Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

làm sao để Share trong Win7

xin cám ơn mọi người đã vào đây giúp,máy mình có những hiện tượng sau
    - tại mình cài vào máy chủ [win7}, mình có share các phần mềm và ứng dụng nhưng các máy con {winxp} ko thấy được các ổ share.
    - một số ừng dụng game vừa chạy lên thì báo lỗi { như hình dưới] mình đã tắt Firewall đi rồi nhưng vẫn vậy.
    - làm sao chỉnh Start Menu như winxp, như win xp thì vô Taskbar and Start kick vào Classic Start menu thì sẽ hiểm thị My Computer và các netw ra, con trong win7 mò hoài mà ko thấy .
    xin mọi ngừoi chỉ giúp

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

chán quá, bên BenhVienTinHoc.com cũng ko ai trả lời, qua bên đây cũng vậy luôn.
    chắc phải cài lại win xp, 2 diễn đàn lớn mà ko thấy ai giúp
    Được sửa bởi netbhp lúc 14:46 ngày 24-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0

Share trong win 7

Chào bàn !
    Hệ thống mạng Công ty mình cũng sài win7 và winXP, mình share bình thường mà.
    Bạn thử làm lại như sau ( trong Win7 ) : Nhấn nút phải vào thư mục cần share, chọn Properties --> Sharing -> Advansharing -> Check vô share this foder. Chọn Permission rồi set quyền cho user cần share.
    Còn muốn cho hiện các icon ngoài desktop, bạn vào Control Panel\All Control Panel Items\Personalization, chọn Change desktop icon rồi check vào những icon cần cho hiện ra.

Like
    0
    Chưa nghe nói có win7 server (máy chủ), chỉ có thiết lập "home nework" từ "Network and Sharing Center" hoặc "Network ID" từ System Properties - mạng ngang hàng. Sau đó share bình thường như bạn toanthang_vn2003 hứong dẫn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết