Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Hiện files desktop.ini

Lúc trước máy mình bị nhiễm virus ẩn file, mình diệt xong rồi fix lỗi sao đó khởi động lại thì nó luôn hiện 2 cái file desktop.ini kô bít có phải VR ko nữa hay là lỗi gì ai giúp mình nới. thank

http://chiase.anhso.net/as/09/07/25/loi.986986.bmp
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn tắt chế độ hiện file ẩn chưa?

Like
    0
    mình tắt rùi nhưng khi khởi động lại thì màn hình nó vẫn mở lên 2 cái file chết tiệt này, fixauto xong bị lỗi hix >.< sữa lỗi kiểu gì nữa !

Like
    5
    xóa thẳng tay bạn ạ. yên tâm

Like
    0
    Hem phải VR đâu ! Mà nó còn nhân ra rất nhiều nữa ! File này xóa vô tư , nó nhiều lắm xóa thoải mái kô hêt đc đâu .

Like
    0
    uh. mình xem nội dung trong cai file no hiện lên, tìm và xóa rùi nhưng nó vẫn zay ! xóa hết mấy cái file desktop.ini kô bít có ảnh hưởng gì kô nữa ! cài lại win thì hix hix >.< bao nhui là ebook file wang trọng...

Like
    5
    cứ xóa bạn ạ. ko sao đâu
    Mà dữ liệu bạn nên để ở ổ khác chứ ai lại để ở ổ C thế? Copy nhanh sang ổ khác kẻo có ngày Win die mà bạn ko biết cách sao chép là mất toi đó

Like
    0
    không có ai bít cách tắt cái nỳ jum mình à ! dữ liệu thì mình để trong D mà cày lại mất công cày mấy cái chương trình khác nữa >.< vì mình cày nhùi lém ! hĩ kô ai bít cách hết hả !

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi xacphalang View Post
    không có ai bít cách tắt cái nỳ jum mình à ! dữ liệu thì mình để trong D mà cày lại mất công cày mấy cái chương trình khác nữa >.< vì mình cày nhùi lém ! hĩ kô ai bít cách hết hả !
    Bạn thử làm như sau, tải phần mềm XYplorer này về http://www.download.com.vn/data+file...px?op=download Bấm Ctrl + F để tìm file desktop.ini trên toàn bộ ổ cứng. Rồi xóa hết đi. Tiếp theo vào Start -> Run -> gõ Msconfig -> Thẻ Startup -> bạn bỏ chọn file Desktop.ini chạy cùng Win ( nếu có ). Khởi động lại máy xem hết không bạn !

Like
    0
    Cái này mình đã gặp và làm thử rồi:Vào search,chọn Forfiles or folders, chọn allfiles on folders, gõ vào: desktop.ini để tìm.Sẽ có rất nhiều file có tên là desktop.ini hiện ra. Bạn rà chuột từ trên xuống để tìm file có đường dẫn ( hiện ra từ bóng chú thích) như sau: Documents and settings\allusers\startmenu\programs\startup . Chọn và xóa nó đi là xong.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết