Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    5

Mong giúp em về lỗi sau?

Máy tính Laptop của em hiệu Acer 47362, em muốn cài lại Win nên đã format tất cả để cài lại mới, nhưng khi bỏ đĩa WinXP SP2 vô cài thì lúc vô màn hình cài Win nó load file đến setup is starting Windows thì không vô được, không hiện lên các nút bình thường như enter = install hay r = recovery mà tới đó thì bung ra màn hình xanh như sau:

A problem has been detected and windows has been shut down to prevent damage to your computer
    If this is the first time you've seen this stop error screen restart your computer. If this screen appears again, follow these steps:
    Check for viruses on your computer. remove any newly installed hard drives on hard drive controller. Check your hard drive to make sure it is properly configured and terminated. Run chkdsk /f to check for hard drive corruption, and then restart your computer
    Technical information:
    *** stop: 0x0000007B

Virus thì em đã quét rồi, format hết tất cả các ổ đĩa luôn, còn chkdsk thì chưa cài Win nên không thể nhấn lệnh đó, khi em không cho đĩa vào thì lúc boot hiện lên dòng NTLDR is missing, mà cài Win không được sao nó báo như vậy em không biết
    Mong các thầy và mọi người giúp em sửa lỗi trên, em xin chân thành cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    0
    có 3 khả năng sau đây có thể xảy ra đối với máy bạn
    - bạn thữ test bad hdd bằng đĩa hiren's boots xem có bị bad sector không , nếu trường hợp bị bad ở những sector đầu tiên thì chương trình sẽ tự repair và bạn thử cài win lại xem coi còn bị lỗi nữa không.
    - nếu máy vẫn báo lỗi thì bạn thữ đỗi sang đĩa win sp2 khác có tích hợp driver Sata xem sao, nếu máy vẫn không cài được thì có thể máy bạn bị hư chip cầu nam.
    Vài góp ý để bạn tham khảo. Chúc bạn thành công

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết