị đơ)
    =>> cái này là nhận diện nhầm, cái này có từ lâu rồi mà
    hơn nữa bây giờ có ai cài 2 avr trên một máy đâu, bác làm thế đơ là phải.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xupngo View Post
    =>> cái này là nhận diện nhầm, cái này có từ lâu rồi mà
    hơn nữa bây giờ có ai cài 2 avr trên một máy đâu, bác làm thế đơ là phải.
    không phải down về để cài bkav vào máy mà để test băng thông.
    còn khi down về máy bị đơ là do kis có chức năng real time protection .
    nó tự khóa bkav lại khi bkav tồn tại trong máy.

Like
    0
    =>> nhận định hơi "lỏng": 50 máy không dùng là một nhận xét thực tế, nhưng nó chỉ đúng với hệ thống ấy thôi, hơn nữa chắc chắn chả ai kiểm chứng cái này, vào bác anhbeu cũng ko phải chịu trách nhiệm về nó. còn a Bkis người ta công bố báo chí, tức là phải có một cơ sở được kiểm chứng, và báo chí thì họ chẳng tha cho nếu như cơ sở ấy có vấn đề; em cá với bác là chẳng ông nhà báo công nghệ nào lại mù tin học cả. Hơn nữa bác ý còn phải kinh doanh, không nói điêu được vì phải chịu trách nhiệm với những gì mình nói.
    1/ cơ sở nào cụ thể, cho xin cái chứng? đừng nói là BKIS
    2/báo chí là báo chí, báo chí đăng tải, chứ số liệu là từ miệng anh Quảng.
    Vậy ai sẽ thống kê, xét số liệu về ng dùng VN có số lượt tải KAS, Avira, AVG?
    3/ ai dám bảo kinh doanh là ko nói điêu? bác có dám khẳng định, tui bán hàng chứ tui nói điêu ai làm gì dc tui? quảng cáo xàm, điêu đầy trên TV đấy? ng mua sau khi biết là điêu cũng chỉ cùng lắm "miệng lưỡi con buôn".
    Trc mắt là bạn bè và họ hàng tui, chẳng ai dùng bkav ngoài nhỏ em họ (sau khi dùng cái thẻ 3 tháng, ôm đồm 1 đống virus trong máy nó cũng giã từ rồi)
    70% ng dùng VN
    tụi tui nằm trong 70%, nhưng mà là dùng rồi bỏ

Like
    8
    Cứ nói thế có ai kiểm chứng được đâu
    justhostcouponcode .com

Like
    0
    Theo như phát biểu thì Bác Q căn cứ vô số máy tính bán ra từ các cửa hàng / công ty máy tính đã ký hợp đồng cài BKAV khi bán cho khách hàng. Sau khi bán, khách hàng có gỡ ra thì Q không tính được.

Sao bác Q không căn cứ vô doanh thu bán bản quyền mà tính nhỉ?

Like
    1
    ===>>> bro lý luận ác...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thêm một số liệu nữa:
    Tôi đang quản lý trên 200 máy tính, không một máy nào cài BKAV. Bạn bè tôi cũng là người làm IT, có thể số lượng máy tính họ cover đến hàng ngàn nhưng tôi chắc chắn không một máy nào cài BKAV

Mấy chú nhà báo chỉ giỏi viết bài kiếm tiền, lá cải, PR, tin làm gì cho mệt.

Nếu nói điêu mà đi tù, Việt Nam cần xây thêm vài nghìn cái nhà tù nữa

Like
    0
    theo một số liệu nữa trong đống bạn tui ) toàn dùng bkav free ) là toàn người mù tin học, còn người biết tin học thì toàn dùng kis or kav,bit )or dùng phần mềm diệt free của bọn nước ngoài ...

Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết