Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Kiểm tra xem USB có phải là USB boot chưa

Cho mình hỏi làm thế nào để kiểm tra xem 1 USB đã có khả năng boot chưa. Mình cắm vào máy chọn boot từ USB mà không nhận (main P5KSE). Có cách nào khác kiểm tra không. Thank!!!
    Quote Quote

Like
    0
    trước tiên bạn đã tạo boot usb chưa? rất nhiều người muốn cố gắng tạo ra 1USB Hiren's Boot thậm chí là MultiBoot và ko ít thất bại cũng có người thì Boot đc trên máy của chính mình đem sang máy khác ko boot đc, do vậy bạn tin tưởng là mình đã làm thành công rùi thì việc còn lại là thiết lập BIOS chọn BOOT USB-FDD là đương nhiên, tuy nhien ban cần thêm 1 thao tác nữa là chọn ưu tiên USB *** 1 (*** ở đây là tên USB) vì thông thường thì HDD sẽ ở vị trí ưu tiên tức 1 USB đứng sau bạn dùng phím cộng trừ trên bàn phím số để chọn sau dó lưu thay đổi. chúc bạn thành công nhé

Like
    0
    cắm vô máy boot thừ là biết liền

Like
    0
    Để khỏi phải khởi động máy lại nhiều lần khi kiểm tra bootusb bạn có thể dùng phần mềm vmware tạo máy ảo, khi đó hãy tạo 1 hệ thống ảo sử dụng hardisk là chính usb của bạn

Like
    0

vì mình không chắc chắn là đã thành công chưa

vì mình không chắc chắn là đã tạo thành công USB boot chưa nên muốn hỏi xem ngoài cách boot trực tiếp ngoài ra còn cách nào khác không. Thank đã trả lời. Cách tạo VMware là thế nào nhỉ. bạn nói rõ hơn 1 chút được không?

Like
    0
    Bạn cài phần mềm VMware, tạo 1 hệ thống mới (chọn Custom, ko chọn Typical), các thống số khác có thể để mặc định, đến lúc chọn ổ cứng thì chọn "Use a physical disk" rồi chọn usb của bạn.
    *Chú ý: phải cẩn thận nếu bạn chọn ổ cứng vật lý làm ổ đĩa ảo vì các thay đổi sẽ có hiệu lực trực tiếp lên ổ đĩa bạn chọn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết