Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37
    Like
    0
    Tiền nhà chú em ko thiếu à, thế sao ko tìm 1 chuyên gia về việc làm mà hỏi cho nhanh. Chuyên gia bây giờ nhiều lắm, chỉ sợ ko có tiền mới phải lên đây hỏi thôi ^^
    ăn nói thiếu hiểu biết, trao đổi trên mạng vẫn là thói quen phổ biến bây giờ mà. Có tiền thì không lên mạng hỏi được à. Tôi thích kiểu nào thì măc xác tôi

@angon204 : mình thì chả ngán đi interview đâu. sau 3 tuần rải đơn thì bây giờ bắt đầu họ gọi liền tù tì rồi, chắc sắp tói đi interview và làm test mệt mỏi luôn ^^

Like
    0
    ), thấy tuyệt chiêu rãi đơn hiệu quả không =)), tại ban đầu bạn làm biếng rãi đơn nên mới không kiếm được việc làm, chứ nếu mà siêng năng mạnh dạn đi rãi đơn thì lúc đó chỉ sợ anh em không có thời gian đi interview thôi, với lại không lẽ interview 100 chổ không vào được chổ nào sao.
    Chúc bạn kiếm được công việc vip nhất theo ý bạn

Like
    0
    thực ra năm thứ 3 dh mình đã xin được việc làm rồi, cũng ltv nhưng bận nên ko làm lâu dài được và bỏ

lúc đó khoảng năm 2007, mình post profile là có 3,4 cty goi ngay, chả phải rải đơn đâu cả.

Còn năm nay thì khác, thị trường tuyển dụng cntt đang như vậy, mình lại chưa nắm bắt ttin kịp thời, cứ nghĩ như cách đây 3 năm cũng dẽ thôi, nên chỉ nộp lai rai vài 3 chỗ à. Về sau bực mình quá, rải bom 1 loạt luôn ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

vậy là hôm nay đã nhận được thông báo kq phỏng vấn rồi: đạt -> được xếp lịch hẹn nói chuyện với sếp.

nhưng chắc phải từ chối thôi, nghĩ lại thấy chán quá. Có lẽ nên đi phỏng vấn ở nhiều nơi khác nữa để tìm chỗ tôt nhất mà bát đầu
    Được sửa bởi freshgraduate09 lúc 13:45 ngày 29-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Interview thì không có gì. Mỗi lần đi thì đúng là học được thêm nhiều thứ. Nhưng mà đi nhiều mệt quá trời, thêm nữa lại tốn tiền xăng... Mà lần nào người ta cũng bảo anh sẽ lưu ý trường hợp của em và họ không bao giờ gọi lại.
    Đi nhiều, mình mới biết là người ta trước khi xin vào làm đã nghiên cứu và chuẩn bị cho lĩnh vực đó nhiều năm về trước. Vào phỏng vấn chỉ là thủ tục thui. Ví dụ đi xin vào lập trình C/C++ cho hệ thống nhúng, họ yêu cầu là phải biết những thứ mà trong trường không training và bản thân mình cũng chưa tìm hiểu. Lúc đó chỉ còn biết nhờ trời giúp...
    Cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao... mà sao tiền thì cứ cạn dần mà việc làm lại không có.

Like
    0
    Hôm nay tớ cũng mới đi về.
    Không có gì căng thẳng cho lắm.Chỉ hỏi sơ về chuyên môn.Hẹn ngày mai lên lương lậu ok thì vào làm.
    Đoán thế

Like
    2
    Hix Cty tớ đồng ý lương 500$ mà k tìm dc người

Like
    0
    cty anh noactive đòi hỏi gì thế, cho em cái link và tên cty nào, để em apply thử coi ^^

Like
    0
    Xin hỏi mấy bác mỗi lần rãi đơn thì có nên công chứng hs ko, có cần đầy đủ lắm không, vì không biết chắc họ có gọi hay không nữa nên kén đi công chứng lắm

Like
    0
    khỏi, chỉ có cty nhà nước mới rườm rà thoi

muốn công chứng cũng được, sau đó đem scan các hồ sơ giấy tờ bằng cấp, rồi lên mạng apply và attach mấy cái đó theo.

hơi đâu mà vác xác đến từng công ty

Like
    0
    Khả năng nộp trên mạng sẽ ít cơ hội hơn nộp trực tiếp

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết