Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Mất mạng khi remove biểu tượng USB ở khay hệ thống

Tình hình là thế này.Mình đang dùng con HP 6710b.Trên khay hệ thống xuất hiện cái biểu tượng USB(như lúc cắm USB vào mt ý).Thì ra cái này là card mạng của mình chứ ko phải USB.Nếu kick chuột vào đó và remove nó đi(giống hệt thao tác khi rút USB ra) thì mt em mất mạng luôn(vì có card mạng đâu).Bt mình dùng thì ko sao nhưng người khác dùng rất dễ nhầm sẽ remove cái card mạng của em thay vì remove cái USB.Vậy ai đã từng gặp phải trường hợp này hay ai biết cách xử lý có thể giúp mình đc không?Xin chân thành cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    0
    bạn chọn biểu tượng my network places trên màn hình, kích đúp vào nó,mỏ của sổ chọn tiếp view network connections, tiếp tục kích đup vào nó,xuất hiện local area connection,kích dup vào nó chọn enable và đóng cửa sổ lại là xong.Nếu không có biểu tượng my network places trên màn hình, bạn vào star(nút tắt màn hình ấy),settings->network connections.mở ra và làm tiếp các thao tác trên, chúc may mắn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoàng hoa View Post
    bạn chọn biểu tượng my network places trên màn hình, kích đúp vào nó,mỏ của sổ chọn tiếp view network connections, tiếp tục kích đup vào nó,xuất hiện local area connection,kích dup vào nó chọn enable và đóng cửa sổ lại là xong.Nếu không có biểu tượng my network places trên màn hình, bạn vào star(nút tắt màn hình ấy),settings->network connections.mở ra và làm tiếp các thao tác trên, chúc may mắn.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ,nhưng bạn hiểu nhầm ý mình rồi.Ý mình là làm sao để không xuất hiện cái biẻu tượng USB (là cái card mạng) trên khay hệ thống nữa cơ.Còn thao tác như bạn nói thì chỉ có tác dụng khi mình disable cái biểu tượng 2 cái mt trên khay hệ thống(disable xong rồi enable đó mà)
    Trong trường hợp của mình phải cài lại card mạng thì mới có mạng lại đc bạn ạ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết