Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Các kỹ thuật chỉ mục

Minh đang nghiên cứu về các kỹ thuật chỉ mục (INDEX) như: B-tree, B+-tree, R-tree,..các cấu trúc của nó thì mình đã nắm được rồi.
    Nhưng vấn đề ở chỗ là mình muốn biết thực tế nếu tệp đã được lập chỉ mục thì khi truy xuất vào tệp đó hệ quản trị cơ sở dữ liệu sẽ xử lí trình tự như thế nào? chỉ mục được lưu trữ ở đâu trong hệ quản trị cơ sở dữ liệu? làm sao nó biết được tệp đó đã được lập chỉ mục?...
    Mình hy vọng có ai đó giúp mình (gửi cho mình các bài về CHỈ MỤC cũng được). Mình sẽ làm hướng dẫn viên cho các bạn nếu các bạn đến Huế.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ah, quên địa chỉ của mình là: start_a_new_day07@yahoo.com
    Được sửa bởi dtc lúc 18:36 ngày 31-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    168
    Bạn Google là nhanh nhất, đọc cái này; trong đó nó link qua những cái khác. Khi nào đi Huế tôi sẽ hẹn bạn ở cầu Trường Tiền nhé.
    Code:
    http://en.wikipedia.org/wiki/R-tree

Like
    0

Các kỹ thuật chỉ mục

Link này và chỉ mục R-tree cùng với một số chỉ mục khác mình đã tìm hiểu rồi. Nhưng mình muốn biết hệ quản trị cơ sở dữ liệu (DBMS)sẽ xử lí như thế nào nếu có yêu cầu truy xuất một tệp đã được lập chỉ mục? chỉ mục được lưu ở đâu trong DBMS?... Những tài liệu search trên mạng hầu như chỉ trình bày về một cấu trúc chỉ mục cụ thể chứ không đề cập đến vấn đề này. Mình hy vọng gặp được bạn nào cũng đang nghiên cứu về chỉ mục.
    Dù sao cũng cám ơn bạn. Hẹn gặp bạn ở chân cầu Tràng Tiền vào một ngày đẹp trời!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Đã có 41 thành viên đọc bài của mình nhưng chưa có bạn nào giúp, chán thiệt.
    Được sửa bởi dtc lúc 22:28 ngày 02-08-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết