Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Ngạc nhiên Màn hình laptop bị giật

mình dùng laptop hp6530, mấy ngày này, khi dùng máy, màn hình cứ bị giật, khoảng 1 2 giây lại giật giật mọi hoạt động của máy vẫn diễn ra bình thường minh ko hiểu là bị làm sao nữa mọi người giúp mình nhé mình xin cảm ơn
    Quote Quote

Like
    1
    Đây có thể là vấn đề về tần số màn hình. Bạn kích phải chuột vào khoảng trống màn hình chọn pro..(thẻ cuối cùng)-chọn sitting-chọn thẻ advanced-trong thẻ monitor bạn chỉnh tần số là 75Hz-Apply chọn Ok. Chúc thành công!

Like
    0
    mình làm như bạn chỉ rùi nhưng mà máy mình nó chỉ hiện như vầy thôi ko lên 75 đc

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dakotavn View Post
    mình dùng laptop hp6530, mấy ngày này, khi dùng máy, màn hình cứ bị giật, khoảng 1 2 giây lại giật giật mọi hoạt động của máy vẫn diễn ra bình thường minh ko hiểu là bị làm sao nữa mọi người giúp mình nhé mình xin cảm ơn
    LCD bị giật toàn màn hình hay 1 phần thôi bạn . thường những lỗi như vậy là do LCD hoặc cap LCD . trước tiên kiểm tra cáp LCD đã . thế nha

Like
    0
    Ko biết trạng thái giạt ra sao. có thể máy bị lỏng cable LCD hoặc nếu nặng thì LCD bị lỗi. thân!
    Sửa chữa laptop ĐT: 0915813513

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ibm_pro View Post
    LCD bị giật toàn màn hình hay 1 phần thôi bạn . thường những lỗi như vậy là do LCD hoặc cap LCD . trước tiên kiểm tra cáp LCD đã . thế nha
    nó bị nháy nháy toàn bộ màn hình, lỗi cable thì chắc phải mang ra tiệm sửa quá cảm ơn tất cả mọi người đã giúp

Like
    0
    chỉ cách trong XP thôi àh,còn win 7 thì làm sao chỉnh được bạn hen

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết