Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

boot windows xảy ra hiện tượng này

em cần mọi người giúp đỡ em về chuyện này
    em có 1 cái máy không dùng đã lâu rồi ( vì chết HDD ) hôm qua em mới đi mua HDD .lắp vào chạy vẫn BT .nhưng khi boot windows thì xảy ra vấn đề .....chạy khoảng 10' thì hiện lên dòng chữ như ở dưới đây .ai biết được chỉ giùm em với .em xin cảm ơn nhiều
    a problem has been detected and windows has been shut down to prevent damage to your computer .
    if this is thefirt tiem you've seen this stop error screen restart your computer if this screen appears again follow there stops .
    check to the be sure you have adeqnate disk space .if a driver ist indentified in the stop message dible the driver or check with the manufcter for driver updates try changing video adapters .
    check with your hardware vendor any BIOS updates dible BIOS memory options such an caching or shadowing if you need to use safe mode to remove or dible components restart you computer press F8 to select advaneed startup options and the select safe mode .
    Technical information :
    ***Stop :0x0000007E (0xC0000005, 0xF9C9CA03,0xFC90F9CC,0xFC90F6C8 )
    ***Sys audio.sys : addrress F9C9CA03 base at F9C96000 datestamp 4U07FIA
    beginning dump of physical memory
    physical memory dump complese contact your support group for fucther assistance
    Quote Quote

Like
    0
    Đây là lỗi màn hình xanh (Blue Screen Of Death), xin hỏi bạn cài mới Windows hay là bung file ghost có sẵn. Lỗi này thường là do phần cứng gây nên, có khi cũng do phần mềm. Trong trường hợp của bạn có thể là bạn cài driver không tương thích...

Like
    0
    Lỗi màn hình xanh thì tốt nhất là bạn cài lại Windown thôi ^_^

Like
    0
    Đây là lỗi màn hình xanh (Blue Screen Of Death), xin hỏi bạn cài mới Windows hay là bung file ghost có sẵn. Lỗi này thường là do phần cứng gây nên, có khi cũng do phần mềm. Trong trường hợp của bạn có thể là bạn cài driver không tương thích...
    HDD của em trống trơn mà ...boot windowsxp mới hoàn toàn ...em kiểm tra tất cả Hardware rồi ..Ram & bios cũng kiểm tra luôn ...hic cài đi cài lại chạy đến lúc thời gian 33min là hiện lên màn hình trên ...các anh giúp em với

Like
    0
    bị Main rồi - Main của bạn đã bị hư 1 con chip trên đó tên gì thì quên rồi - đi bảo hành main đi -

Like
    0
    bị Main rồi - Main của bạn đã bị hư 1 con chip trên đó tên gì thì quên rồi - đi bảo hành main đi -
    main hư thì ko thể boot bất cứ windows nào có phải ko ah .nhưng đã boot thử windows 98 & 2k ...vẫn chạy được ...
    huuuuuuuuu

Like
    0
    lỗi này là do xung đột phần cứng hoặc phần mềm. theo thông báo thì bạn cài lại driver âm thanh thử xem. chú ý phải cài driver đầy đủ mới dc.

Like
    0
    lỗi này là do xung đột phần cứng hoặc phần mềm. theo thông báo thì bạn cài lại driver âm thanh thử xem. chú ý phải cài driver đầy đủ mới dc.
    >>nếu máy cài được windows thì có thể nói bị xung dột phần mềm ....đằng này đã cài được windows đâu mà xung đột
    >>> Hardware thì trước máy này dùng thế nào vẫn thế vậy ...HDD 40GB bị Die nên mua cái 40GB khác cắm vô thôi ...chẳng hiểu sao lại xảy ra hiện tượng này

Like
    529
    ***Sys audio.sys : addrress F9C9CA03 base at F9C96000 datestamp 4U07FIA
    Thay Ram khác và tạm thời disable card âm thanh lại. chờ setup win xong hẫy mở nó lên. Ram lỗi 80%

Like
    0
    Ram ram cái này là lỗi Ram, 90 % là do ram bạn ko tin xài ram # thử xem...hoắc ram quá yếu....

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết