Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    176

Rất hay ! Bộ phần mềm portable cực tiện ích dành cho các webmaster

Các phần mềm phục vụ cho việc thiểt kế và phát triển ứng dụng web thường có dung lượng lớn và cài đặt khó khăn, khi cần di chuyển lại rất bất tiện. Bộ phần mềm portable dành cho webmaster này sẽ khắc phục được hầu hết các khó khăn đó. Nó đã được mình sử dụng trong nhiều năm và thấy rất tốt, đầy đủ các phần mềm đáp ứng hầu hết các yêu cầu của webmaster như upload,download, quản lý CSDL, thiết kế đồ họa, viết mã các ngôn ngữ … Xin chia sẻ cùng tất cả các bạn.

Download và chạy file để giải nén, chép thư mục mới tạo này vào USB vậy là bạn đã có một bộ phần mềm cực tiện ích bao gồm các phần mềm sau:

USB webserver:
    Đây là công cụ tạo server máy chủ web trên máy cụ bộ, tích hợp appache, php và mysql rất phù hợp với các lập trình viên và các bạn yêu thích PHP (như mình), rất đơn giản, chạy file Usb Webserver.exe và bạn đã có một webserver và tha hồ … làm gì thì làm rồi, các file trên server này được chứa trong thư mục usbserver/root và bạn chỉ việc copy vào đó. Mặc định, có chạy trên cổng 8080 nên bạn phải gõ http://localhost:8080/ thay vì http://localhost

Macromedia Dreamwarever: Chắc ai đã từng làm web điều biết hoặc nghe đến phần mềm này. Nó là một công cụ rất mạnh để thiết kế, chỉnh sửa và lập trình cho web, hỗ trợ nhiều ngôn ngữ như PHP (mình khoái cái này), ASP, ASP.NET, JAVASCRIPT … Hiển thị màu sắc mã nên dễ đọc hơn nhiều …

Navicat: một công cụ quản lý cơ sở dữ liệu dễ dàng và nhanh chóng. Dùng để tạo, import, export và thao tác trên cơ sở dữ liệu … Phần mềm này cho phép bạn chuyển đổi các file XML, CSV, MS Excel, MS Access, và các định dạng dữ liệu phổn biến sang cơ sở dữ liệu MySQL nhanh và chính xác.

Trình duyệt Opera: Bạn là một webmaster nên lướt web cần nhanh hơn, do đó opera là một lựa chọn tuyệt vời. Với bản portable này, bạn có thể đem đi bất cứ đâu.

Photoshop: Bạn luôn phải là người design cho trang web hay forum của mình? Photoshop luôn là sự lựa chọn hàng đầu, nói đến đồ họa là nói đến Photoshop, và với công cụ này, trang web của bạn sẽ luôn tràn đầy màu sắc và thu hút người xem.

FileZilla: Phần mềm ftp tốt nhất với kết nối cực nhanh, dùng upload, download các file của hệ thống web, nhanh chóng và tiện lợi. Hỗ trợ upload và download bằng cách kéo thả. Bạn sẽ nắm từng file của website như chính trên PC của mình vậy.

Aleo Flash Intro Banner Maker: Công cụ này sẽ giúp bạn tạo nhưng banner flash cực đẹp, với gần 30 hiệu ứng bắt mắt, chức năng tại mã nhúng thuận tiện, phối hợp với photoshop nữa sẽ làm cho bạn dễ dàng có những banner đẹp.

Zen studio: cuối cùng là dành cho các coder, phần mềm này được đánh giá là công cụ code mạnh nhất với khả năng sổ ra các lựa chọn khi gõ, khả năng nhớ tên biến và nhắc lại khi cần. hỗ trợ nhiều ngôn ngữ lập trình web. Chắc không cần phải giới thiệu nhiều, các coder đều hiểu.

Tất cả được nén để bung vào bộ nhớ tạm của máy tính, bảo vệ cho chiếc USB yêu quý của bạn

Download tại đây
    Quote Quote

Like
    0
    great collection. nhưng nên thay opera thành firefox (include firebug + web developer addon)

Like
    0
    Ngoài FileZilla ra thì thấy chả webmaster đúng nghĩa nào cần mấy cái soft còn lại

Like
    0
    Nặng thế đao sao được? Sao không đao cái KGB nó nén bẹp zí.
    Lò mò thấy KGB có thể lấy ở đây http://hocvienpkkq.com, mới nhưng cũng có nhiều thứ độc phết...

Like
    0
    Good work, nice collection ^^

Quote Được gửi bởi jiSh@n View Post
    Ngoài FileZilla ra thì thấy chả webmaster đúng nghĩa nào cần mấy cái soft còn lại
    To build is to suggest

Like
    0
    Quote Được gửi bởi amida View Post
    Good work, nice collection ^^

To build is to suggest
    Tôi thì ko nghĩ có cái gì gọi là "build" ở đây

Like
    176
    Cuối cùng thì ddth đã tìm ra một thiên tài, có khả năng design bằng Paint và code PHP (hoặc ASP) bằng notepad, quản lý mysql bằng dòng lệnh ...

Like
    0
    Tớ thì Photoshop, phpDesigner, DW, wampserver là đủ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bvnguyen View Post
    Cuối cùng thì ddth đã tìm ra một thiên tài, có khả năng design bằng Paint và code PHP (hoặc ASP) bằng notepad, quản lý mysql bằng dòng lệnh ...
    Webmaster = Web designer??? Webmaster = Web developer???

Còn dùng mysql commandline thì vô khối, và đặc biệt là dân chuyên về DB lẫn webmaster hầu hết đều dùng dòng lệnh thay vì chạy GUI DB mà chạy GUI thì hầu như chỉ có dân MSSQL thôi, còn MySQL/Oracle/DB2 đa phần dùng console là chính

Hơn nữa, webmaster ko phải là dân lang thang các hàng net nên chả cần phải có mấy thứ gọi là portable để vác theo

Like
    176
    Webmaster = Web designer??? Webmaster = Web developer???

Còn dùng mysql commandline thì vô khối, và đặc biệt là dân chuyên về DB lẫn webmaster hầu hết đều dùng dòng lệnh thay vì chạy GUI DB mà chạy GUI thì hầu như chỉ có dân MSSQL thôi, còn MySQL/Oracle/DB2 đa phần dùng console là chính

Hơn nữa, webmaster ko phải là dân lang thang các hàng net nên chả cần phải có mấy thứ gọi là portable để vác theo
    Có lẽ là bác nên tham khảo định nghĩa webmaster:
    http://en.wikipedia.org/wiki/Webmaster
    Webmaster bao hàm rộng hơn bạn ạ.
    Nếu tiêu đề là Bộ phần mềm portable cực tiện ích dành cho web designer
    thì mình sẽ đưa photoshop với corel ....
    Nếu tiêu đề là Bộ phần mềm portable cực tiện ích dành cho web developer
    thì mình sẽ đưa zen studio, notepad++ ...

Tất nhiên là không phải lang thang hàng nét, đúng, nhưng nếu bạn muốn đem sang một anh bạn cùng là webmaster để trao đổi thì chắc là ... bạn bê luôn cái laptop or cái case của mình đi mất
    chia sẻ cùng bạn!!!

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết