Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 37
    Like
    0

Hôm nay đi phỏng vấn

Hôm nay mình mới đi interview về nhà ở HCM, cty ở tận khu CN Sing VSIP

Công ty làm về điện tử. Nhìn chung kq pv chuyên môn tốt. Apply mức lương vừa phải $200.

Hơi lọng cọng:
    - công ty ra đời khoảng chục năm nhưng phòng IT chỉ có 2 người
    - yêu cầu công việc thì viết ứng dụng access/vb kế toán, xuất nhập tòn kho cho phù hợp cty, đảm bảo liên thông dữ liệu access-sqlserver

Băn khoăn:
    - Công ty kô chuyên về CNTT (làm về thiết bị điện tử)
    - Quy mô IT staff nhỏ, tốc độ phát triển chậm, hướng pt ko rõ ràng
    - Số NV IT ít: e là phải làm nhiều lĩnh vực chư ko chuyên: mạng, lập trình, csdl, tke web cho cty,...
    Và do đó: làm cho 1 công ty ko chuyên về CNPM sẽ ko được học hỏi quy trình làm phầm mềm như ở các cty chuyên pm. Nếu sau này có đổi cty, thì khả năng thăng tiến cũgn chậm

- Anh phỏng vấn khá thoải mái , dễ chịu, hòa nhã

*** Từ những lý do trên, đang suy nghĩ ko biết có nên làm ở đây không.
    Có lẽ nên tìm 1 cty chuyên về cnpm như lĩnh vực chuyên môn của mình rồi bắt đầu. Mình cảm thấy thích và học hoi được nhiều hơn là môi trường tự do như ỏ các cty ko chuyên.

mình đã đăng topic ở đây http://ddth.com/showthread.php?t=286097.
    Quote Quote

Like
    0
    Sau này có đổi cty lại kiếm những cty không chuyên quy mô lớn hơn, có vấn đề gì đâu hả bạn? Không chuyên về phầm mềm mà dùng IT thì vô số: Ngân hàng, dược phẩm, bất động sản, v.v...

Like
    10
    Chúc mừng bác đã kiếm được việc làm nhé.(Không còn là chủ tịch hiệp hội thất nghiệp). Thôi bác à,cố gắng làm ở đó đi, nếu sau này đổi việc thì kiếm công ty oách hơn. Em vẫn đang học nên có suy nghĩ vậy thôi...

P/S:bác làm ở VSIP thì cách chỗ em học chừng chục cây số..

Like
    0
    mà biết chắc đậu ko sao tự tin thế, hôm bữa cũng phỏng vấn 1 chỗ trong khi phỏng vấn thì ok lắm nhưng sao đợi hơn 1 tháng mà chưa thấy hồi âm

Like
    0
    thứ 3 tuần sau thì có interview ở 1 cty nhật, ở etown, gần nhà hơn.

Like
    0
    Thôi thì OK nó đi, kêu đang chờ lấy bằng delay 1 tháng để chờ công ty khác xem nó nhận không? Mấy công ty tụi VSIP bóc lột dã man kĩ sư gì có 200$, mà làm xong dự án nó cho ra đường luôn. Làm VB/Access thì không đúng chuyên môn rồi, chán lắm.

Tùy chú em kẹt tiền không, không thì chấp nhận lấy ngắn nuôi dài.

Like
    0
    thật ra thì không ket tiền gì lắm. Vì muốn đi làm cho đúng cái nghĩa đi làm và đúng vị trí chuyên môn thôi. Mà tại ít chỗ tuyển dân mới ra trường nên hơi sốt ruột, chứ tiền bạc nhà em ko thiếu ^^

Like
    105
    Quote Được gửi bởi freshgraduate09 View Post
    thật ra thì không ket tiền gì lắm. Vì muốn đi làm cho đúng cái nghĩa đi làm và đúng vị trí chuyên môn thôi. Mà tại ít chỗ tuyển dân mới ra trường nên hơi sốt ruột, chứ tiền bạc nhà em ko thiếu ^^
    Tiền không thiếu thì choáng đây , tớ thiếu lắm, nhường tớ tí đi

Dù sao thấy cậu trình độ cũng có vẻ khá, ráng apply chỗ nào tầm 300$ trở lên và chuyên về phần mềm, làm cực chút cũng được, càng lên trình độ nhanh, chứ làm cty ít việc thì nản phết đấy, nhất là mới ra trường còn đang ... hăng.
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    hệ ông anh này vui tính nhỉ.

hôm nọ đi học tiếng pháp, thấy 1 anh mặc áo của GL Delivery IBM hỏi ra mới biết đang làm programmer ở đó. Lúc ban đầu định thi vô thì thấy nó yc fluent in french. Còn cái ông anh này thì nói tiếng Pháp dở tệ, phát âm trật đường rày, vậy ma sao vẫn làm programmer dc ở dó nhỉ, hơi la

Like
    0
    Em chả biết một chữ VB nữa, sợ rằng khai báo biến không cũng không được.

Nhưng em nghĩ môt công ty nhỏ,ít người làm thì tốt hơn là một công ty lớn có nhiều người làm, vì ít nó mới quý còn nhiều thì nó không coi trong mình lắm

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết